Hạng D
2/9/09
2.548
4.942
113
Tp.HCM
Kinh nghiệm của mình: qua 3 lần chuyển nhà dùng dịch vụ như sau
1. Đồ đạc đóng thùng được là đóng thùng.
Mỗi thùng đánh số từ 1 đến X.
Lập danh sách ghi số thùng và nội dung.
Những việc trên từ từ làm trong 1 th/gian ...
2. Tủ giường bàn ghế máy lạnh tủ lạnh ... tháo chuyển tới đâu qua là lắp tới đó.
3. Lập nhóm giao - tiếp nhận - giám sát áp tải liên lạc qua đt .
Khi đồ lên xe: giao và nhận báo đánh dấu vào ds. Giám sát vận chuyển dùng xe máy đi theo xe chuyển đồ.

2 ngày làm xong.
Muỗi...
Kinh nghiệm của em sau 8 lần chuyển nhà:
1. Đóng thùng đồ lặt vặt, đánh dấu bằng cách viết lên thùng.
2. Gọi dịch vụ tới khảo sát cả điểm đi và tới, đồ nào tháo giáp nó liệt kê...và báo giá trọn gói.
3. Duyệt giá, ký hợp đồng, xác định thời gian.
4. Bố trí hai người hai đầu đi và đến, kỷ thì thêm thằng em áp tải theo xe.
=> Trong vòng 1 buổi sáng đẹp trời dịch vụ vừa tháo vừa giáp tất tần tật 1 căn nhà 4 lầu trong phạm vi 5km.
Em mới chuyển được 1 tuần, cuối tháng lại chuyển tiếp lần thứ 9.
PS: Khi hợp đồng nhớ yêu cầu nó quấn nilon máy móc, giường tủ để k bị trầy.

• Like
Reactions: Gklass and Nbson217
Hạng D
11/9/14
1.702
52.183
113
Em cũng mới dọn về nhà mới... thuê người chuyển, họ làm bể cánh cửa tủ, dây điện máy móc nó tháo quăng đâu mất hết mấy cọng về kiếm khùng luôn... Cái nệm Kymdan nó làm gì mà dính dầu nhớt tè le... Nó éo bồi thường chỉ cười trừ méo mặt luôn á...

Anh chủ nhớ dặn dò kỹ nhá...

• Like
Reactions: Gklass
Hạng D
13/1/11
1.100
26.457
113
Em dọn nhà 3 lần, đều sáng xách balo đi làm chiều đi thẳng về nhà mới sinh hoạt như bình thường, mọi chuyện còn lại vợ lo nên em kg tư vấn anh chủ đc, sorry :)

• Like
Reactions: vucamry1 and Gklass
Hạng D
2/9/09
2.548
4.942
113
Tp.HCM
Em cũng mới dọn về nhà mới... thuê người chuyển, họ làm bể cánh cửa tủ, dây điện máy móc nó tháo quăng đâu mất hết mấy cọng về kiếm khùng luôn... Cái nệm Kymdan nó làm gì mà dính dầu nhớt tè le... Nó éo bồi thường chỉ cười trừ méo mặt luôn á...

Nệm phải cuộn lại, bọc nylon. Trong hợp đồng phải ghi rõ ràng hư hỏng phải bồi thường

Tập Lái

Đấy,em sợ nhất ba cái vụ lạc đồ!em ngán nhứt cái bộ dàn nghe nhạc dù hàng cỏ nhưng sắm lại cũng đuối!Em chắc phải tự tay rút dây quá thôi.

• Like
Reactions: Nbson217
Hạng D
25/11/07
2.122
59.673
113
Viện Nghiên Cứu
Vào đề ngay,em chuẩn bị vào nhà mới mà không biết có nên nhờ mấy dịch vụ taxi tải không,các bác nào đã có kinh nghiệm cho em vài lời khai sáng với!em cám ơn.
Dọn nhà thì khó dì! Anh cứ mở cửa đi du lịch 3 ngày thì nhà đc dọn xong.

• Like
Reactions: Gklass
Tập Lái
Muỗi...
Kinh nghiệm của em sau 8 lần chuyển nhà:
1. Đóng thùng đồ lặt vặt, đánh dấu bằng cách viết lên thùng.
2. Gọi dịch vụ tới khảo sát cả điểm đi và tới, đồ nào tháo giáp nó liệt kê...và báo giá trọn gói.
3. Duyệt giá, ký hợp đồng, xác định thời gian.
4. Bố trí hai người hai đầu đi và đến, kỷ thì thêm thằng em áp tải theo xe.
=> Trong vòng 1 buổi sáng đẹp trời dịch vụ vừa tháo vừa giáp tất tần tật 1 căn nhà 4 lầu trong phạm vi 5km.
Em mới chuyển được 1 tuần, cuối tháng lại chuyển tiếp lần thứ 9.
PS: Khi hợp đồng nhớ yêu cầu nó quấn nilon máy móc, giường tủ để k bị trầy.
Qui trình là phải call nhà dịch vụ trước để họ khảo sát hả bác?

• Like
Reactions: dathuong