Hạng D
10/4/07
1.260
44
48
44
S.O.S NT
LanHuy nói:
Sau khi lăn tăn đã đời đủ nẽo đủ loại, giờ em đã quyết tâm với em Honda Civic 1.8MT , em sẽ quyết định chi thêm ít nữa để rước em này về làm vợ suốt đời

Hii.. Về Civic 1.8MT, đến 30/6 này là hết đợt khuyến mãi 75tr, anh em có cao kiến nên xúc đợt này hay để đợt khác, giờ thấy các hãng đua nhau khuyến mãi khủng quá nên cũng hơi lăn tăn, lỡ xúc đợt này nó giảm 75tr, sang tháng 7,8 gì đó nó giảm 100tr có mà buồn 5s

Cảm ơn các bác
nếu bác muốn mua civic thì tìm mua xe cũ cho đỡ tiếc, civic giờ cuối vòng đời rồi, chuẩn bỉ ra mẫu mới, với lại civic đi ồn hơn forte nha bác

Tập Lái
2/7/12
42
5
8
em vote cho pác, phân tích sâu sắc về các khoản chi phí. Em xem xong thấy túi tiền của e bị chia 5 xẻ 7 nhìu thiệt .
thang455411 nói:
huuthuc274 nói:
EM có vài ý kiến cho bác như sau :
Hyundai Avante và Hyundai Accent ra giấy khỏang 680tr
Hyundai I20 ra giấy 640tr
Mazda 2 ra giấy chắc cao hơn nhiều (>700tr) ==>> Xe này nhỏ mà giá cao quá, option không có gì nổi bật.
Tất cả đều số tự động và đăng ký SG nhé bác.
Hyundai Accent và I20 thì cùng động cơ 1.4AT, xe nhập khẩu.
còn Avante và Forte thì 1.6, xe lắp ráp, Forte thì trang thiết bị nổi bật hơn ( 6 cấp, Start/Stop, Mâm 17''). Em nào cũng gái Hàn Quốc sỉnh ra và lớn lên tại VN, chủ yếu bác phải lòng nhan sắc em nào thì múc em đó về làm vợ thôi bác ạ.
Đi xe sedan sẽ rộng rãi và thoải mái hơn chạy dòng 5 cửa bác ạ, có cốp sau để đồ cũng thuận tiện, không có mùi vào cabin nếu chở thức ăn.
Tốt nhất là bác đến đại lý chạy thử để có cảm nhận thực tế sẽ tốt hơn để bác có quyết định phù hợp ạ. Chúc bác sớm cưới vợ 2 như ý
1. Vote cho pác này
2. Sau khi đọc hết 4 trang, em chọn dùm pác chủ Hyundai Accnet hoặc Kia Forte, giá ra biển là tầm 670-680 triệu. Hyundai I20 rẻ hơn tầm 60 triệu, Chevrolet Cruze rẻ hơn tầm 150 triệu. Nhìn vào bản giá sẽ thấy: "Tiền nào của đó "
3. Sau khi mua về thì phí sử dụng gồm xăng (2-5 triệu / tháng), bảo trì (2-5 triệu / năm) gửi xe (nếu nhà không có chỗ đỗ được 1-2 triệu / tháng) đi vòng vòng chơi phải gửi xe + chưa quen có thể ăn Biên bản (0.2-5 triệu / tháng), có xe phải đi chơi xa (5-15 triệu / năm), sửa chữa lặt vặt (1-5 triệu / năm), Bảo hiểm toàn thân xe (6-8 triệu / năm) .... Sau đó, pác chủ cứ theo thu nhập của mình và đã vay tiền hay sắp vay tiền mua xe mà quyết

Hạng C
15/5/12
579
3
18
E thấy Avante hay Forte cũng như nhau.
Nhưng theo ý kiến bản thân em vẫn thấy thích Forte hơn.

Hạng D
31/7/12
1.053
52
48
Cố đô Huế
Xin chao cac bac.
em vua tham gia dien dan, nho cac bac tu van:
.Xe honda accord doi 1992, may 2.0, cua so troi, thang ABS, 1 tui khi, phun xăng điện tử, giấy tờ đầy đủ. xe còn rin khoảng 70%, đồng sơn còn đẹp, máy móc êm, má lạnh tot. Giá 200tr mua được không? Có gì các bac tư vấn cho em theo dc email: [email protected]. em o Hue, rat thích dòng xe Honda accord.

Hạng D
6/4/12
2.509
671
113
@ thang 455411 : chưa quen có thể ăn Biên bản (0.2-5 triệu / tháng)
. OSer mà phải tốn cái vụ này nữa hả bác ??? Em thích cái bảng phân tích của bác.

Hạng F
19/8/09
10.172
565
83
50
Ô Cấp
ducnv7777 nói:
Xin chao cac bac.
.Xe honda accord doi 1992, may 2.0, cua so troi, thang ABS, 1 tui khi, phun xăng điện tử, giấy tờ đầy đủ. xe còn rin khoảng 70%, đồng sơn còn đẹp, máy móc êm, má lạnh tot. Giá 200tr mua được không? Có gì các bac tư vấn cho em theo dc email: [email protected]. em o Hue, rat thích dòng xe Honda accord.

Em giúp bác đây....
Xe gì cũng được, nếu nó mới là ok....
Nếu mua xe cũ cũng không quá 5 năm tuổi....
Tiền đến đâu chơi đến đấy, không cứ gì cứ phải là xe X xe Y, để rồi phải ôm cái của nợ cũ mèm về, suốt ngày đi gara....Xe đời 92 thì phải nói là: gần đất xa trời rùi...:D
Mua xe xong lại còn phải nuôi xe nữa ạ....nên phải mua cái mình chịu đựng được...chứ mua về không dám đi thì uổng lắm...
Còn nhiều lắm, nhờ các bác ném đá tiếp ạh....:D

Hạng D
7/8/12
2.349
1.148
113
Xe_chuong_ga nói:
ducnv7777 nói:
Xin chao cac bac.

Em giúp bác đây....
Xe gì cũng được, nếu nó mới là ok....
Nếu mua xe cũ cũng không quá 5 năm tuổi....
Tiền đến đâu chơi đến đấy, không cứ gì cứ phải là xe X xe Y, để rồi phải ôm cái của nợ cũ mèm về, suốt ngày đi gara....Xe đời 92 thì phải nói là: gần đất xa trời rùi...:D
Mua xe xong lại còn phải nuôi xe nữa ạ....nên phải mua cái mình chịu đựng được...chứ mua về không dám đi thì uổng lắm...
Còn nhiều lắm, nhờ các bác ném đá tiếp ạh....:D
Bác ném chuẩn!

Tập Lái
8/8/12
1
0
0
ban mua fote ko minh de lai cho minh doi xe khac :D xe mjnh 2011 mau trang AT sx 0945678938