Tập Lái
30/1/20
26
4
0
33
Lái thử rồi b ơi
Nói thật lái xpander chán lắm
Cơ mà nó rộng và đẹp, lại rẻ hơn
ok bác, mà e thấy cũng nhiều người không thích Rush mặc dù của Toyota, chả biết sao

Tập Lái
30/1/20
26
4
0
33
Mitsubishi Xpander và Toyota Rush là 2 dòng xe KHÁC nhau, nhưng người ta gom nó về chung một mâm

Xpander là MPV, xài khung liền + cầu trước
Rush có thể xem nó là một chiếc SUV, xài khung rời body on frame + cầu sau (cả con Avanza cũng vậy, nhưng hãng gọi nó là MPV)
Bác nào cần 1 chiếc xe để cày, bào đường xấu, thì cá nhân em sẽ vote cho Rush
Còn như nhu cầu đi gia đình của tôi thì chọn con nào bác

Tập Lái
30/1/20
26
4
0
33
Bây giờ so sánh Xpander với Rush sau 5 năm nữa nhé.

Lúc đó xe nào cũng hết bảo hành rồi, và phụ tùng trên xe bắt đầu đến hạn hư hỏng cần thay.

Giờ như cái két nước đi, chạy húc vô đâu đó, văng đá... nó xì nước ra.

Em Rush là vào hãng nằm chờ 1 2 tuần vì "xe này phụ tùng phải chờ nha anh, bên em ko có lấy sẵn về".

Còn như Xpander thì vô hãng cũng sẵn mà ra ngoài cũng sẵn. Vì nó chạy nhiều vậy nên phụ tùng người ta nhập nhiều về ko sợ tồn kho lâu, mấy tiệm phụ tùng người ta cũng lấy hàng Trung Quốc, Hàn Quốc về giá rẻ hơn hãng, nhiều lựa chọn... Sáng vô gara, trưa hàng giao tới, chiều lắp xong là nhận xe chạy tiếp.

Chạy mấy chiếc càng phổ biến, về lâu dài mới thấy nó lợi hại...
Có lý bác, hi

Hạng D
3/2/17
3.546
4.544
113
ok bác, mà e thấy cũng nhiều người không thích Rush mặc dù của Toyota, chả biết sao
Thực ra rush nếu ko bị kèm lạc thì ngon đấy bác
Option còn trội hơn xpander chắc chắn hơn xpander
(Trước hay bị kèm lạc nên bị ghét thôi)

Tập Lái
30/1/20
26
4
0
33
Bác vào mioto đặt thuê 2 chiếc, mỗi chiếc 2 ngày chạy long hải vũng tàu hoặc đà lạt phan thiết để check cảm giác lái, độ bồng bềnh, ăn uống,...sau đó về ngồi 1 tuần so sánh cảm nhận, nhớ cho vợ và F1 lên xe ngồi để cảm nhận giúp hàng ghế sau. Tốn thêm chục chai để lựa con xe phù hợp nhất với gia đình rất đáng đó bác. Nếu là em với 700 chai thì em sẽ mua con 7 chỗ cũ từ bạn bè anh em rõ nguồn gốc và quá trình sử dụng, xe mới thì lựa sedan hạng C cho lành. Nếu vẫn thích 7 chỗ brand new thì quất con Innova trả góp sướng hơn nhiều 2 con kia.
Chạy mượn được 700 thôi bác ợ, hehe

Tập Lái
30/1/20
26
4
0
33
Thực ra rush nếu ko bị kèm lạc thì ngon đấy bác
Option còn trội hơn xpander chắc chắn hơn xpander
(Trước hay bị kèm lạc nên bị ghét thôi)
Giờ chắc vẫn còn hả bác?.

Tập Lái
30/1/20
26
4
0
33
Cái tiếng phụ tùng có sẵn chỉ đúng với xe nào bán chạy thôi, các garage ngoài họ không dám trữ sẵn phụ tùng của các xe bán ế đâu bạn.
Rồi còn về câu hỏi đầu bài của bạn:
  • Máy móc Mitsu không hề thua kém Toy về độ bền, tiết kiệm nhiên liệu thì theo mình Mitsu hiện nay máy tiêu thụ nhiên liệu ít hơn Toy nhưng không rõ ràng để có thể kết luận chắc chắn được, chỉ là mình đi hàng ngày và so sánh với máy cùng một dung tích động cơ thấy vậy.
  • Còn riêng về con Xp và Rush thì do Rush dẫn động cầu sau nên theo lý thuyết thì máy sẽ yếu về hp hơn Xp bù lại sức tải sẽ tốt hơn. Rush đi đường xấu tốt hơn Xp nhưng với cái máy hp thấp vậy thì đi đường xấu được không cũng là một vấn đề. Rush gầm cao nhưng chiều ngang lại nhỏ nhìn rất chông chênh, chiều cao tổng thể xe lại không quá cao nên mình ngồi thấy ngộp hơn Xp một tí.
  • Còn về độ tiện lợi bên trong xe thì Xp ăn đứt Rush.
cám ơn bác nhiều, bác đang chạy con Xp ah bác?.

Tập Lái
30/1/20
26
4
0
33
Rush về mặt vận hành là hơn ex đó, option thì thua chút thôi, nhưng các option quan trọng thì Rush đều có giống ex, chỉ thiếu 1 số option nhỏ ko cần thiết. Còn con xe Avanza thỉ bỏ ra, ko đáng mua. Nên xét về mặt lâu dài thì Rush ngon hơn ex.
cám ơn bác

Tập Lái
30/1/20
26
4
0
33
Em mới thuê grab cả gia đình cả tài 10 người nhét vô con XPander! Công nhận 1.5 mà mạnh lắm, leo dốc cao ngon, nếu hàng ghế sau ngồi đủ tải thoải mái, xe đi êm! Nếu chọn mua chắc em nghiên về Rúh, giá cao hơn X
bác thử Rush chưa ạ