Hạng B2
5/3/12
439
243
43
tp vinh
Dạ đã thay 1 lần (nghe gara phán thế), và bây giờ hỏi họ thay bằng cục gì thì họ lại ú ớ... thế mới phân tâm.
Tiết chế như hình trên đích thị của bosch,nó lắp liền chổi than,tiết chế tàu không có chổi than !

Các bác cho em hỏi thêm, con Doblo em nó bị sao ở chỗ hiển thị mức tiêu hao xăng, em chạy nhanh hay chậm, đường phố hay đường trường gì nó cũng không chịu lên cao, cứ lèo tèo dưới 7km/l (thực tế cũng hao lắm)
trong khi chỉ mấy tháng trước thôi em đi Vũng Tàu là 15km/lít, đi trong nội thánh Saigon là 10-11km/lít (thực tế bằng tiền đổ xăng).
nguyên nhân: em không biết, nhưng từ sau 1 chuyến miền Tây có đèo 9 người trên xe, đi giữa đường bị rơi ống pô xả giữa đường, em bỏ lên xe chạy tiếp, về saigon có ra gara hàn lại.
các bác giúp em với: con sensor khí thải, sensor phun xăng hay cái gì làm cho máy đọc sai và bị hao xăng kinh khủng vậy ạ? Đồng thời khói thải ra có mùi xăng, em ngồi trong xe thỉnh thoảng cũng ngửi thấy mùi xăng hơi thoang thoảng.
Tư vấn kĩ thuật, sửa chữa, bảo dưỡng Fiat cùng bác sĩ "Duy Thạch"

Chỉnh sửa cuối:
Chi Hội Phó FIFC
8/10/08
5.133
5.215
113
Các bác cho em hỏi thêm, con Doblo em nó bị sao ở chỗ hiển thị mức tiêu hao xăng, em chạy nhanh hay chậm, đường phố hay đường trường gì nó cũng không chịu lên cao, cứ lèo tèo dưới 7km/l (thực tế cũng hao lắm)
trong khi chỉ mấy tháng trước thôi em đi Vũng Tàu là 15km/lít, đi trong nội thánh Saigon là 10-11km/lít (thực tế bằng tiền đổ xăng).
nguyên nhân: em không biết, nhưng từ sau 1 chuyến miền Tây có đèo 9 người trên xe, đi giữa đường bị rơi ống pô xả giữa đường, em bỏ lên xe chạy tiếp, về saigon có ra gara hàn lại.
các bác giúp em với: con sensor khí thải, sensor phun xăng hay cái gì làm cho máy đọc sai và bị hao xăng kinh khủng vậy ạ? Đồng thời khói thải ra có mùi xăng, em ngồi trong xe thỉnh thoảng cũng ngửi thấy mùi xăng hơi thoang thoảng.View attachment 715419
Bác vệ sinh thử cảm biến khí xem có bị mụi than ko
Tư vấn kĩ thuật, sửa chữa, bảo dưỡng Fiat cùng bác sĩ "Duy Thạch"

Hạng D
29/4/16
1.917
7.851
113
các bác giúp em với: con sensor khí thải, sensor phun xăng hay cái gì làm cho máy đọc sai và bị hao xăng kinh khủng vậy ạ? Đồng thời khói thải ra có mùi xăng, em ngồi trong xe thỉnh thoảng cũng ngửi thấy mùi xăng hơi thoang thoảng.View attachment 715419
-xe Fiat có cảm biến ngay bô tháo bỏ hẳn chạy rất hao xăng, hư ẻm này chạy cũng hao xăng, phụ tùng theo xe chính hảng phần lớn có đóng chử Fiat

Tập Lái
9/2/17
49
25
18
Hỏi lại gara thì họ bảo có vệ sinh cảm biến oxy cho em rồi bác ạ. Em lo tèo cái sensor này cũng hơi tốn lúa xíu
Giả sử phải thay cái cảm biến này, bác nhờ anh em ship hàng rồi tự làm, dễ như tháo bugi xe máy! Hôm trước em vào gara thay, bị đội giá cao quá, Ngán!

• Like
Reactions: van_nang and Linh74
Hạng D
4/7/09
4.244
7.243
113
Sài Gòn
Giả sử phải thay cái cảm biến này, bác nhờ anh em ship hàng rồi tự làm, dễ như tháo bugi xe máy! Hôm trước em vào gara thay, bị đội giá cao quá, Ngán!
Cần cái khoá vòng xẻ miệng, vấn đề là phải biết chắc cảm biến đó có hư hay ko.