Hạng D
4/8/09
2.536
45
48
samuraijack nói:
Sau khi lắp cặp còi vào thấy có khác các bác ạ. Tình hình có cải thiện nhiều nhưng vẫn còn vài bác bị điếc bẩm sinh. Hômqua tí nửa choảng nhau với 1 thắng điếc bẩm sinh, nó đi sai làn, mình bấm 1 cái k tránh mà còn đi chậm lại. E hạ kính xuống lườm cho 1 phát nó chạy mất dép lun. Chắc tại quả đầu trọc của e nhìn hơi giống giang hồ kakakaaa. E thì từ khi đi xe 2 bánh đã lắp còi to nhưng cực kỳ hạn chế bấm. Nhưng từ ngày đi oto thì k bấm k được.
Trường hợp điếc bẩm sinh này thì xài giải pháp của vợ cả bác là đẹp nhất ạ. :D

Hạng D
27/8/13
2.474
3.084
113
HCM
Bác nói đúng nè. Nhưng thôi chắc e cũng tập nhịn cho nó quen chứ tính e nóng từ khi đi 2b mà giờ cũng nóng thì k nên. Chắc các bác cũng thế nhỉ?

Hạng D
16/11/12
1.052
574
113
Đi 4 bánh thì hạn chế nóng nảy bác ạ, sẽ ảnh hưởng đến tay lái. Nhưng còi thì cứ phải bấm nhiệt tình nhé bác, mình ko muốn mang tiếng vô văn hoá còi, nhưng nếu ko bấm để gây tai nạn còn khổ người, khổ ta hơn. Mình bấm còi cũng ko mong nó né ra để mình đi, mà chỉ báo cho nó biết để đừng đâm đầu vô xe mình.

Hạng B1
11/12/06
61
4
8
Ở quận 1 các bác có thể đến cửa hàng Ngọc Hạnh ở Ký Con, có đủ các loại còi chính hãng có lắp luôn. Giá cả khá mềm. Em hay mua đồ ở đấy. E không nhớ địa chỉ, có số đt 08.38212425

Hạng B2
16/4/13
121
1
18
Hồ Chí Minh
tình hình là em đã biết vì sao cơi forte nhỏ tại vì nó chỉ có 1 cái
hôm qua được một bác cho nghe tiếng còi của xe khi bác ấy lắp thêm 1 cái nữa (cũng là còi zin của forte mà bác ấy xin được) nghe nó khác hẳn, nó gần giống với tiếng của innova đó các bác
hiihi, bác nào đã thay coi rồi mà không dùng coi zin nữa thì để lại cho em nè, em chỉ cần âm thanh còi như thế là đụ ạ
cảm ơn các bác

k3 confirmed
Hạng D
28/7/12
1.837
422
113
vpabankcf nói:
tình hình là em đã biết vì sao cơi forte nhỏ tại vì nó chỉ có 1 cái
hôm qua được một bác cho nghe tiếng còi của xe khi bác ấy lắp thêm 1 cái nữa (cũng là còi zin của forte mà bác ấy xin được) nghe nó khác hẳn, nó gần giống với tiếng của innova đó các bác
hiihi, bác nào đã thay coi rồi mà không dùng coi zin nữa thì để lại cho em nè, em chỉ cần âm thanh còi như thế là đụ ạ
cảm ơn các bác

em còn dư cây còi zin Forte nè, bác có lấy thì lấy