Hạng B2
30/5/15
111
205
43
Em vừa có hành trình SG- Lăng Cô chạy hơn 2.600km.
Phú Yên đoạn vừa ra khỏi Khánh Hòa hiện tại đường rất xấu nha. Bác nào đi ngang đoạn đó tránh đi buổi tối.
Ngoài ra phải check với ks trước xem có yêu cầu kết quả test covid ko nha. Tốt nhất chuẩn bị sẵn kq cầm tay. Vụ này tùy ks. Em ở Panorama ngoài Nha Trang là bắt buộc, chặn về ở KS khác thì ko cần. Ở Hội An và Đà Nẵng thì chả ai quan tâm :)

Hạng B1
22/6/12
76
63
18
năm 2019 mình cũng đi cung này, nhưng đi ngày thứ 3 mới tới Phú Yên. Đi chơi thì tành tành mới sướng, đạp phát 1 ra tới Phú Yên chi cho mệt ta. Bạn cần gì thì nhắn mình sẽ chia sẻ, nói ở đây dài dòng mà chờ reply lâu.
Chay từ SG-PY cung đường biển là một trãi nghiệm tuyệt vời mà mình rất thích, GĐ mình định dùng 01 ngày này để trãi nghiệm, nên mình lên lịch trình như thế. Cảm ơn bạn.

Hạng B1
22/6/12
76
63
18
Em thấy bác chủ nên bỏ qua Phú yên mà chạy thẳng ra Quy nhơn có nhiều chỗ vui chơi hơn
Cũng định đi Quy Nhơn, nhưng đi lần đầu trãi nghiệm Phú Yên trước , năm sau đi chuyến SG-QN-ĐN

Hạng D
26/12/18
2.122
2.869
155
45
Cũng định đi Quy Nhơn, nhưng đi lần đầu trãi nghiệm Phú Yên trước , năm sau đi chuyến SG-QN-ĐN
Đường Ql từ ninh thuận ra là rraast đẹp rồi bác. Em xuất phát từ Quy nhơn 5h sáng đến 4h chiều là có mặt tại Sg ( trừ 2 tiếng ngủ nghỉ )

• Like
Reactions: DungKaKa
Hạng B2
25/12/14
246
240
43
40
Thủ Đức - Hồ Chí Minh
Bác xem cung đường này nha
Rảnh rỗi: SG - ghé Tà đùng - BMT (1 đêm) - Phu Yen (Ghanh Da Dia) ghé đầm ô loan ăn trưa/chiều - Quy Nhon (EO gio - ky co - tượng phật - đền thờ vua quang trung) 2 đêm - vòng về Nha Trang (1-2 đêm) -> trên đường về ghé Vĩnh Hy/Phan Rang (vườn nho) (có thể thêm 1 đêm) rồi về SG...
Đi vừa: SG - Dốc lết (1 đêm) - Phu Yen ghé chơi - Quy Nhơn (2 đêm) vòng về Nha Trang/Cam Ranh (2 đêm) - ghé Vĩnh Hy/Phan Rang rồi về SG
Đi ngắn: Phi thẳng ra NHa Trang (tầm 5h sáng đua là 1h trưa tới nơi) 2-3 đêm, rồi vòng về Vĩnh Hy/Phan Rang 1 đêm rồi về...

Em hay đi kiểu này
Phú Yên chả có gì chơi, thăm ghành đá dĩa 1 tiếng , ghé nhà thờ mằng lăng 15-30 phút... hoa vàng cỏ xanh thì tùy bác.... ĐẦm ô loan ra đó ăn 1-2 tiếng rồi té, chả có gì coi
Vĩnh Hy với vườn nho lòng vòng có thể mất 1 buổi (em thích tắm ở mấy bãi trên cung vĩnh hy, 1 mình 1

Phú Yên chạy ra Quy Nhơn có xí mà, trên đường từ Phú Yên ra Quy Nhơn có cái quán bò đúng ngon - bổ - rẻ luôn. Mà ghé Phú Yên thì tối ko thể bỏ qua món mắt cá ngừ đại dương ngay góc đường chỗ quảng trường nhe. Search là ra, mình không nhớ đường nào.

Hạng B2
25/12/14
246
240
43
40
Thủ Đức - Hồ Chí Minh
Chay từ SG-PY cung đường biển là một trãi nghiệm tuyệt vời mà mình rất thích, GĐ mình định dùng 01 ngày này để trãi nghiệm, nên mình lên lịch trình như thế. Cảm ơn bạn.
không thể bỏ lỡ cung đường Bàu Trắng, có thời gian ghé đó chơi luôn, nó có khu du lịch, cho thuê xe chạy trên cát, rất nên trải nghiệm.

• Like
Reactions: QT75 and DungKaKa
Hạng B2
30/5/15
111
205
43
Cho hỏi từ NT-PY mình định đi cung đèo Cả (ko qua hầm đèo Cả), có OK không
Đèo Cả chạy bao sướng nha bác. Cảnh bên núi bên biển rất đẹp. Nhìn xuống vịnh Vũng Rô thuyền bè tất nập

• Like
Reactions: DungKaKa
Hạng B2
30/5/15
111
205
43
Em thấy bác chủ nên bỏ qua Phú yên mà chạy thẳng ra Quy nhơn có nhiều chỗ vui chơi hơn
Quy Nhơn đang kiểm soát dịch rất gắt. Nhà hàng chỉ bán mang đi, ko ăn tại chỗ.

• Like
Reactions: maihoa