Hạng F
10/1/15
10.235
14.325
113
Em nhờ các bác tư vấn xem cái danh mục em làm đây có hợp lý không ạ?
vấn đề là em bì tèo cái máy phát của Fiat doblo 16V 1.6, vào gara họ nâng lên để tháo cái máy xuống đi sửa, họ thay 2 vòng bi và 1 bộ IC (chắc là diot thôi), mà 2 cái vòng bi nhỏ xíu mà tận 800k, cái IC cũng 800k vnd, làm em xót xa quá (do có ai bảo làm 2 món này chỉ chưa đến 700k) nên đang rất thắc mắc.
Các cụ làm món này rồi cho xin ha kiến ạ?View attachment 714010
Vòg bi j j đó của bác e thấy giống cái bạc đạn e vừa thay ở quê e cho con Mitsu. Cái của bác là bạc đạn phích nhựa loại nhập Nhật i xì cái e mới thay 2 tháng trước, giá 55k/ cái (55.000vnd), loại phích sắt sẽ rẻ hơn, khoảng 35k/cái.
còn cục kia gọi là stabilizer (ổn định dòng) e thay zin vào k được vì hết hàng, mới thay cục Trung Quốc vào chạy năm rưỡi k thấy hư, giá 140k. Mà cái cục bác thay là hàng gì? Chắc gì đã là hàng xịn?

• Like
Reactions: danca
Hạng F
10/1/15
10.235
14.325
113
Vậy tiết chế này dùng cho các loại máy phát đc hết hả bác? Mà gọi là tiết chế hay là điôt hay IC là cùng 1 loại hả bác?
em bắt đầu phân tán rồi.
E chưa nghe ai gọi diot bao giờ, IC đó bác, k thì theo tiếng anh trên thân nó ghi Stabilizer

Hạng F
10/1/15
10.235
14.325
113
Em nhờ các bác tư vấn xem cái danh mục em làm đây có hợp lý không ạ?
vấn đề là em bì tèo cái máy phát của Fiat doblo 16V 1.6, vào gara họ nâng lên để tháo cái máy xuống đi sửa, họ thay 2 vòng bi và 1 bộ IC (chắc là diot thôi), mà 2 cái vòng bi nhỏ xíu mà tận 800k, cái IC cũng 800k vnd, làm em xót xa quá (do có ai bảo làm 2 món này chỉ chưa đến 700k) nên đang rất thắc mắc.
Các cụ làm món này rồi cho xin ha kiến ạ?View attachment 714010
Nước mát Doblo. Két nước xe bác to nhỉ? Xài 3l. Mốt bác mua 1 bình Rocket pha sẵn giá 70k mua tại An Dương Vương e nghĩ đủ

• Like
Reactions: van_nang
Vòg bi j j đó của bác e thấy giống cái bạc đạn e vừa thay ở quê e cho con Mitsu. Cái của bác là bạc đạn phích nhựa loại nhập Nhật i xì cái e mới thay 2 tháng trước, giá 55k/ cái (55.000vnd), loại phích sắt sẽ rẻ hơn, khoảng 35k/cái.
còn cục kia gọi là stabilizer (ổn định dòng) e thay zin vào k được vì hết hàng, mới thay cục Trung Quốc vào chạy năm rưỡi k thấy hư, giá 140k. Mà cái cục bác thay là hàng gì? Chắc gì đã là hàng xịn?
Em cám ơn bác, đúng là cái vòng bi nhỏ như cái nắp hộp sữa này chỉ vài chục đến đôi trăm 1 cặp là cùng. Các hãng xịn như NSK, FAG, SKF chắc chất lượng không kém nhau là bao.
vậy là cả 2 vòng bi và stabilizer này em bị quất hết 1,6t cho cái máy phát Doblo.
Chắc em hơi chủ quan không hỏi ý kiến các bác trước khi làm.

• Like
Reactions: LA PHONG
Hạng B2
5/3/12
439
243
43
tp vinh
Vậy tiết chế này dùng cho các loại máy phát đc hết hả bác? Mà gọi là tiết chế hay là điôt hay IC là cùng 1 loại hả bác?
em bắt đầu phân tán rồi.
Tiết chế này hàng bosch xịn đó bác,nó lắp cho máy phát fiat và các xe của Đức...nó ko phải dios mà là ic ổn áp cho máy phát
Tiết chế Trung Quốc giá chỉ từ 30k-50k thôi bác ạ,nó cũng dùng được nhưng bất tiện ở chỗ khi đấu vào máy phát fiat phải lắp rời bên ngoài

Hạng F
10/1/15
10.235
14.325
113
Tiết chế này hàng bosch xịn đó bác,nó lắp cho máy phát fiat và các xe của Đức...nó ko phải dios mà là ic ổn áp cho máy phát
Tiết chế Trung Quốc giá chỉ từ 30k-50k thôi bác ạ,nó cũng dùng được nhưng bất tiện ở chỗ khi đấu vào máy phát fiat phải lắp rời bên ngoài
Bosch bác Năng chụp chắc là cái của xe, mà nếu là cái của xe thì e nghĩ 1 là đã thay 1 lần rồi, 2 là máy phát đã thay, phải k bác?
Nếu IC đã thay, nay phải thay nữa thì nên cẩn thận với cục máy phát!!