Hạng B2
23/1/15
117
58
28
39
Cuối tháng 7 này, gia đình mình sẽ làm chuyến hành hương về nhà thờ Cha Diệp và Mẹ Quan Âm Nam Hải ở Bạc Liêu.
Nhờ các bác đã đi tuyến này rồi thì cho em ít kinh nghiệm đi đường nào, nghỉ chân, ăn uống ở đâu và cần chú ý gì khi đi đường ạ.
Mình xuất phát từ TP.Biên Hòa, tỉnh Đồng Nai (dự định đi 2 ngày 1 đêm).
Xin cảm ơn !

Nhờ tư vấn tour hành hương về nhà thờ Cha Diệp (Bạc Liêu)

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: CuBiMi
Hạng B2
16/7/15
389
505
93
41
. hóng, e cũng tính đi, trước đi 1 lần nhưng xe 16c tài xế chạy, jo tính tự lái.

Hạng B2
8/4/19
424
366
66
21h đêm xuất phát đi 2 cao tốc rồi đi đường quản lộ phụng hiệp, chạy đúng tốc độ, khoảng 4 hay 5h sáng đến cha diệp , bác đi lễ xong ăn sáng rồi ngược về ghé mẹ Nam hải, chùa ve chai sóc trăng, quay về Cần Thơ nghỉ 1 đêm ở bến ninh Kiều, sáng mai đi chợ nổi Cái Răng, tham quan làng du lịch Mỹ Khánh xong quay về Đồng Nai

trạm dừng chân Minh Phát Tiền Giang, trạm Tân Hiệp Thành Sóc Trăng

Hạng D
3/3/16
1.508
2.703
113
39
21h đêm xuất phát đi 2 cao tốc rồi đi đường quản lộ phụng hiệp, chạy đúng tốc độ, khoảng 4 hay 5h sáng đến cha diệp , bác đi lễ xong ăn sáng rồi ngược về ghé mẹ Nam hải, chùa ve chai sóc trăng, quay về Cần Thơ nghỉ 1 đêm ở bến ninh Kiều, sáng mai đi chợ nổi Cái Răng, tham quan làng du lịch Mỹ Khánh xong quay về Đồng Nai

https://vnexpress.net/ke-song-can-tho-day-thuong-ho-roi-cho-noi-lon-nhat-mien-tay-4625637.html

Cái Răng cái môi gì bác ơi. Nhờ ơn nên nó còn trong sách sử thôi

bác chủ xuống ấy thì ghé nhà công tử Bạc Liêu cho biết. sẵn ghé chùa Dơi để xem dơi

về Sóc Trăng thì làm bún nước lèo, bún gỏi dà

Hạng F
29/10/14
8.533
11.206
113
https://vnexpress.net/ke-song-can-tho-day-thuong-ho-roi-cho-noi-lon-nhat-mien-tay-4625637.html

Cái Răng cái môi gì bác ơi. Nhờ ơn nên nó còn trong sách sử thôi

bác chủ xuống ấy thì ghé nhà công tử Bạc Liêu cho biết. sẵn ghé chùa Dơi để xem dơi

về Sóc Trăng thì làm bún nước lèo, bún gỏi dà
Kè sông 1 phần thôi. Bản thân chợ nổi nó tàn dần nâu rồi. Đường xá cầu cống xe cộ phi ào ào ai còn buôn bán dưới ghe nữa. Phục vụ du lịch thì thuyền ghe của dân ko đủ sống. Giờ muốn giữ lại chợ nổi chắc phải chi tiền hàng tháng cho các thuyền ghe hoạt động.
- Thời nào rồi? Pác tính để dân miền tây đi ghe ở nhà lá đến bao giờ

Hạng B1
16/7/14
56
29
18
42
Cuối tháng 7 này, gia đình mình sẽ làm chuyến hành hương về nhà thờ Cha Diệp và Mẹ Quan Âm Nam Hải ở Bạc Liêu.
Nhờ các bác đã đi tuyến này rồi thì cho em ít kinh nghiệm đi đường nào, nghỉ chân, ăn uống ở đâu và cần chú ý gì khi đi đường ạ.
Mình xuất phát từ TP.Biên Hòa, tỉnh Đồng Nai (dự định đi 2 ngày 1 đêm).
Xin cảm ơn !

View attachment 2972382
Bác cứ xuất phát tầm 9-10h tối . Đi cao tốc Long Thành -Dầu Dây-Mai Chí Thọ- Võ Văn Kiệt( bỏ NVL nhé) VVK chạy đúng tốc độ 60km, bác cứ len giữa mà chạy. Vào cao tốc SG- Trung Lương- Mỹ Thuận. Sau đó cứ men theo Quốc Lộ 1 chạy về tới CT- HG-ST-BL ( luu ý Chạy đúng Tốc độ, KDC bác nhé. Sáng tới cha Diệp cúng kiến , ăn sáng, tham quan, sau đó hành hương về Mẹ Nam Hải- tham quan Nhà Mát ,cho mấy bé vui chơi. Tiếp theo bác quay ngược về Cần Thơ trên đường đi có các trạm dừng chân như bác trên đã nói, trên đường đi này tiện Bác ghé tham quan nha Công Tử Bạc Liêu- chùa Giác Hoa ở Bạc Liêu trước, sau đó xuất phát về Sóc Trăng ghé chùa Miễng Chai- chùa Dơi( NẾU BÁC TRANH THỦ CÓ THỂ GHÉ CHÙA PHẬT HỌC 2 SÓC TRĂNG THAM QUAN- chùa này rất quy mô ở Miền Tây)... sau đó quay về Cần Thơ book Ks ở lại 1 đêm ở Cần Thơ.( ks Ninh kiều - KS Mường Thanh- ƯU TIÊN ĐOÀN 30 GIÁ PHẢI CHĂNG,MÁT MẺ) tối bác dẫn gia đình tham quan Bến Ninh kiều...... về nghĩ ngơi sang sáng dậy sớm tra phong chạy xuống vuon trái Mỹ Khánh-Hoạc KDL Mỹ Khánh than quan( trên đường đi nhìn thấy chợ nổi Cái Răng-Nhìn cho biết thui( chổ đó có quán BÁNH XÈO 7 TỚI ăn cùng ok) chứ chợ nổi bây giờ là chợ Ngã Bảy. Ăn trưa xong( có thể ăn trưa trong KDL Mỹ Khánh) bác xuất phát về lại Đồng Nai. Chúc Bác có chuyến đi vui vẻ trong hè nhé.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
16/4/16
754
952
98
Vũng Tàu
Cha Diệp, mẹ Quan Âm Nam Hải đều khá nhỏ, đi chắc 1h là hết mỗi nơi. Những nơi này mang tính tâm linh chứ k phải chỗ chơi nên phù hợp người lớn hơn.
Chùa Dơi (chùa khơ me đã khá cũ) thì cũng nhỏ mà không chắc thấy dơi đâu, nó đậu trên ngọn cây or bay lởn vởn trên trời. E nhớ hồi trước người ta đi xong chụp hình thầy chùa dang cánh nó rất lớn mà giờ e đi 2 lần nó toàn mút chỉ trên cao, k hình dung được độ lớn của nó.
Chùa Phật Học thì rộng lắm, rất nhiều tượng, có tượng Quan Âm ở đường vào e thấy là đẹp nhất trước giờ
A đi Quan Âm Nam Hải xong thì ghé cánh đồng điện gió cũng được. Năm ngoái e đi thì đang sửa đường nên k vào sát được
Về Cần Thơ thì thăm đền vua Hùng, ăn trên tàu bến Ninh Kiều cho biết chứ tối thui chẳng thấy cảnh đẹp gì trừ tí bến. Or buổi sáng thuê đò đi men theo các rạch có rất nhiều villa gần chân cầu Cần Thơ, đến chân cầu để thấy độ hoành tráng của nó và khu vực bến Ninh Kiều nhìn từ sông lên.
Hay về Vĩnh Long thăm khu du lịch có em Thúy Liễu BD đang nổi rần rần trên mạng

Hạng D
3/7/14
2.803
10.673
113
Ho Chi Minh City, Vietnam

Lái đêm cực anh.
Nếu rộng rãi thời gian thì lái ban ngày anh.