Hạng D
6/4/05
3.604
2.148
113
Em đang tăm tia 1 chú laptop dùng công nghệ Centrino2, thấy có mấy dòng của Sony, Acer, HP... đều có cả.

Ngân sách em có khoảng 1.5kUSD, màn hình từ 14.1" trở xuống:)
Em có thắc mắc muốn nhờ các bác tư vấn là nếu cùng công nghệ, cấu hình... thì thương hiệu nào ngon hơn? Ngoại trừ IBM em đã dùng rất "nồi đồng cối đá" thì các thương hiệu kia em thấy cũng giống nhau: Acer có nhiều mẫu thời trang, HP và Sony cũng vậy.
Em coi trên handheld thấy bà con nói đồ Acer ko tốt lắm, HP ngon hơn nhưng bản thân em cũng đã bị 1 con HP vật cho chết trong 6 tháng đầu (năm 2005):( Túm lại là giờ đang rối lắm ạ!

Nhờ các bác tư vấn giúp để đầu tuần sau em múc ạ. Cám ơn các bác;)

Hạng D
25/11/07
2.122
59.726
113
Viện Nghiên Cứu
RE: Tư vấn mua laptop

Làm con Vaio bác ạ! Với ngân sách như của bác, tha hồ mà lựa cấu hình! Bác ra Thế Gới Số ở Võ Văn Tần, ở đây làm ăn uy tín. Tôi đã mua 2 con ở đây, xài good, không có phàn nàn gi! :D

Hạng B2
12/3/07
153
0
16

Theo như cách bác nói thì bác đã loại HP và Acer roài, còn lại Sony là cái mà bác cho là tốt và hợp túi tiền của bác. Theo em nghĩ, bác cũng có thể xài dell cũng được, em chưa thấy ai complain cả.

Hạng D
27/9/05
1.703
1.795
113

dell cũng được em chưa thấy ai complain cả
dạ em complain ạ em bị 2 con dell rồi ... bây giờ sợ nó lắm ... có thể tại số em xui nhưng mà nói chung e bị dị ứng luôn rồi

em thấy toshiba xài tốt đó bác e có 2 con toshiba 1 con thì mới mua năm 2005 k nói còn 1 con toshiba xài từ thời pentium ( chưa đựơc pentium 2 nữa ) tới bây giờ vẫn chạy tốt nhưng e k dám xài nhiều vì nó xài win 98 bây giờ mà hư cái k biết lấy đĩa đâu mà cài lại nữa nên lâu lâu lấy ra lướt web cho vui thôi.

Hạng C
20/4/08
719
108
43

Gateway được không bác??em thấy gateway xài cũng tốt(hơn Acer),giá rẻ:Dcòn không bác mua 1 con macbook lun đi:Dxài đã lắm

Hạng D
6/4/05
3.604
2.148
113

@loveaudi: hồi đầu năm em múc của bác Quốc 1 con Toshiba gòi, nói chung rất tuyệt nhưng màn hình tới 15.4" lận nên để cho ông sếp xài rùi:D
@Heo Đất: em đâu có loại Acer với HP đâu bác, tại vì thấy giá cũng rẻ mà mẫu mã cũng đẹp nên "lăn tăn" quá:(
@corolla: bác xúi em lấy mac thì em toi[:'(] em ko quen xài mac ạ:(

9 người 10 í các bác nhỉ, khó quá[8|]

Hạng B2
3/7/05
400
8
18
53
TP Hồ Chí Minh
Visit Site

Dân kỹ thuật thì xài IBM, Toshiba, Dell...

Dân Business thì cứ Sony, Toshiba, HP, Compaq, Fujitsu...

Dân học sinh sinh viên thì có Dell, Acer, Gateway...

Dân design chuyên nghiệp thì Apple Mac book air...