Tags
cx5
Hạng D
21/12/08
2.695
45.162
113
thanks bác,
em đã gắn tpms icar J3, mà ko lên màn zin được do nó cứ kiểu bị lỗi sao sao ấy
còn cam 360 hơi mờ thật, nhìn oải chè, với cảm biến điểm mù nó hú liên tục, đuối
mình dùng box Eliview D4, tpms kết nối app của nó nên hiện lên màn luôn.
xài j3 ko xem liên tục như D4 xem trên màn hình chính

• Like
Reactions: HoaDuy
Hạng B2
12/1/19
217
166
61
mình dùng box Eliview D4, tpms kết nối app của nó nên hiện lên màn luôn.
xài j3 ko xem liên tục như D4 xem trên màn hình chính
thanks bro, mình xài thử carlinkit thì tạm đc nhưng màn nhìn oải chè thật
cơ mà sau 1 tháng sử dụng thì chắc phải lột kính lái dán lại, đi ban trưa nóng hừng hực :((

Hạng D
21/12/08
2.695
45.162
113
thanks bro, mình xài thử carlinkit thì tạm đc nhưng màn nhìn oải chè thật
cơ mà sau 1 tháng sử dụng thì chắc phải lột kính lái dán lại, đi ban trưa nóng hừng hực :((
1 nếu a hay đi trưa thì xem xét dán lại cho tâm lí vui vẻ, ae thợ có thu nhập :D
2 Film cản UV, ánh sáng chứ ko cản nhiệt, a biết vậy a sẽ kg thay film nữa. Có cái sunroof mình mua film tráng bạc 40k tự cắt dán cho khỏi nóng cái đầu thôi à.

Hạng B2
12/1/19
217
166
61
1 nếu a hay đi trưa thì xem xét dán lại cho tâm lí vui vẻ, ae thợ có thu nhập :D
2 Film cản UV, ánh sáng chứ ko cản nhiệt, a biết vậy a sẽ kg thay film nữa. Có cái sunroof mình mua film tráng bạc 40k tự cắt dán cho khỏi nóng cái đầu thôi à.
gọi là phim cách nhiệt mà nó chỉ cản ánh sáng và UV à bác, em mới nghe, vì trước khi đổi em cũng sẽ yêu cầu cầm máy đo nhiệt đi theo mà, để em tham khảo thêm xem sao

gói mà Thaco đang dán kính lái cho các dòng xe đây:

Attachments

Hạng D
21/12/08
2.695
45.162
113
gọi là phim cách nhiệt mà nó chỉ cản ánh sáng và UV à bác, em mới nghe, vì trước khi đổi em cũng sẽ yêu cầu cầm máy đo nhiệt đi theo mà, để em tham khảo thêm xem sao

a có lấy tôn thì phía sau nó cũng hầm hập.
mún cản hết thì film tráng bạc, thì a khỏi thấy đường.
nghĩ chút đi cho khỏi tốn tiền haha.
cản được nhiệt thì phải có khoảng hở, như chân ko hay vật liệu, chứ cái film vs cái kính cách hay giảm nhiệt đc thì mình ko tin.
a nhớ cầm theo cái nhiệt độ đi.

Hạng D
21/12/08
2.695
45.162
113

film cản sáng nhiều hay ko a thấy có lệch cái truyền nhiệt đâu.
3M thì cũng rứa, tốt hơn thì cản UV cao mà cản sáng ít thôi a, cản sáng nhiều quá thấy mát thì tối chả thấy gì, kính hông mình còn chả dám dán tối.
nói chung có điều kiện thì cứ chơi đi

Hạng B2
12/1/19
217
166
61
a có lấy tôn thì phía sau nó cũng hầm hập.
mún cản hết thì film tráng bạc, thì a khỏi thấy đường.
nghĩ chút đi cho khỏi tốn tiền haha.
cản được nhiệt thì phải có khoảng hở, như chân ko hay vật liệu, chứ cái film vs cái kính cách hay giảm nhiệt đc thì mình ko tin.
a nhớ cầm theo cái nhiệt độ đi.
:) cảm ơn bro, mình cũng nghĩ mới nói chứ, mình chỉ ưu tiên giảm % nhiệt độ chứ tối quá thì ko cần thiết. nhưng nếu bro nghĩ film ko cách nhiệt đc thì mình chịu, mình từng so rồi, nhưng vậy là xe của bác là ko dán à?

Hạng D
21/12/08
2.695
45.162
113
:) cảm ơn bro, mình cũng nghĩ mới nói chứ, mình chỉ ưu tiên giảm % nhiệt độ chứ tối quá thì ko cần thiết. nhưng nếu bro nghĩ film ko cách nhiệt đc thì mình chịu, mình từng so rồi, nhưng vậy là xe của bác là ko dán à?
xe mình film hãng dán, mình cũng ko dùng nhiều vào buổi trưa nên cứ vậy mà chơi.
có cái nóc hãng chưa dán thì mình dán loại tráng bạc luôn, mát rượi

Hạng B2
28/7/13
309
381
63
xe mình film hãng dán, mình cũng ko dùng nhiều vào buổi trưa nên cứ vậy mà chơi.
có cái nóc hãng chưa dán thì mình dán loại tráng bạc luôn, mát rượi
Bác dán nóc là sunroof đúng không ạ?

Gửi bác chủ: trước giờ đã đi qua 3 chiếc xe khác nhau của Trường Hải, đều dán phim của hãng thấy cũng ổn, nghĩ cảnh lột ra dán lại hơi ngán.

• Like
Reactions: the kid
Hạng D
21/12/08
2.695
45.162
113
Bác dán nóc là sunroof đúng không ạ?

Gửi bác chủ: trước giờ đã đi qua 3 chiếc xe khác nhau của Trường Hải, đều dán phim của hãng thấy cũng ổn, nghĩ cảnh lột ra dán lại hơi ngán.
đúng r a, mình chọn film tráng bạc, nhìn thì màu xanh lục , dán thấy đỡ nóng, trưa buồn mở tấm che nhìn bầu trời xanh lơ mà ko bị nắng hay nóng kk