Hạng B2
12/6/16
166
672
93
Hạng B2
18/12/18
112
132
48
Nếu nhiệt độ trong xe cao hơn bên ngoài, máy điều hòa của xe sẽ hút nhiệt từ động cơ phà vào (xe Mitsubishi) đó bác.

Hồi em đi ĐL 1/2019, bên ngoài 16 độ, em chỉnh 25 độ, hơi nóng thổi vô mặt em, phê lắm. Ra khỏi xe lại lạnh tê tái.
CN vừa rồi tôi đi Di Linh nhiệt độ bên ngoài là 18, trong xe để máy lạnh 25, nó phà ra hơi nóng thiệt, suy nghĩ mãi vẫn không biết tại sao vì thấy xe (Outlander) đâu có chức năng sưởi đâu???
Hôm nay nghe bạn giải thích thấy đúng thật. Hổng lẽ xe Mitsubishi nó thông minh vậy ta???

Hạng B2
14/12/15
262
229
43
Mình vừa có chuyến đi Tà Đùng thứ 6, 7 & CN vừa rồi, đi theo đúng lộ trình đã đặt ra. Đến Tà Đùng vào chiều thứ 6, nghỉ 1 đêm ở đây, sáng sớm đón bình minh, ăn sáng xong là đi Đà Lạt. Có một số chia sẻ thế này:
  • Đường đi từ Ql14 thì đa số là đẹp, gần tới Gia Nghĩa có 2 chốt bắn tốc độ, các bác lưu ý nhé. Đường thì đẹp nhưng biển giới hạn tốc độ 60 liên tục luôn nên phải quan sát kỹ nhé không là dính tốc độ. Vào Ql28 thì khá vòng vo nên đi chậm dễ xử lý, đỡ cái là đường vắng nên đi cũng không mệt.
  • Trước khi tới Tà Đùng thì em có ghé thác Liêng Nung, thác còn hoàng sơ, rất đẹp, cũng rất đáng để ghé thăm 1 lần. Xe ô tô xuồng gần tới nơi được, đương bê tông, rộng. Gần tới thì cáo bãi để xe luôn, xong thì đi bộ xuống thác.
Tư vấn du lịch Hồ Tà Đùng, Đak Nông

Thác Liêng Nung
- Về Hồ Tà Đùng: đây đúng là điểm đáng để đi, view từ nhà Chú Đông rất đẹp. Nên nghỉ lại 1 đêm để sáng sau đón bình minh. Hên bữa nào ít gió thì sẽ có mây lơ lửng trên hồ, khi đó cảnh còn đẹp lung linh nữa. Hôm em đi thì gió mạnh quá, mây bay hết. :)

Hồ Tà Đùng
- Đây đúng là điểm để sống ảo, nhiều góc chụp đẹp:

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
16/10/06
1.547
10.085
113
sites.google.com
Mình vừa có chuyến đi Tà Đùng thứ 6, 7 & CN vừa rồi, đi theo đúng lộ trình đã đặt ra. Đến Tà Đùng vào chiều thứ 6, nghỉ 1 đêm ở đây, sáng sớm đón bình minh, ăn sáng xong là đi Đà Lạt. Có một số chia sẻ thế này:
  • Đường đi từ Ql14 thì đa số là đẹp, gần tới Gia Nghĩa có 2 chốt bắn tốc độ, các bác lưu ý nhé. Đường thì đẹp nhưng biển giới hạn tốc độ 60 liên tục luôn nên phải quan sát kỹ nhé không là dính tốc độ. Vào Ql28 thì khá vòng vo nên đi chậm dễ xử lý, đỡ cái là đường vắng nên đi cũng không mệt.
  • Trước khi tới Tà Đùng thì em có ghé thác Liêng Nung, thác còn hoàng sơ, rất đẹp, cũng rất đáng để ghé thăm 1 lần. Xe ô tô xuồng gần tới nơi được, đương bê tông, rộng. Gần tới thì cáo bãi để xe luôn, xong thì đi bộ xuống thác.
View attachment 2080848
Thác Liêng Nung
- Về Hồ Tà Đùng: đây đúng là điểm đáng để đi, view từ nhà Chú Đông rất đẹp. Nên nghỉ lại 1 đêm để sáng sau đón bình minh. Hên bữa nào ít gió thì sẽ có mây lơ lửng trên hồ, khi đó cảnh còn đẹp lung linh nữa. Hôm em đi thì gió mạnh quá, mây bay hết. :)
View attachment 2080852
Hồ Tà Đùng
- Đây đúng là điểm để sống ảo, nhiều góc chụp đẹp:
View attachment 2080854
View attachment 2080856
View attachment 2080859

Anh ko ghé nhà chú hùng còn đẹp hơn, kkk, mình ghé 2 bên tối ngủ bên chú hùng do ko đặt dc phòng bên chú đông!

Tập Lái
25/7/19
31
12
8
49
Cho e xin SĐT của chú Đông Topview TĐ.
Cảm ơn nhiều

Tập Lái
2/10/06
39
11
8
HCM
maytech.vn
Nhà mình ở ngay Tà Đùng cách nhà chú đông 150m. Lên Tà Đùng chỉ để chụp hình thôi, tầm 1-2 giờ, tối ở Tà Đùng không có trò gì cả nên buồn lắm. Theo cá nhân mình, nếu ngủ lại Tà Đùng, đẹp nhất vẫn là ngủ ở cái homestay gì toàn tiếng Tây đọc mù cả mắt, tham khảo ở đây: https://tadung.info/homestay-ta-dung-sieu-lang-man/

Có dịch vụ thuê thuyền đi ra giữa lòng hồ giá đâu 100K/người. Mua đồ ăn trên bờ đem xuống thuyền ăn nhậu cũng có cảm giác. Thuyền ra giữa hồ nhảy xuống tắm cũng thú vị. Nhớ là nước khá lạnh. Cảnh theo cá nhân mình cũng bình thường, đi cho biết thôi.

Còn nếu các bạn muốn nghỉ siêu rẻ thì thuê home stay tập thể Sài Gòn - Tà Đùng, đâu trong phòng có tới 8-10 giường, 130k/người/đêm.

Attachments

• Like
Reactions: caohoanh_87