Hạng B1
24/6/12
61
0
0
lanhuy.com
Chào các bạn

Tình hình là em và gia đình mong muốn mua chiếc xe đi nắng đi mưa quá rồi, em đang phân vân giữa 4 dòng xe trên (vì phù hợp với số tiền của em ( 600tr đổ lại khi xong cả giấy tờ) ) .

Em có đọc qua vài thứ nhưng vẫn còn ngu mấy cái khoảng này nên cần tư vấn cho kỹ càng . Mong các anh em giúp đỡ , nếu ai có cao kiến thì xin cho em vài xe giá tầm tiền này

Trân trọng cảm ơn

ĐT của em : 0938.44.77.66

Hạng B2
24/6/12
213
0
0
chào bạn!bạn nên mua xe hynhdai Accent nha bạn,xe do 1.4,xe nhập,đi đầm hơn xe TH ráp,hoặc là xe Kia Forte nhập,i20 củng đẹp,tuỳ theo sở thích cua bạn,trạm bảo hành của Trường Hải phuc vụ rất tốt,mình đang đi xe kia của trường hài ráp nè,chất lượng xe vn ráp đi kg bằng xe nhập,bạn không nên mua xe chevrolet Cruze,mình nghe nhieu người nói xe Chevrolet Cruze đi không tốt,trạm bảo trì phục vụ không tốt.vài lời góp ý cùng bạn,chúc mừng bạn mau có xe

Hạng B1
24/6/12
61
0
0
lanhuy.com
Có bác vừa tư vấn thêm cho mình em Mazda 2, mình thấy chiếc Forte lắp ráp VN cũng ngon và được đánh giá khá cao, tầm tiền này lăn tăn cũng hơi khó nhĩ các bác.

Em cảm ơn các bác nhiều

EM có vài ý kiến cho bác như sau :
Hyundai Avante và Hyundai Accent ra giấy khỏang 680tr
Hyundai I20 ra giấy 640tr
Mazda 2 ra giấy chắc cao hơn nhiều (>700tr) ==>> Xe này nhỏ mà giá cao quá, option không có gì nổi bật.
Tất cả đều số tự động và đăng ký SG nhé bác.
Hyundai Accent và I20 thì cùng động cơ 1.4AT, xe nhập khẩu.
còn Avante và Forte thì 1.6, xe lắp ráp, Forte thì trang thiết bị nổi bật hơn ( 6 cấp, Start/Stop, Mâm 17''). Em nào cũng gái Hàn Quốc sỉnh ra và lớn lên tại VN, chủ yếu bác phải lòng nhan sắc em nào thì múc em đó về làm vợ thôi bác ạ.
Đi xe sedan sẽ rộng rãi và thoải mái hơn chạy dòng 5 cửa bác ạ, có cốp sau để đồ cũng thuận tiện, không có mùi vào cabin nếu chở thức ăn.
Tốt nhất là bác đến đại lý chạy thử để có cảm nhận thực tế sẽ tốt hơn để bác có quyết định phù hợp ạ. Chúc bác sớm cưới vợ 2 như ý

Hạng B2
26/11/11
180
50
28
Đúng là chạy sedan thoải mái và sang trong hơn hatchback. Em chạy Forte nên ủng hộ Forte hay Rio 4 cửa.

Hạng D
6/4/12
2.509
671
113
bác vô mục tư vấn mua xe và box bên Hyndai hỏi thêm. Bác chỉ vào box KIA thì mấy đại ca ở đây bảo bác mua Forte là chắc rùi. em cũng ủng hộ bác mua Forte :D:D:D:D:D

Hạng B2
4/6/12
228
216
43
iphone_hieu nói:
chào bạn!bạn nên mua xe hynhdai Accent nha bạn,xe do 1.4,xe nhập,đi đầm hơn xe TH ráp,hoặc là xe Kia Forte nhập,i20 củng đẹp,tuỳ theo sở thích cua bạn,trạm bảo hành của Trường Hải phuc vụ rất tốt,mình đang đi xe kia của trường hài ráp nè,chất lượng xe vn ráp đi kg bằng xe nhập,bạn không nên mua xe chevrolet Cruze,mình nghe nhieu người nói xe Chevrolet Cruze đi không tốt,trạm bảo trì phục vụ không tốt.vài lời góp ý cùng bạn,chúc mừng bạn mau có xe

Đó là bạn mới nghe người ta nói thôi, hãy đi và cảm nhận. Xe nào cũng có ưu và nhược điểm nhưng quan trọng cái ưu điểm nhiều hơn cái nhược điểm và 1 điều nữa là trong tầm tiền đấy thì em Cruze là ổn nhất.
Bạn nên nhớ siêu xe mà còn có ng chê cái này cái kia nên bạn đừng quá kỳ vọng vào sản phẩm nào đó hoàn hảo, con ng làm ra cái xe còn chưa hoàn hảo thì nói chi...
Vài dòng comment giúp chủ threat cưới đc vợ 2 như ý.

Nói đúng ra thì HD và KIA cùng 1 cha mà thôi, hầu hết các dòng xe đều dùng chung khung gầm và động cơ. Vì thế bác nên lên tận nơi mà xem xét về kiểu dáng và các option theo xe để có quyết định cuối cùng. HD kiểu dáng mang hơi hướng cá tính thể thao hơn theo nguyên lí thiết kế là điêu khắc dòng chảy, còn KIA Forte thì lịch lãm cứng cáp hơn theo nguyên lí thiết kế : sự đơn giản từ những đường thẳng.
Còn về giá thì hiện KIA và HD ngan ngan nhau, giá hiện tại của Forte là 589 đối với số tự động nhưng đang có chương trình hộ trợ là tặng film và giảm giá đó bác. Còn về option thì KIA nhiều hơn là cái chắc rồi. Còn về Cruse thì em đã nhiều người phản ánh lại em nó chỉ được cái mã mà thôi còn lại ko có gì hết như cảm giác lái ko tốt, option ích ......Nhưng được cái em nó đang có ct hộ trợ tương đối lớn đó bác. Em đã có nhiều khách bán Cruse để mua forte đó bác chủ.
Nói chung lại thì tuỳ vào mục đích sử dụng mà bác có 1 sự lựa chọn hợp lý, và em thấy với tầm tiền của bác thì Forte là 1 sự lựa chọn hợp lý và nếu bác có thắc mắc gì thì cứ alo cho em. Em sẽ hộ trợ bác .

Last edited by a moderator: