Hạng D
6/9/07
4.511
37.902
113
Chào các bác,

Chả là em cũng có dự định làm chuyến Sài Gòn - hồ Tà Đùng - Đà Lạt vào giữa tháng này nên em đã đọc từ trang 1 đến cuối, không sót com nào. Em đi 2 người, xe 4 chỗ, đi 3 ngày 2 đêm, lịch trình em định là như sau:
  • Ngày 1: 5h sáng xuất phát từ Q1 (SG) đi theo Ql14. Ăn sáng ở Đồng Xoài, xong thì em đạp đi Tà Đùng luôn. Trưa tới nơi thì ăn trưa, chơi và nghỉ 1 đêm ở Tà Đùng.
  • Ngày 2: Sáng trả phòng, em đi đi ĐL theo QL28 và DT725, trên trục đường này có mấy điểm chơi em sẽ ghé qua. Chơi và nghỉ 1 đêm ở ĐL.
  • Ngày 3: Sáng loanh quanh ĐL, mua sắm này nọ. Ăn trưa xong thì em đạp về SG bằng QL20.
Em có mấy điều mong các bác tư vấn:
  • Lịch trình như trên ổn không ạ (em lần đâu đi QL14)? Chỗ ăn uống nào ổn áp ạ?
  • Thời tiết tháng 12 này ở Tà Đùng có mưa không các bác? Lên đến nơi mà trời nhiều mây, mưa nữa thì mất đẹp à. :(
Em cảm ơn các bác đã đọc.
Bác dùng Google Maps vẽ đường, xem có lái xe nổi không. Chứ cung đường này toàn đèo dốc, chạy liên tục trong 3 ngày, em là em đuối (4 ngày trở lên sẽ đỡ mệt).

Thời tiết thì bác chịu khó xem dự báo, chứ OSer sao dám "tư vấn" được.

Chúc bác thượng lộ bình an và có chuyến du lịch thú vị. :)

• Like
Reactions: bach_pro1111
Tập Lái
16/6/16
30
32
3
Em cũng vừa đi như bác đó. Em đi thế này, em thấy cũng ổn ko mệt lắm đâu ạ, vì xe gđ, bác xác định thư thả thời gian chút để cảm nhận nhé!

Chào các bác,

Chả là em cũng có dự định làm chuyến Sài Gòn - hồ Tà Đùng - Đà Lạt vào giữa tháng này nên em đã đọc từ trang 1 đến cuối, không sót com nào. Em đi 2 người, xe 4 chỗ, đi 3 ngày 2 đêm, lịch trình em định là như sau:
  • Ngày 1: 5h sáng xuất phát từ Q1 (SG) đi theo Ql14. Ăn sáng ở Đồng Xoài, xong thì em đạp đi Tà Đùng luôn. Trưa tới nơi thì ăn trưa, chơi và nghỉ 1 đêm ở Tà Đùng.
  • --> Em đi từ 7h, đến đoạn giữ QL14 nghỉ ngơi 30' làm trái dừa ly nước đi lại vài bước và xả nước cứu thân rồi đi tiếp. Trưa tới nơi tầm 13h ăn uống xong tầm 14h nghỉ chút xuống hồ tầm 15' đi xe, vì bến thuyền ngay đó. Còn ko thì cứ nghỉ ngơi tại homestay.
  • Ngày 2: Sáng trả phòng, em đi đi ĐL theo QL28 và DT725, trên trục đường này có mấy điểm chơi em sẽ ghé qua. Chơi và nghỉ 1 đêm ở ĐL.
  • --> Dạ đúng, cung này em vừa chạy qua, hoa dã quỳ mới nở rất đẹp bác.
  • Ngày 3: Sáng loanh quanh ĐL, mua sắm này nọ. Ăn trưa xong thì em đạp về SG bằng QL20.
  • --> lần em về là 10:30 xuất phát đến Tam Châu nghỉ ăn cơm 1h, sau dó đi một đoạn em nghỉ cầu qua sông La Ngà, quán ngay bên chân cầu có bán cá lăng và lóc khô cũng đc ghé đó nghỉ giữa trạm rồi đi tiếp.
Em có mấy điều mong các bác tư vấn:
  • Lịch trình như trên ổn không ạ (em lần đâu đi QL14)? Chỗ ăn uống nào ổn áp ạ?
  • --> Ổn bác
  • Thời tiết tháng 12 này ở Tà Đùng có mưa không các bác? Lên đến nơi mà trời nhiều mây, mưa nữa thì mất đẹp à. :(
    --> mùa này đúng ra ĐL ko mưa và nắng ráo rất đẹp, tuy đang có bão bác xem dự báo thời tiết nhé.
Em cảm ơn các bác đã đọc.

Hạng D
16/10/06
1.547
10.082
113
sites.google.com
Trời đà lạt lạnh dưới 20 độ mà máy lạnh xe em thường để 25 độ thì chuyện gì sẽ xảy ra mấy a?!

Hạng B2
17/4/15
412
747
93
43
Có lên ĐL các bác có thể ở homestay 94U số 15A Cô Giang. Homestay này mới, cô chủ rất mến khách các bác ợ.
Giá cả sao anh.. và trang bị của nó nữa..
Cảm ơn anh.. :)

Tập Lái
16/6/16
30
32
3
Phòng 4ng nhà mình 1.2tr, còn phòng 2 ng hình như 800k.

Phòng ốc OK, sạch sẽ, có bếp nấu riêng cho ai muốn tự nấu ăn, trên tầng có quầy bảr nhỏ,2 lò nướng than để nướng thịt.

Chỗ đó cũng ngay cạnh nhà ga ĐL, tiện vô đó làm vài kiểu rồi về.

nếu không nấu nướng ngay cạnh có quán ăn Long Nga vừa rẻ và ngon. Gđ mình toàn ăn ở đó.

Giá cả sao anh.. và trang bị của nó nữa..
Cảm ơn anh.. :)

• Like
Reactions: maihoa and lazzy_vn
Hạng B2
14/12/15
262
229
43
Phòng 4ng nhà mình 1.2tr, còn phòng 2 ng hình như 800k.

Phòng ốc OK, sạch sẽ, có bếp nấu riêng cho ai muốn tự nấu ăn, trên tầng có quầy bảr nhỏ,2 lò nướng than để nướng thịt.

Chỗ đó cũng ngay cạnh nhà ga ĐL, tiện vô đó làm vài kiểu rồi về.

nếu không nấu nướng ngay cạnh có quán ăn Long Nga vừa rẻ và ngon. Gđ mình toàn ăn ở đó.
Nay chú Đông đòi em 1tr4 phòng 4 người, nếu 2 người lấy 900k. Em định đặt tối thứ 6 thôi.

Tập Lái
16/6/16
30
32
3
Nhà chú Đông thì 1.4tr đúng rồi, nhưng mà mình lên tới nơi thì thấy in trên bảng hiệu 1.3tr, chắc là giá cũ.

Thôi cách nhau không mấy mà có trải nghiệm bác ạ. Chúc bác có chuyến đi thú vị !

Nay chú Đông đòi em 1tr4 phòng 4 người, nếu 2 người lấy 900k. Em định đặt tối thứ 6 thôi.

• Like
Reactions: bach_pro1111
Hạng D
16/10/06
1.547
10.082
113
sites.google.com
Bên khu du lịch tà đùng thì ko có phòng mà chỉ có lều nha mấy anh, 500k/đêm, lều ở dc 2 đến 5 người. Cảnh theo họ gửi thì cũng check in lung linh như bên chú đông. Cuối tuần xuất phát thôi. Ít hình bên kdl tà đùng gửi em

Tư vấn du lịch Hồ Tà Đùng, Đak Nông

Hạng D
6/9/07
4.511
37.902
113
Trời đà lạt lạnh dưới 20 độ mà máy lạnh xe em thường để 25 độ thì chuyện gì sẽ xảy ra mấy a?!
Nếu nhiệt độ trong xe cao hơn bên ngoài, máy điều hòa của xe sẽ hút nhiệt từ động cơ phà vào (xe Mitsubishi) đó bác.

Hồi em đi ĐL 1/2019, bên ngoài 16 độ, em chỉnh 25 độ, hơi nóng thổi vô mặt em, phê lắm. Ra khỏi xe lại lạnh tê tái.

• Love
Reactions: Yesterdaynhq