Tập Lái
1/7/20
29
38
13
32
Các bác cho em hỏi khu Đại Lãnh có chỗ nào nghỉ chân, uống nước ngắm cảnh không ạ. Em cũng nghe tiếng lẩu mực ở đây mà không biết quán nào ngon ạ. Qua tết em tính làm chuyến SG, Ban Mê, Pleiku, Qui Nhơn, Dốc Lết, SG.
Quán lẩu mực em có trả lời ở trên. Dân xe tải ăn nhiều nên bác cứ yên tâm nhé. Đại Lãnh có resort Đại Lãnh, dừng nghỉ ngơi tắm biển thì đẹp nhưng cách đây 1 tháng em đi thì đóng cửa vì dịch. Hoặc bác chạy vào Đầm Môn, xa hơn tí nhưng có nhiều món hơn chứ k chỉ lẩu mực, cảnh cũng đẹp hơn

Hạng B1
22/6/12
76
63
18
Mình dân Nha Trang, góp ý với bác xíu.
Ngày đầu bác chạy như vậy mình nghĩ là đủ rồi, đừng ráng. Tới PY là trễ rồi, để dành sức cho những ngày sau. Với cả bác đi ven biển chứ k đi quốc lộ thì đi k nhanh đâu.
Ngày sau trả phòng ăn sáng sớm rồi đi tàn tàn ra Quy Nhơn. Các địa điểm tham quan ở PY nó nằm trên đường ra QN hết, không nên ở PY 2 đêm. Đến trưa ra sông cầu hoặc đầm ô loan ăn hải sản, địa chỉ cứ search gg. Ăn xong 2h nhận phòng ở QN, nghỉ chút rồi đi Kỳ Co, Eo Gió gì đó tùy bác. Tối ăn bánh xèo tôm đất, đừng ăn hải sản vì ngày nào cũng ăn hải sản ngán lắm.
Sáng hôm sau lại đi chơi các điểm ở QN, QN cũng chỉ vài điểm thôi, không nhiều đâu. Trưa trả phòng chạy về Nha Trang, lúc đi bác đi hầm Đèo Cả cho nhanh nhưng lúc về đi tà tà lên Đèo Cả cho đẹp, vắng xe, đừng đi trễ quá thôi. Đi Đèo Cả ghé Đại Lãnh cho dễ. Bác đi hầm ghé Đại Lãnh cũng đc nhưng đi k quen dễ bị lướt quá. 5h ghé Đại Lãnh ăn quán Lẩu Mực Châu, đi từ phía Tuy Hòa thì nhìn bên tay trái, vừa qua ga Đại Lãnh, đối diện 1 ngôi chùa lớn. Hoặc nếu bác chán QN sớm thì tầm 9h rời QN, tầm 1h tới Đại Lãnh tấp vào ăn. Ăn xong thì vào Đầm Môn chơi, trong đó có ngôi chùa sát biển khá đẹp, mấy mợ thích sống ảo sẽ thích. Tối ngủ Nha Trang
Ở Nha Trang thì đơn giản chắc ai cũng biết. Chỉ lưu ý là chịu khó đường đèo ven biển hướng bắc ra vĩnh lương, tìm quá Bé Tân ăn hải sản, sẽ có đồ tươi và giá cả cũng dễ chịu hơn trong Nha Trang, em dân Nha Trang cũng thường hay ra đó ăn.
OK, quá hay bạn ơi. Mình nghiên cứu thử ra QN chơi luôn

• Like
Reactions: hienmtd
Hạng B2
27/1/12
419
4.355
93
Các bác cho em hỏi khu Đại Lãnh có chỗ nào nghỉ chân, uống nước ngắm cảnh không ạ. Em cũng nghe tiếng lẩu mực ở đây mà không biết quán nào ngon ạ. Qua tết em tính làm chuyến SG, Ban Mê, Pleiku, Qui Nhơn, Dốc Lết, SG.
[
Anh đi ngày mấy? Mình tính đi vòng ngược lại: SG-NTrang-QNhon-MĐen-BMT-SG.

Hạng D
14/6/09
2.580
2.964
113
Lên tới Pleiku rồi (ghé hàng thông trăm tuổi & đồi chè cà phê - đi tầm tháng 2 hoa cafe nở bao la) thì bác phi lên Kom Tum thăm ngã 3 đông dương & Măng đen cũng hay.... rồi vòng xuống

Hạng B2
27/1/12
419
4.355
93
Anh tính đi mấy ngày? Mình chờ thông tin vè chuyến đi của anh :)
Plan của mình:
SG đi NT, ngủ 2 đêm
Qui Nhơn ngủ 1 đêm
măng Đen ngủ 1 đêm
BMT 2 đêm hoặc 1 đêm BMT 1 đêm Tà Đùng, rồi về SG

Hạng B2
27/1/12
419
4.355
93
Lên tới Pleiku rồi (ghé hàng thông trăm tuổi & đồi chè cà phê - đi tầm tháng 2 hoa cafe nở bao la) thì bác phi lên Kom Tum thăm ngã 3 đông dương & Măng đen cũng hay.... rồi vòng xuống
Ngã ba Đông dương (cửa khẩu Bờ Y) và Măng đen ngược hướng nhau nên mình chọn không đi Bờ Y, mà tính sáng ra từ MĐ ghé Tp Kontum, sau đó về Pleiku ăn trưa rồi tà tà về BMT.

Hạng B2
10/6/09
115
412
63
26 AL em có lịch về Đà Lạt theo cung SG-PT-PR xuất phát sớm và ăn sáng tại Phan Thiết sau đó lang thang men biển ra Phan Rang.

Mấy anh có biết quán cafe nào ở Phan Thiết rộng rãi có ăn sáng và đậu xe dc ko. Nhóm e đi 2 xe nên hỏi trước cho đỡ mất thời gian chạy lòng vòng vì đoàn có 4 tên f1 U10 nên sợ chúng đói réo nhức đầu lắm.

xin cảm ơn