Hạng B2
16/8/16
127
51
28
43
Làm phát AG ra Phan Thiết theo QL1A luôn chơi xong tranh thủ về ngược ven biển Lagi Bình Châu ghé VT - cao tốc LTDG về AG! Thấy quảng đường cũng ngán ghê.
Em cũng ngán. Xuyên 1 đêm dài

• Haha
Reactions: PMH82
Hạng C
22/5/16
867
398
63
E tính cả nhà ngủ đêm trên xe. E đi thẳng Long Xuyên- Phan Thiết. Sau đó từ từ đi theo đường ven biển đi ngược về. Bỏ qua Vũng Tàu vì gia đình đi nhiều rồi. Bác tư vấn lộ trình ngược lại giúp em với. Cám ơn bác nhiều.
400km ra thẳng phan thiết cũng mất cỡ 6 tiếng ko nghỉ, bác ko ngủ thì sáng hôm sau cũng ko còn sức làm gì đâu

Hạng B2
16/8/16
127
51
28
43
400km ra thẳng phan thiết cũng mất cỡ 6 tiếng ko nghỉ, bác ko ngủ thì sáng hôm sau cũng ko còn sức làm gì đâu
8h tối e đi. Cả nhà ngủ trên xe. Chứ 1 2h đêm đi sớm thì cả nhà mất ngủ. Ngóng đi cũng không ngủ được. Khổ thế chứ.

Hạng B2
23/9/17
348
309
63
29
Mình hay ăn ở các quán:
  • Bình Châu: quán Hai Lộc: đặc sản món cá nhám nhúng dấm ok.
  • Lagi: Quán "Gà đi bộ": hẻm oto, chuyên gà tươi ngon các thể loại, gà nấu lá giang, lá é, lòng gà xào miến...bình dân!!!
Google maps search cũng ra, bạn nào có thêm địa chỉ ăn uống hay xin chia sẻ cung này. Thks!
Quán 2 lộc khá ok ạ. E hay ghé quán này giá cả bình dân sạch sẽ ạ

Hạng B2
23/9/17
348
309
63
29
8h tối e đi. Cả nhà ngủ trên xe. Chứ 1 2h đêm đi sớm thì cả nhà mất ngủ. Ngóng đi cũng không ngủ được. Khổ thế chứ.
E cũng vậy thà đi sớm chứ ngóng khỏi ngủ. Mấy lần đi lúc 2h sáng thì tối đó thức lèo tới 2h nghĩ ngu sao k đi mọe hồi chiều cho rồi. Tuy nhiên gì chứ cũng sắp xếp thời gian nghĩ ngơi hợp lí.

• Like
Reactions: Ha Thắng
Tập Lái
3/7/19
31
19
9
34
Theo mình, do có bé nhỏ nên Bác đi như sau:
Ngày 1:
  • sáng 6g từ An Giang (nếu nhà ở Long Xuyên) đi Vũng Tàu thì khoảng 12g tới Bà Rịa: (quãng đường 280km - 6 tiếng chạy thong thả): ăn trưa quán Bờ Sông (đẹp, mát, sạch, chi phí 300k/người lớn).
  • ăn xong, chạy 30 phút là tới Vũng Tàu, có thể rẽ hướng Long Sơn để thấy lồng bè nuôi cá, cánh đồng muốn, nhà lớn Long Sơn. Dự kiến tới Vũng Tàu 2 giờ (đúng giờ nhận phòng của khách sạn). Nếu chỉ ở chỗ bình thường thì Bác có thể ở KS Hoa Phượng Đỏ (chi phí rẻ, xuống biển 5 phút đi bộ, có hồ bơi, đây là ks của Bộ Giáo dục).
  • tối ăn Gành Hào (gần resort Bình An): 300k/người lớn. Đi trước 7g tới, muộn hết bàn. Ăn xong, hóng mát công viên bãi trước. Sau đó, ghé trái cây dĩa (31 đường Ba Cu): ngon, rẻ và sạch.
Ngày 2:
  • sáng: ăn sáng hoặc kg ăn sáng thì trừ tiền lại ks, đi ăn mì thảy ở đường Ba Cu (đi sớm kg phải đợi), tùy chọn cà phê Soho/hoặc Ô cấp/ hoặc cà phê trên đường lên ngọn Hải Đăng. Sau đó đi Dinh Bảo Đại.
  • 10g00 khởi hành đi Lagi: khoảng 12g tới Lagi, ăn trưa Gà Đi bộ quán (hẻm 45 Ngô Quyền): gà lá giang, gà nướng.
  • đi cung đường ven biển tới Phan Thiết khoảng 14g30. Phan Thiết thì quá nhiều ks, resort để lựa chọn. Hôm trước, mình ở Resort Bốn Biển 3 sao cũng ổn: bãi biển sạch, đẹp.
  • chiều: tắm biển, chơi đồi cát...
  • tối: nếu ở khu Mũi Né có thể ăn tối Ngọc Sương, giá tầm 400k/người.
hoặc ghé Khu du lịch Hòn Rơm (18 Xuân Thủy), có mấy Chị bán hải sản + chế biến tại chỗ luôn, tươi, ngon và rẻ.
Ngày 3:
  • ăn sáng, đi Bàu Trắng hoặc tắm biển.
  • trưa: trả phòng và ăn trưa Ngọc Sương rồi 13g khởi hành về An Giang theo đường Quốc lộ 1, hết cao tốc Trung Lương khoảng 19g, ghé Mai Hồng ăn tối đặc sản heo quay, giò heo nấu măng. No bụng rồi mình tà tà về An Giang tầm 23g tới nhà.
Bác tư vấn có tâm và lịch trình quá êm luôn, mình cũng an giang.. lưu lại mới được

• Like
Reactions: dickens