Hạng B2
16/8/16
127
51
28
43
Theo mình, do có bé nhỏ nên Bác đi như sau:
Ngày 1:
  • sáng 6g từ An Giang (nếu nhà ở Long Xuyên) đi Vũng Tàu thì khoảng 12g tới Bà Rịa: (quãng đường 280km - 6 tiếng chạy thong thả): ăn trưa quán Bờ Sông (đẹp, mát, sạch, chi phí 300k/người lớn).
  • ăn xong, chạy 30 phút là tới Vũng Tàu, có thể rẽ hướng Long Sơn để thấy lồng bè nuôi cá, cánh đồng muốn, nhà lớn Long Sơn. Dự kiến tới Vũng Tàu 2 giờ (đúng giờ nhận phòng của khách sạn). Nếu chỉ ở chỗ bình thường thì Bác có thể ở KS Hoa Phượng Đỏ (chi phí rẻ, xuống biển 5 phút đi bộ, có hồ bơi, đây là ks của Bộ Giáo dục).
  • tối ăn Gành Hào (gần resort Bình An): 300k/người lớn. Đi trước 7g tới, muộn hết bàn. Ăn xong, hóng mát công viên bãi trước. Sau đó, ghé trái cây dĩa (31 đường Ba Cu): ngon, rẻ và sạch.
Ngày 2:
  • sáng: ăn sáng hoặc kg ăn sáng thì trừ tiền lại ks, đi ăn mì thảy ở đường Ba Cu (đi sớm kg phải đợi), tùy chọn cà phê Soho/hoặc Ô cấp/ hoặc cà phê trên đường lên ngọn Hải Đăng. Sau đó đi Dinh Bảo Đại.
  • 10g00 khởi hành đi Lagi: khoảng 12g tới Lagi, ăn trưa Gà Đi bộ quán (hẻm 45 Ngô Quyền): gà lá giang, gà nướng.
  • đi cung đường ven biển tới Phan Thiết khoảng 14g30. Phan Thiết thì quá nhiều ks, resort để lựa chọn. Hôm trước, mình ở Resort Bốn Biển 3 sao cũng ổn: bãi biển sạch, đẹp.
  • chiều: tắm biển, chơi đồi cát...
  • tối: nếu ở khu Mũi Né có thể ăn tối Ngọc Sương, giá tầm 400k/người.
hoặc ghé Khu du lịch Hòn Rơm (18 Xuân Thủy), có mấy Chị bán hải sản + chế biến tại chỗ luôn, tươi, ngon và rẻ.
Ngày 3:
  • ăn sáng, đi Bàu Trắng hoặc tắm biển.
  • trưa: trả phòng và ăn trưa Ngọc Sương rồi 13g khởi hành về An Giang theo đường Quốc lộ 1, hết cao tốc Trung Lương khoảng 19g, ghé Mai Hồng ăn tối đặc sản heo quay, giò heo nấu măng. No bụng rồi mình tà tà về An Giang tầm 23g tới nhà.
E tính cả nhà ngủ đêm trên xe. E đi thẳng Long Xuyên- Phan Thiết. Sau đó từ từ đi theo đường ven biển đi ngược về. Bỏ qua Vũng Tàu vì gia đình đi nhiều rồi. Bác tư vấn lộ trình ngược lại giúp em với. Cám ơn bác nhiều.

Tập Lái
25/4/20
2
1
0
35

Chào các bác.

Em ở An Giang. Từ trước đến giờ gia đình em mới đi xa nhất là Vũng Tàu. Lần này quyết định đi tới Phan Thiết. Xuất phát 8h tối ngày 29/4. Kết thúc hành trình là 3/5.

Từ Vũng Tàu đi Phan Thiết em hoàn toàn mù tịt về ăn, ở, vui chơi. Em đi theo tiêu chí phục vụ mấy nhóc vui chơi, tắm biển, ăn uống. Mệt đâu nghỉ đấy. Ở đâu vui thì ở tiếp. Chán thì lại đi. Tới ngày về thì về.

Em tính đi cung đường ven biển cho đẹp ạ.

Nhờ các bác tư vấn giúp em với. Cám ơn các bác.

E cug lái mới, mà e đi từ sg, ra Vt rồi tính ra Phan Thiết luôn kkk, cug tính đi đường biển

• Like
Reactions: Ha Thắng
Tập Lái
4/6/17
24
11
3
40
Chết luôn. Không lẽ ra đó rồi cứ ăn với ngủ
Chạy ra Nha Trang luôn đi bạn,m cũng phải chạy ra Nha Trang nè,bãi dài cho tắm còn tp NT thì vẫn k cho. Còn k thì m nghĩ bạn đi VT đi vì ở đó m nghe nói là cho tắm biển

• Like
Tập Lái
4/6/17
24
11
3
40
Có lẽ e sẽ đi thẳng từ An Giang ra Phan Thiết. 8h tối là e khởi hành. Đến Phan Thiết thì nghỉ ngơi. Sau đó e từ từ di chuyển ngược về theo cung đường ven biển. Các bác cho em vào quán ăn ven đường, bãi biển và chỗ nghỉ với.
Chuẩn bị thêm đồ ăn và nước uống, dọc đường hôm m đi ít hàng quán mở cửa lắm

• Love
Hạng B2
23/2/17
477
911
143
E tính cả nhà ngủ đêm trên xe. E đi thẳng Long Xuyên- Phan Thiết. Sau đó từ từ đi theo đường ven biển đi ngược về. Bỏ qua Vũng Tàu vì gia đình đi nhiều rồi. Bác tư vấn lộ trình ngược lại giúp em với. Cám ơn bác nhiều.
Đến thẳng PT thì bác có thể ghé nghỉ ở KS Đồi Dương or Bình Minh ngay đối diện biển cho tiện tắm. Nếu ko thích trong tp thì bác ra Mũi Né thuê resort cũng được.
Ăn uống thì chịu khó vô trong thành phố nha, có rất nhiều quán ăn nhậu cho bác chọn, giá cả cũng bình dân (PT ko chặt chém đâu).
Sáng cả nhà bác ăn sáng tại ks or ra đường Tuyên Quang, 1 đoạn đường ngắn, đậu xe khá dễ, tha hồ chọn bún, phở miến, bò kho, cơm gà, mì quảng, cơm tấm... or ăn bánh hỏi lòng heo ngon cực kiểu PT ở Phú Long, QL1 hướng đi Mũi Né (bác search GG quán Quỳnh or Huyền, đậu xe thoải mái).
Cafe sáng tối thì PT có rất nhiều thể loại cho bác chọn, thông thường e hay ngồi mấy quán xung quanh công viên Võ Văn Kiệt (TA coffee, Light House..) buổi sáng có trẻ con thì ra quán Port (search GG) nhé, có khu vui chơi thiếu nhi, từ đây bác có view ra cảng cá Phan Thiết, quán này có ăn sáng khá ngon, đậu xe thoải mái.
Ăn trưa thì ghé Cây Bàng ngoài Mũi Né cho có không khí biển nha. Or bác có thể ghé các quán ăn quanh đường Hùng Vương theo hướng đi Mũi Né, rất nhiều quán như Hồ Tôm, Gà 16 (gà mẹt ăn rất ngon, rẻ...). Nếu thích đi xa xa tp tí thì mời bác ăn cá lóc chiên dòn chấm mắm me, rau rừng trên QL1, bác search quán Sen hướng đi QL 28B, chạy xe chừng 20p, ăn ngon rẻ, đậu xe thoải mái.
Tối thì bác chở cả nhà đi ăn Mì quảng PT đi, chỉ bác chỗ này ăn rất ngon, Quán này bán vỉa hè trên đường Trần Hưng Đạo, gần Cao Thắng, ngay chỗ khách sạn Tây Hồ. Bác đừng ngại ngồi vỉa hè nha, đậu xe lên lề vô tư, cô này nước dùng nấu bằng nước dừa nên bác ko thể kiếm dc quán mì quảng nào ngon như vậy ở PT đâu. 1 lựa chọn cho bữa xế chiều nữa là đi ăn Bánh Căn bà Năm (nhà ông anh cột chèo e, heee) đường Bùi Thị Xuân, bà cụ ổng là người dc lên truyền hình với món bánh Căn PT đấy. Bác nhớ đến trước 7h và nhớ ăn thêm yaour bịch nữa nhé.
Khuya khuya bác và gd đi dạo quanh cv Võ Văn Kiệt uống cafe và ăn kem dừa ngay góc Tuyên Quang và Võ Văn Kiệt. Or ăn kem lăng (bánh flan), bánh mì xíu mại... quanh chợ Phan Thiết.

Hạng B2
16/8/16
127
51
28
43
Đến thẳng PT thì bác có thể ghé nghỉ ở KS Đồi Dương or Bình Minh ngay đối diện biển cho tiện tắm. Nếu ko thích trong tp thì bác ra Mũi Né thuê resort cũng được.
Ăn uống thì chịu khó vô trong thành phố nha, có rất nhiều quán ăn nhậu cho bác chọn, giá cả cũng bình dân (PT ko chặt chém đâu).
Sáng cả nhà bác ăn sáng tại ks or ra đường Tuyên Quang, 1 đoạn đường ngắn, đậu xe khá dễ, tha hồ chọn bún, phở miến, bò kho, cơm gà, mì quảng, cơm tấm... or ăn bánh hỏi lòng heo ngon cực kiểu PT ở Phú Long, QL1 hướng đi Mũi Né (bác search GG quán Quỳnh or Huyền, đậu xe thoải mái).
Cafe sáng tối thì PT có rất nhiều thể loại cho bác chọn, thông thường e hay ngồi mấy quán xung quanh công viên Võ Văn Kiệt (TA coffee, Light House..) buổi sáng có trẻ con thì ra quán Port (search GG) nhé, có khu vui chơi thiếu nhi, từ đây bác có view ra cảng cá Phan Thiết, quán này có ăn sáng khá ngon, đậu xe thoải mái.
Ăn trưa thì ghé Cây Bàng ngoài Mũi Né cho có không khí biển nha. Or bác có thể ghé các quán ăn quanh đường Hùng Vương theo hướng đi Mũi Né, rất nhiều quán như Hồ Tôm, Gà 16 (gà mẹt ăn rất ngon, rẻ...). Nếu thích đi xa xa tp tí thì mời bác ăn cá lóc chiên dòn chấm mắm me, rau rừng trên QL1, bác search quán Sen hướng đi QL 28B, chạy xe chừng 20p, ăn ngon rẻ, đậu xe thoải mái.
Tối thì bác chở cả nhà đi ăn Mì quảng PT đi, chỉ bác chỗ này ăn rất ngon, Quán này bán vỉa hè trên đường Trần Hưng Đạo, gần Cao Thắng, ngay chỗ khách sạn Tây Hồ. Bác đừng ngại ngồi vỉa hè nha, đậu xe lên lề vô tư, cô này nước dùng nấu bằng nước dừa nên bác ko thể kiếm dc quán mì quảng nào ngon như vậy ở PT đâu. 1 lựa chọn cho bữa xế chiều nữa là đi ăn Bánh Căn bà Năm (nhà ông anh cột chèo e, heee) đường Bùi Thị Xuân, bà cụ ổng là người dc lên truyền hình với món bánh Căn PT đấy. Bác nhớ đến trước 7h và nhớ ăn thêm yaour bịch nữa nhé.
Khuya khuya bác và gd đi dạo quanh cv Võ Văn Kiệt uống cafe và ăn kem dừa ngay góc Tuyên Quang và Võ Văn Kiệt. Or ăn kem lăng (bánh flan), bánh mì xíu mại... quanh chợ Phan Thiết.
Các bãi biển đã cho tắm chưa bạn?