Hạng C
28/4/10
580
702
113
Sài Gòn
E ở Hậu Giang trước đây làm 1 tour như hệt bác, nhưng e thấy hơi đuối tại e chủ yếu đi nghỉ dưỡng. Như các bác trên thì VT khá nhiều chổ ăn uống vui chơi, tuy nhiên lại trẹo đường, còn Hồ Tràm, HC thì cùng tuyến, đi sẽ khỏe hơn nhưng buồn lắm tùy bác lựa chọn.E gợi ý ở Resort SG_ Hồ cốc 1 đêm, sáng bác có thể qua Bình châu (tắm khoáng miễn phí nhé tại cùng chủ) trc khi ra Pt nhé ăn tối thì ra chợ hải sản chổ Hồ tràm mua về resort nấu hay ăn ở đó cũng đc. Con ở Pt thì quá nhiều quán và chổ ăn uống rồi bác chịu khó lục lại các bài cũ của mấy bác os, gần tới Pt chạy đúng tốc độ, nhìn bảng cẩn thận. Chúc bác sức khỏe
Bây giờ không còn free nữa nha bạn vì tách riêng ra rồi

• Like
Reactions: Ha Thắng
Hạng B2
16/8/16
127
51
28
43
Khuyên bạn nên đổi lịch trình thành Hồ Tràm - Phan Thiết vì Hồ Tràm thuộc Bà Rịa - Vũng Tàu nhưng nằm trên đường ven biển,đi thẳng là đến Phan Thiết luôn.Chứ Vũng Tàu thì hơi ngược xíu,sẽ mất thời gian để vòng lại.Mỗi nơi tính ra ở 1 đêm mà chạy xe kiểu này từ An Giang lên mệt lắm.Còn hành trình đi Hồ Tràm thì bạn lên Google search du lịch Hồ Tràm là ra đường đi và những chỗ ăn chơi luôn...
Dạ cám ơn bác. E cứ đi thôi. Nào mệt thì e quay về.

Hạng B2
16/8/16
127
51
28
43
bạn đi từ Vũng Tàu qua Phan Thiết thì nên đi cung đường ven biển Vũng Tàu -> Long Hải -> Lộc An -> Hồ Tràm -> Xuyên Mộc -> Lagi -> Phan Thiet. Đường rất đẹp, dễ đi, vắng, ít CSGT (ít chứ ko phải ko có nhé bạn, vẫn recommend đi đúng tốc độ, luật giao thông).
Bạn có thể ghé suối nuoc nóng Bình Châu (ở Xuyên Mộc trên cung đường đi) để tham quan thêm. Co thể tham quan ăn uống chút xíu ở Lagi cung hay đó ban.
Suối nước nóng đã mở cửa lại chưa bác? E sợ nhất đi xa mà đóng cửa hết thì mất vui.

Hạng B2
16/8/16
127
51
28
43
Mỗi người 1 ý thích.
Nhưng theo mình thì bác đi Vũng Tàu là hợp lý. vì Vũng Tàu có nhiều điểm ăn uống, vui chơi hơn, bãi biển tắm thích hơn (nhớ chọn ngày đi khoản 3h30 chiều nước ròng thì tắm sướng hơn). Hồ Chàm chỉ có resort thôi.
Từ Vũng Tàu đi theo đường ven biển ra Phan Thiết. Gần đến Lai Gi thì có đoạn 50 km thì bác chạy chậm vì thường bắn tốc độ.
Mình thì 2 hoặc 3 tuần thì cho 2 con đi Vũng Tàu tắm biển, nghỉ ngơi.
Chúc gia đình đi an toàn và hạnh phúc
Vũng Tàu e đi mấy lần rồi nên e sẽ k dừng ở Vũng Tàu. Resort thì e sẽ không ghé. Chủ yếu cho các bé tắm biển, vui chơi giải trí và ăn uống thôi ạ. Còn ngủ thì e chỉ cần chỗ bình thường thôi.

Hạng B2
16/8/16
127
51
28
43
Có lẽ e sẽ đi thẳng từ An Giang ra Phan Thiết. 8h tối là e khởi hành. Đến Phan Thiết thì nghỉ ngơi. Sau đó e từ từ di chuyển ngược về theo cung đường ven biển. Các bác cho em vào quán ăn ven đường, bãi biển và chỗ nghỉ với.

Tập Lái
25/4/20
1
0
0
40
Cách đây 3-4 năm mình đi đường Long Hải tới Phan Thiết, dọc bờ biển nên đường khá đẹp. Tuy nhiên đoạn vừa qua Lagi chút, đi vào khu có nhiều ruộng muối và trồng cây thanh long (cách xa biển khoảng 100m) thì đường khá xấu. Đường nhiều ổ voi, ổ gà các kiểu, chắc do xe tải chở thăng long làm hư đường. Giờ ko rõ đoạn này đã được sữa chưa? Các bác chỉ giúp với ah

Hạng B2
18/3/15
348
509
93
Mình hay ăn ở các quán:
  • Bình Châu: quán Hai Lộc: đặc sản món cá nhám nhúng dấm ok.
  • Lagi: Quán "Gà đi bộ": hẻm oto, chuyên gà tươi ngon các thể loại, gà nấu lá giang, lá é, lòng gà xào miến...bình dân!!!
Google maps search cũng ra, bạn nào có thêm địa chỉ ăn uống hay xin chia sẻ cung này. Thks!

• Like
Hạng C
22/5/16
867
398
63
Từ An Giang thì đi Long Hải, rồi ra Kê Gà dạo hải đăng, rồi đi Phan Thiết luôn, vòng xuống VT làm gì bác

• Like
Hạng C
22/8/16
549
1.077
93
40
Vũng Tàu e đi mấy lần rồi nên e sẽ k dừng ở Vũng Tàu. Resort thì e sẽ không ghé. Chủ yếu cho các bé tắm biển, vui chơi giải trí và ăn uống thôi ạ. Còn ngủ thì e chỉ cần chỗ bình thường thôi.
Theo mình, do có bé nhỏ nên Bác đi như sau:
Ngày 1:
  • sáng 6g từ An Giang (nếu nhà ở Long Xuyên) đi Vũng Tàu thì khoảng 12g tới Bà Rịa: (quãng đường 280km - 6 tiếng chạy thong thả): ăn trưa quán Bờ Sông (đẹp, mát, sạch, chi phí 300k/người lớn).
  • ăn xong, chạy 30 phút là tới Vũng Tàu, có thể rẽ hướng Long Sơn để thấy lồng bè nuôi cá, cánh đồng muốn, nhà lớn Long Sơn. Dự kiến tới Vũng Tàu 2 giờ (đúng giờ nhận phòng của khách sạn). Nếu chỉ ở chỗ bình thường thì Bác có thể ở KS Hoa Phượng Đỏ (chi phí rẻ, xuống biển 5 phút đi bộ, có hồ bơi, đây là ks của Bộ Giáo dục).
  • tối ăn Gành Hào (gần resort Bình An): 300k/người lớn. Đi trước 7g tới, muộn hết bàn. Ăn xong, hóng mát công viên bãi trước. Sau đó, ghé trái cây dĩa (31 đường Ba Cu): ngon, rẻ và sạch.
Ngày 2:
  • sáng: ăn sáng hoặc kg ăn sáng thì trừ tiền lại ks, đi ăn mì thảy ở đường Ba Cu (đi sớm kg phải đợi), tùy chọn cà phê Soho/hoặc Ô cấp/ hoặc cà phê trên đường lên ngọn Hải Đăng. Sau đó đi Dinh Bảo Đại.
  • 10g00 khởi hành đi Lagi: khoảng 12g tới Lagi, ăn trưa Gà Đi bộ quán (hẻm 45 Ngô Quyền): gà lá giang, gà nướng.
  • đi cung đường ven biển tới Phan Thiết khoảng 14g30. Phan Thiết thì quá nhiều ks, resort để lựa chọn. Hôm trước, mình ở Resort Bốn Biển 3 sao cũng ổn: bãi biển sạch, đẹp.
  • chiều: tắm biển, chơi đồi cát...
  • tối: nếu ở khu Mũi Né có thể ăn tối Ngọc Sương, giá tầm 400k/người.
hoặc ghé Khu du lịch Hòn Rơm (18 Xuân Thủy), có mấy Chị bán hải sản + chế biến tại chỗ luôn, tươi, ngon và rẻ.
Ngày 3:
  • ăn sáng, đi Bàu Trắng hoặc tắm biển.
  • trưa: trả phòng và ăn trưa Ngọc Sương rồi 13g khởi hành về An Giang theo đường Quốc lộ 1, hết cao tốc Trung Lương khoảng 19g, ghé Mai Hồng ăn tối đặc sản heo quay, giò heo nấu măng. No bụng rồi mình tà tà về An Giang tầm 23g tới nhà.