Tập Lái
12/9/17
27
18
3
Thôi bác ơi, rút cọc đi. Mình cọc Hyundai Trường Chinh từ tháng 12 đây. Đợi tới cuối tháng 2, quá hạn giao xe mà sale cứ bảo là sắp về, ưu tiên anh trước. Do mình cũng cần xe gấp nên nói với sale là lạc 30 củ cũng được. Mà nó bảo lạc 50 củ mới có xe. Nên mình đã rút cọc quay xe qua KIA rồi. Mai nhận xe luôn
Mà hài cái sale luôn miệng nói không có xe giao mà bữa mình ra rút cọc thì thấy 3,4 chiếc đang chuẩn bị giao xe. Bản đặc biệt luôn ấy.
Bác lên rút bình thường hả bác ?

Hạng B2
30/3/14
332
770
93
Dạ lỡ cọc bên này rồi các bác, nó găm không cho rút cọc ạ. Có bác nào làm sell mà có giao sớm em này không ạ? Lien hệ em với ạ
Anh chủ hiền vậy , ko giao xe ko cho rút cọc . A chủ sao ko đưa sale lên bàn thờ ngồi ngay ngắn vái nó mấy lạy luôn . Éo làm đúng hợp đồng e livestream quậy banh nóc đại lý luôn chứ ở đó mà ghim cọc e

Hạng C
11/3/16
907
1.254
93
32
đúng ngày ko giao xe
vác cái loa , cầm điện thoại lên livestream
ko cho rút cọc nếu tới ngày mà còn năn nỉ nó thì pó tay.
làm lớn thì nó sợ hết.
mua xe xây nhà thường là bọn nó nghĩ mình chỉ là khách hàng 1 lần trong đời nên tụi nó thấy mình đặt cọc xong là thái độ rất bố láo
mình mua con xe vào showroom nó đon đả cafe dạ dạ thưa thưa
mới trả tiền xong cái
nó chả thèm tiếp nói chuyện nữa, ngồi cả buổi cũng ko dc ly nước lọc uống . mình mua cx5 ở mazda biên hòa đồng nai

Chỉ cần làm thế này
1. chụp hình lại tất cả tin nhắn trao đổi, những tin như là tụi nó chưa xe, hay những tin đòi lạc 50 củ mới có. nếu gọi điện thì ấn vào ghi âm cuộc gọi
chụp hình lại thằng sale, facebook thằng sale, chụp hình lại hình con xe đang rao cho khách khác,chụp hình lại showroom của nó
2. nhẹ nhàng nhắn tin cho nó.giao xe hoặc trả cọc để anh mua chỗ khác còn nếu ko anh tung đống này lên các hội nhóm xe hơi,oto , facebook , diễn đàn đủ hết. 1 tháng anh tung 2 ,3 lần
3. xác định trong đầu là làm thật chứ ko dọa chơi thì mọi lời lẽ nó chắc nịch lắm.nó nghe thì cũng phải sợ thôi .
4. gọi lên hãng kia phản ánh tình trạng . cũng nói như vậy. ko trả cọc tao làm bét nhè cho bọnmày xem. nhớ là gọi lên hãng chứ ko phải gọi lên showroom tụi nó
5. cầm cái loa ra đứng chửi trc showroom nó. thể nào tụi nó cũng sợ. gọi CA thì càng tốt.càng làm lớn càng tốt.

Hạng B2
22/4/20
334
201
43
60
Em mua, xe là ký hợp đồng có ngày giao xe rỏ ràng, điều khoản giao trễ phạt hợp đồng. Ký hợp đồng rồi mới cọc. Em không bao giờ đặt cọc mà chưa ký HD cả. Chịu thì chơi....hè hè..còn không là bái bai thui...

• Like
Reactions: Mexi and hochithanh
Hạng B1
24/3/17
51
53
18
34
Bác thấm gì . Em đây mới mất dạy đây . Ký con xăng cc santafe từ tháng 12/2021 . Lúc đấy kg nghĩ nhiều do bận nên sale để xe tháng 4/2022 . Mua xe lắp ráp chờ hơn xe nhập . Em chờ thêm 15 hôm nữa đúng tháng 4 e lên hỏi rút cọc luôn . Chắc đây là lần đầu và là lần cuối em mua hyundai .