Tập Lái
14/10/07
32
0
0
vnexpress.net
Chào các bác. Các bác tư vấn hộ em với. Chả là em mới lái xe hôm qua đi bị bọn nó vặt mất cái đèn quả nhót bên trái. Bây giờ muốn lắp lại thì như thế nào. Ở trong hãng lắp thì giá thế nào hay là ra ngoài lắp. Nếu lắp trong hãng nó thay cả cụm hay chỉ đấu cái đèn vào chỗ dây bị cắt. Em ra ngoài hỏi nó cũng có cái đèn (Chắc cũng của bọn ăn cắp nó vặt) nhưng dây nó cụt lủn thì chả hiểu nối thế nào. Em đăng lăn tăn quá k biết nên xử lý thế nào.

Last edited by a moderator:
South Africa
4/11/06
776
10.645
93
RE: Tư vấn lắp lại cái đèn quả nhót

Đèn quả nhót là đèn gì, lắp cho xe nào vậy bác?

Hạng B2
21/8/07
106
0
16

Giá trong hãng hình như là 340k/cái , sao bác ko làm bảo hiểm 2 cái xi nhan đấy, cái đõ dễ cậy lắm chỉ cần cầm tay kéo 1 cái là ra thôi, CV còn nhiều thứ nưa rấ dễ tháo, báo nên làm BH hơi xấu nhưng a toàn đỡ hại ví .
Theo e chỉ cần đấu nối vào dây bị cắt và dán băng cách điện cẩn thận là đc thôi, e cũng mới lấy Cv , mai phải đi làm BH ko lại mất tiền oan

Hạng B2
5/2/07
131
5
18
42

Pó tay, 2 cái đèn đó mà cũng bị lấy cắp thì đúng là gặp bọn bần cùng nghiện ngập rồi.Chuyện này chắc chỉ có ở VN :mad:
Trích đoạn: newcivic2007

Là 2 cái đèn nhỏ ở bên hông xe CIVIC 1.8 ý.

Hạng B1
20/11/07
73
0
0
www.tvsi.com.vn

Nói bác newcivic cái này nhe. E có mua bảo hiểm 2 chiều, nhưng hỏi vụ mua bảo hiểm mất mát thì tụi nó kg bán, trả lời là chỉ bán cho xe cty thôi. Tụi nó còn tư vấn là nếu mất cái kiếng chiếu hậu (kiếng trong) thì bác lấy búa đập luôn nguyên cụm chiếu hậu cho gãy rùi kêu bảo hiểm đền.

Còn bác bị mất xi nhan bên hông thì lấy cái xẻng cào 1 miếng ngay cái lổ cho trầy sơn và kêu bảo hiểm đền do quẹt xe là ok ngay mà.(Nói là xe xích lô quẹt :D:D:D. Thiệt đấy bác.

Tập Lái
14/10/07
32
0
0
vnexpress.net

Cám ơn các bác tư vấn. Chắc em vác vào hãng lắp xong rồi đi bắn bảo hiểm vào. Nếu hãng mà hàn được thì tháo xừ cái bên kia ra hàn xong sơn như xe 2.0 luôn. bảo hiểm thì em có mua, nó có option mất cắp bộ phận nhưng chỉ được 1 phát cho 1 năm thế nên để dành vì cài đèn chắc cũng chưa đến tiền triệu. (Mịa cái bọn ăn cắp vặt. Tiền mất k nhiều nhưng cú ức ơi là ức)

Hạng B2
5/2/07
131
5
18
42

Đúng vậy, em cũng xin chia buồn cùng bác tiền không đáng bao nhiêu mà con xe mình bị mất zin mới bực mất ăn mất ngủ... :mad:

Cám ơn các bác tư vấn. Chắc em vác vào hãng lắp xong rồi đi bắn bảo hiểm vào. Nếu hãng mà hàn được thì tháo xừ cái bên kia ra hàn xong sơn như xe 2.0 luôn. bảo hiểm thì em có mua, nó có option mất cắp bộ phận nhưng chỉ được 1 phát cho 1 năm thế nên để dành vì cài đèn chắc cũng chưa đến tiền triệu. (Mịa cái bọn ăn cắp vặt. Tiền mất k nhiều nhưng cú ức ơi là ức)

Hạng B2
3/3/05
121
0
16

Trích đoạn: hippicuong

Đúng vậy, em cũng xin chia buồn cùng bác tiền không đáng bao nhiêu mà con xe mình bị mất zin mới bực mất ăn mất ngủ... :mad:

Bác cứ đến bảo hiểm vì nó cho mỗi bộ phận được mất 1 lân/năm chứ không phải là được đền bù 1lân/năm đâu .