Hạng D
27/8/13
2.474
3.084
113
HCM
@ tipster_vip: Gắn có cài còi mà bác phải đem lên bàn cân nữa à, chỗ nào tiện thì làm, còn bác muốn rõ hơn thì "mục sở thị" từng nơi sẽ rõ.
[/quote]
Ok, thanks các bác. Tại e gà lắm, mới bán được tí lúa nên mới mua được oto như các bác nên có cái còi mà cũng lập thớt để hỏi. Các bác thông cảm nhé! Hihihi tại e k biết thì hỏi thôi mà bác!!!!!!

Last edited by a moderator:
Hạng B2
28/5/07
296
5
18
Mới được cho cặp theo xe cua santafe, ko biết thay vào morning có cải thiện hơn nhiều không các bác?

Hạng B2
2/8/12
398
10
18
40
"PHUOC TRANG" DUBBING GROUP
k3 nói:
e còn dư cây kèn hơi dài cả mét như kèn thổi đám ma.
lúc trước gắn vô xe đầu kéo, sau này cấm kèn hơi, xét xe bắt tháo ra.
bác thích thì em tặng gắn vô Picanto bóp phát 2B giật mình té luôn.
hahahahahahha đươc đấy bác

Hạng D
16/11/12
1.052
574
113
Tặng em cây kèn hơi đi, em kéo dây lắp trên mui xe luôn, bóp cho đã tay. Chạy cả thành phố ko sao, về đến đường Phan Huy Ích là ức chế ko chịu nổi, chưa thấy cái đường nào mà dân chạy ẩu và lỳ như đường này.

Hạng C
3/9/13
770
945
93
em là em k thích bấm còi, nhưng sau khi em tự lái thì k bấm k được, thiên hạ cứ nhào vào đầu xe của mình, thà mang tiếng bất lịch sự (mặc dù em là nữ) nhưng còn hơn nó chết ngay đầu xe mình (mà lỗi nó). tuần này em đi thay còi, hehe, đúng bài ghê

Hạng D
4/8/09
2.536
45
48
achxi nói:
em là em k thích bấm còi, nhưng sau khi em tự lái thì k bấm k được, thiên hạ cứ nhào vào đầu xe của mình, thà mang tiếng bất lịch sự (mặc dù em là nữ) nhưng còn hơn nó chết ngay đầu xe mình (mà lỗi nó). tuần này em đi thay còi, hehe, đúng bài ghê
Nói chung là hạn chế được thì cứ hạn chế mợ ơi. Nhưng cũng phải thủ sẵn trong trường hợp cần phải bấm. Còi theo xe thì có bấm bà con cũng ko thèm quay lại dòm, chứ đứng nói là tránh ra. Cái này mợ đi tỉnh gặp xe dàn hàng 4 trên đường thì sẽ biết giá trị của cặp còi sên.

Nói chung từ ngay thay cặp còi thì em cảm thấy đây là 400k đầu tư hợp lý nhất cho xe.

Hạng F
7/12/12
6.178
83
63
tipster_vip nói:
Gắn có cài còi mà bác phải đem lên bàn cân nữa à, chỗ nào tiện thì làm, còn bác muốn rõ hơn thì "mục sở thị" từng nơi sẽ rõ.
Tay này đúng dở hơi, người ta không rành thì hỏi, lão éo muốn tư vấn thì thôi, còm vớ vẩn...

Hạng D
11/3/11
1.608
116
63
TP.HCM
Ra bến xe miền đông quất cặp kèn 3 tiếng của Hàn Quốc 550k là kêu như xe být lun

Hạng F
7/12/12
6.178
83
63
madguy nói:
Ra bến xe miền đông quất cặp kèn 3 tiếng của Hàn Quốc 550k là kêu như xe být lun
Xxx thích nghe tiếng kèn đó lắm bác...keke...

Hạng D
27/8/13
2.474
3.084
113
HCM
Sau khi lắp cặp còi vào thấy có khác các bác ạ. Tình hình có cải thiện nhiều nhưng vẫn còn vài bác bị điếc bẩm sinh. Hômqua tí nửa choảng nhau với 1 thắng điếc bẩm sinh, nó đi sai làn, mình bấm 1 cái k tránh mà còn đi chậm lại. E hạ kính xuống lườm cho 1 phát nó chạy mất dép lun. Chắc tại quả đầu trọc của e nhìn hơi giống giang hồ kakakaaa. E thì từ khi đi xe 2 bánh đã lắp còi to nhưng cực kỳ hạn chế bấm. Nhưng từ ngày đi oto thì k bấm k được.