Hạng B2
16/8/16
127
51
28
43
Tư vấn cung đường Vũng Tàu - Phan Thiết giúp em với

Chào các bác.

Em ở An Giang. Từ trước đến giờ gia đình em mới đi xa nhất là Vũng Tàu. Lần này quyết định đi tới Phan Thiết. Xuất phát 8h tối ngày 29/4. Kết thúc hành trình là 3/5.

Từ Vũng Tàu đi Phan Thiết em hoàn toàn mù tịt về ăn, ở, vui chơi. Em đi theo tiêu chí phục vụ mấy nhóc vui chơi, tắm biển, ăn uống. Mệt đâu nghỉ đấy. Ở đâu vui thì ở tiếp. Chán thì lại đi. Tới ngày về thì về.

Em tính đi cung đường ven biển cho đẹp ạ.

Nhờ các bác tư vấn giúp em với. Cám ơn các bác.

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: Huypham
Hạng B2
7/10/12
212
198
43
Khuyên bạn nên đổi lịch trình thành Hồ Tràm - Phan Thiết vì Hồ Tràm thuộc Bà Rịa - Vũng Tàu nhưng nằm trên đường ven biển,đi thẳng là đến Phan Thiết luôn.Chứ Vũng Tàu thì hơi ngược xíu,sẽ mất thời gian để vòng lại.Mỗi nơi tính ra ở 1 đêm mà chạy xe kiểu này từ An Giang lên mệt lắm.Còn hành trình đi Hồ Tràm thì bạn lên Google search du lịch Hồ Tràm là ra đường đi và những chỗ ăn chơi luôn...

Tập Lái
15/10/16
31
48
0
37
bạn đi từ Vũng Tàu qua Phan Thiết thì nên đi cung đường ven biển Vũng Tàu -> Long Hải -> Lộc An -> Hồ Tràm -> Xuyên Mộc -> Lagi -> Phan Thiet. Đường rất đẹp, dễ đi, vắng, ít CSGT (ít chứ ko phải ko có nhé bạn, vẫn recommend đi đúng tốc độ, luật giao thông).
Bạn có thể ghé suối nuoc nóng Bình Châu (ở Xuyên Mộc trên cung đường đi) để tham quan thêm. Co thể tham quan ăn uống chút xíu ở Lagi cung hay đó ban.

Hạng B1
27/9/12
87
98
33
Mỗi người 1 ý thích.
Nhưng theo mình thì bác đi Vũng Tàu là hợp lý. vì Vũng Tàu có nhiều điểm ăn uống, vui chơi hơn, bãi biển tắm thích hơn (nhớ chọn ngày đi khoản 3h30 chiều nước ròng thì tắm sướng hơn). Hồ Chàm chỉ có resort thôi.
Từ Vũng Tàu đi theo đường ven biển ra Phan Thiết. Gần đến Lai Gi thì có đoạn 50 km thì bác chạy chậm vì thường bắn tốc độ.
Mình thì 2 hoặc 3 tuần thì cho 2 con đi Vũng Tàu tắm biển, nghỉ ngơi.
Chúc gia đình đi an toàn và hạnh phúc

Hạng F
27/6/12
5.023
11.757
113
VT đi PT thì ven biển là hợp lý rồi. Trước đây đoạn Lagi xấu vài chục km. Hơn 2 năm em chưa đi lại. Nay không biết thế nào.

• Like
Reactions: Ha Thắng
Hạng B2
23/9/17
348
309
63
29
E ở Hậu Giang trước đây làm 1 tour như hệt bác, nhưng e thấy hơi đuối tại e chủ yếu đi nghỉ dưỡng. Như các bác trên thì VT khá nhiều chổ ăn uống vui chơi, tuy nhiên lại trẹo đường, còn Hồ Tràm, HC thì cùng tuyến, đi sẽ khỏe hơn nhưng buồn lắm tùy bác lựa chọn.E gợi ý ở Resort SG_ Hồ cốc 1 đêm, sáng bác có thể qua Bình châu (tắm khoáng miễn phí nhé tại cùng chủ) trc khi ra Pt nhé ăn tối thì ra chợ hải sản chổ Hồ tràm mua về resort nấu hay ăn ở đó cũng đc. Con ở Pt thì quá nhiều quán và chổ ăn uống rồi bác chịu khó lục lại các bài cũ của mấy bác os, gần tới Pt chạy đúng tốc độ, nhìn bảng cẩn thận. Chúc bác sức khỏe

• Like
Reactions: Viên Bảo
Hạng D
6/8/16
2.420
18.298
113
bạn đi từ Vũng Tàu qua Phan Thiết thì nên đi cung đường ven biển Vũng Tàu -> Long Hải -> Lộc An -> Hồ Tràm -> Xuyên Mộc -> Lagi -> Phan Thiet. Đường rất đẹp, dễ đi, vắng, ít CSGT (ít chứ ko phải ko có nhé bạn, vẫn recommend đi đúng tốc độ, luật giao thông).
Bạn có thể ghé suối nuoc nóng Bình Châu (ở Xuyên Mộc trên cung đường đi) để tham quan thêm. Co thể tham quan ăn uống chút xíu ở Lagi cung hay đó ban.
lần trước mình bị bắn ở ngay dinh thầy Thím... nhưng ko dính :D CSGT lúp lùm hơi bị nhiều...

• Like
Reactions: PMH82