Hạng C
22/3/08
718
692
93
53
Đúng rồi bác, nó chẳng có gì cả, vẫn ghế nỉ mâm sắt . giờ được thêm cái ghế phụ phía trước cũng chỉnh điện thôi.

Hạng D
25/3/05
3.982
33
38
53
HCM city
ủa , xe bác mua bên kylin gx668 hả?

bác bỏ thêm 5K ra ngoài nâng cấp là xe bác bằng xe LD , bọc ghế da, gắn DVD tích hợp camera lùi, mua bộ mâm 17 inches với lốp , gắn đèn gầm, thay bóng xenon cho đèn lái , dán kính ..

Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM
camry123 nói:
thớt này vui nhẩy, mặc dù cãi nhau nhiều lần nhưng cứ mỗi lần tranh luận về 2 ông Camry này lúc nào cũng xôm ..... em ké tí. mỗi người 1 cảm nhận, nói chung ai cũng bảo vệ vợ 2 mình ... rõ ràng :)
bác giã từ Cam nhập để đi LD là quyết định chỉ đúng với 1 mình bác, theo cảm nhận của bác. đâu hẳn thành viên kỳ cựu lúc nào cũng đúng.
mà bác đã thế thì bác phải khen cam LD là hiển nhiên ..... không khen thì tự coi mình là dở hơi à

Theo cá nhân em, Cam LD chỉ đáng xem xét con 3.5Q, êm ngon, (nhưng tuỳ mục đích) ..... còn LD 2.4 thì không có cửa so sánh về đồ đầm và cách âm với nhập. tuy nhiên nếu thích ốp sưn thì thôi ... nhap lại không có cửa ...
- em thì em thích cái thực chất, thân, khung, gầm ..... còn ba cái options ... nâng cấp lúc nào chả được.

Chúc bác chủ thớt có quyêt định sáng suốt ...... tốt nhất là không nên mua cam nữa .... [:d]

Riêng câu này đã thấy bac đi xe NK nên khg biết gì về cam LD rồi :D, ở chổ là bác thích cũng khg thể nâng cấp = LD được ->hộp số , máy lạnh thì bác tính sao ???.
Cách nói của bác có tình khiêu khích rồi nhé :) , bác ké thì được nhưng đế vào khg đúng chổ . Vấn đề ở chổ là 1 bác trên có nhận định đi quá xa , em kéo lại thực tế thôi.
Em khg đưa ra nhiều nhận định cá nhân mất tính khách quan mà đã dẫn chứng nhiều ý kiến của các thành viên khác để sáng tỏ vấn đề , bác cố tình quên chuyện này :D.
Cái khác biệt rất lớn giữa những thành viên kỳ cựu và những thành viên mới tham gia (nói chung) như bác chính là cái khách quan thực tế :
-@Hải lơ và @hv_2k4 đều là những tay test xe chuyên nghiệp của OS đã từng qua tay từ Lambo cho tới lifan nên đủ sức hiểu nên đi con nào đúng với đồng tiền mình bỏ ra
-@Canada buồn : là cựu SV bên xứ người lạnh lẽo đã khg khó khăn gì khi có dịp thử các loại xe để rút ra các kết luận .
và còn nhiều thành viên cao niên khác mà em thấy cũng khg cần thiết nêu ra .
Tóm lại ai cũng có quyền quyết định cho chính bản thân mình nhưng đừng nên tìm cách hạ bệ hay coi thường"đối thủ";)
Em chỉ xin có vài lời nhắn gửi tới 1 số bác đi xe NK vậy thôi

Last edited by a moderator:
Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM
@Justbenice: chúc mừng bác có xe mới nhé .
Sao em coi trên web thấy con 2010 trang bị khá tốt mà bác . Em mà có điều kiện như bác thì ráng làm 1 em A4 audi cho nó thay đổi khg khí chứ quanh quẩn rồi cũng cam , khg chán à ?

Hạng C
30/6/08
542
7
18
48
Thủ đô
Chả có ai chê vợ mình cả các bác ạ, em đi NK thì em yêu, bác nào đi LD thì bác ấy yêu. Chứ em không coi thường "đối thủ" đâu, dù cũng đi NK bác adco nhể

Hạng B2
6/8/04
156
0
0
topic này cho vào bến là vừa ..... vì 1 người chưa mua xe mà mọi người phải tranh luận gắt cao quá ..... ko hay .... thôi thì xe ai nhà đó cứ việc chạy .... mỗi người 1 sở thix mà ....... bác chủ thớt lên tiếng có mua nữa hay ko ..... để ae STOP là vừa ...hehehe

Hạng B1
14/12/03
66
0
0
hà nội
Camry nhập hơn LD ở tiêu chuẩn sản xuất cao hơn, nhưng option kém hơn., mà quan trọng nhất Camry nhập bị thổi giá quá cao so với giá trị thực.

Tập Lái
26/7/08
21
0
0
TPHCM Q7
e vừa mua được con camry nhập LE đời 2008.cám ơn các bác đã cho e ý kiến....

Tập Lái
26/7/08
21
0
0
TPHCM Q7
cảm nhận của e sau khi chạy e camry nhập thấy đi đầm hơn,cách âm tốt hơn hẳn,nhưng tránh về đụng chạm những a e đang đi camry LD nên e sẽ o nói nhìu về vấn đề này nữa có gì a e tham khảo trên wed nha,cám ơn các a e đã cho mình lời khuyên đúng đắn..topic này tạm đóng lại là được rồi..a e đừng tranh thuận gây ra lời lẽ o hay.thành thật cám ơn các bác..cám ơn MOD...

Last edited by a moderator:
Hạng B2
23/6/09
168
0
0
50
theo em thì chất lượng an toàn là trên hết.dĩ nhiên Cam bắc Mỹ hơn Cam châu á.bảo vệ tính mạng người lái là ưu tiên hàng đầu của bất cứ nhà sản xuất xe .