Hạng B2
11/7/11
303
241
43
Tư vấn hành trình HCM-Đà Lạt 4 ngày 3 đêm

Các bác ơi, cho em xin các trạm dừng kết hợp điểm tham quan trên đường đi từ SG ra ĐL với ạ. Ở ĐL rồi thì có quán nào ăn uống có thể đậu ô tô thoải mái giới thiệu cho em luôn nhe.

Xin đa tạ các Bác.........

*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
Hạng B2
3/1/18
101
273
63
49
  • Các Bác ơi, cho em xin các trạm dừng kết hợp điểm tham quan trên đường đi từ SG ra ĐL với ạ.
  • Ở ĐL rồi thì có quán nào ăn uống có thể đậu ô tô thoải mái giới thiệu cho em luôn nhe. Xin đa tạ các Bác.........
Dừng nghỉ dọc đường, ăn sáng , xả nước...mình thường chọn nhà hàng Muông Xanh của kdl Madagui, ăn trưa Tâm Châu (Lộc An). Dalat thì tiệm Liên Hoa, gà nướng Fresh garden, món âu thì quán Carrot, lẩu bò, ốc nhồi thịt 33...

Hạng D
6/9/07
4.511
37.895
113
Dừng nghỉ dọc đường, ăn sáng , xả nước...mình thường chọn nhà hàng Muông Xanh của kdl Madagui, ăn trưa Tâm Châu (Lộc An). Dalat thì tiệm Liên Hoa, gà nướng Fresh garden, món âu thì quán Carrot, lẩu bò, ốc nhồi thịt 33...
Toàn mấy chổ em hay ghé. Hehehe.

• Like
Reactions: Rainy 1975
Hạng D
16/10/06
1.541
9.797
113
sites.google.com
Tâm châu lộc an phục vụ chán quá các anh à. Đc cái rộng rãi thôi.

Bác chủ nếu xe nhà thì xuất phát chiều tối ở sg, đến bảo lộc ngủ 1 đêm. Sáng đi linh quy pháp ấn sớm, về lại bảo lộc ăn sáng rồi đi dambri xong hẳn lên đl. Ở đl thì giờ chia theo các tuyến du lịch kết hợp ăn uống, nhưng mùa này dl rất đông, nội thành đậu xe là cả vấn đề, ngay cả bãi công cộng như bigc, quảng trường hay bãi hòa bình cũng thường xuyên đông đúc, ăn các quán xa xa trung tâm.như tuyền lâm hay tà nung langbian thì xe thoải máy. Chớ ốc nhồi thịt 33 hai bà trưng mà ăn tối thì vô phương đậu, ko thì vứt đại vỉa hè.

Hạng D
6/9/07
4.511
37.895
113

Bác chủ nếu xe nhà thì xuất phát chiều tối ở sg, đến bảo lộc ngủ 1 đêm. Sáng đi linh quy pháp ấn sớm, về lại bảo lộc ăn sáng rồi đi dambri xong hẳn lên đl. Ở đl thì giờ chia theo các tuyến du lịch kết hợp ăn uống, nhưng mùa này dl rất đông, nội thành đậu xe là cả vấn đề, ngay cả bãi công cộng như bigc, quảng trường hay bãi hòa bình cũng thường xuyên đông đúc, ăn các quán xa xa trung tâm.như tuyền lâm hay tà nung langbian thì xe thoải máy. Chớ ốc nhồi thịt 33 hai bà trưng mà ăn tối thì vô phương đậu, ko thì vứt đại vỉa hè.
Nếu anh chủ định đi Linh Quy Pháp Ấn & thác Dambri thì không cần ngủ ở BL anh.

Em toàn đi từ SG tầm 4h sáng. Lên tới BL khoảng 8h, ăn sáng - chụp hình ở Pham Garden Coffee xong, chạy lên Chùa luôn.

Sau đó quay về BL rồi chạy vô thác Dambri, ăn trưa trong này. Chơi tới chiều 3-4h, dọt lên ĐL là vừa tầm ăn chiều. :)

Hạng D
16/10/06
1.541
9.797
113
sites.google.com
Nếu anh chủ định đi Linh Quy Pháp Ấn & thác Dambri thì không cần ngủ ở BL anh.

Em toàn đi từ SG tầm 4h sáng. Lên tới BL khoảng 8h, ăn sáng - chụp hình ở Pham Garden Coffee xong, chạy lên Chùa luôn.

Sau đó quay về BL rồi chạy vô thác Dambri, ăn trưa trong này. Chơi tới chiều 3-4h, dọt lên ĐL là vừa tầm ăn chiều. :)

Đi vậy e thấy hơi mệt, nên lần nào đi đl e cũng xuất phát chiều tối rồi ngủ lại bảo lộc 1 đêm trải nghiệm bảo lộc, hôm sau xuất phát lên đà lạt thấy khỏe hẳn. Lên linh quy nên đi sớm tầm 5h thì đẹp hơn, nắng lên về lại bảo lộc là vừa, tùy bác chủ quyết vậy. Đúng là ks resort dl toàn 14h mới check in nên cứ thoải mái mà chơi!

• Like
Reactions: badmonkey
Hạng D
6/9/07
4.511
37.895
113
Đi vậy e thấy hơi mệt, nên lần nào đi đl e cũng xuất phát chiều tối rồi ngủ lại bảo lộc 1 đêm trải nghiệm bảo lộc, hôm sau xuất phát lên đà lạt thấy khỏe hẳn. Lên linh quy nên đi sớm tầm 5h thì đẹp hơn, nắng lên về lại bảo lộc là vừa, tùy bác chủ quyết vậy. Đúng là ks resort dl toàn 14h mới check in nên cứ thoải mái mà chơi!
Đúng rồi bác. Nếu bác tính tham quan Chùa sớm thì ngủ 1 đêm ở BL cũng được. Tranh thủ tham quan, ẩm thực ở BL cũng khá thú vị. :)

• Like
Reactions: dccouq
Hạng B2
3/1/18
101
273
63
49

Không biết mấy anh sao chứ mình đi Dalat chưa gặp khó khăn về vấn đề ăn uống hay chỗ đậu xe, tới chỗ nào cũng thấy ok, chắc mình gặp hên ☺.
Mấy chỗ mình hay ăn để xe vỉa hè và có nhân viên quán hỗ trợ, đi chợ đêm mình chạy tuốt vô bãi của TTC hay Night Dream gởi thấy yên tâm hơn...

• Like
Reactions: badmonkey