Tìm Hiểu Âm Thanh Xe Hơi tư vấn muốn mua 1 đầu dvd và 1 loa sup

Hạng D
15/10/09
1.089
882
113
10
mình muốn cải thiện am thanh trên xe để nghe dòng nhạc nhẹ nhàng trữ tình , am thanh trong sạch , hiện xe albea đang xài 4 loa pioner rin theo xe và 1 đầu DVD trung quốc pioner PS 8208 . nay mình muốn gắn loa súp vừa phải như MBQ , và 1 đầu DVD 1 DIM chuẩn 1 chút ( giá cho 2 món này 4 t trở lui ) . cho mình hỏi luôn hiện tại 2 loa sau đánh bas nặng hơn 2 loa trước vậy mình đổi cho trước bass trước mạnh lên được không ( Bằng cách đổi loa hay đổi dây cắm ) . nếu có chổ bác phú HP , hay bác Maidotran thì tốt

Hạng B2
24/8/10
133
1
0
Hai loa sau Bass tốt hơn là vì khoang cốp sau rộng nên hiệu ứng tốt hơn khoang bên trong cửa xe, giống như cách làm thùng loa vậy. Bác dùng subwoofer nằm gắn dưới ghế trước của tài hoặc phụ thì ok nhưng giá hơi đắt tí. Còn DVD thì dùng hàng TQ loại tốt nhất hoặc dùng hàng của SONY giá cũng bình dân lắm( loại 1 din). Thêm 1 cặp treble lắp ở table 1 cái và sau 1 cái thì tha hồ nghe nhạc trữ tình. Đúng CD Tuấn Ngọc mà hát nhạc Ngô Thụy Miên thì không thể thích hơn được nữa. ( Chú ý là công đoạn xử lý dây nguồn và tín hiệu phải chuyên nghiệp, nếu bỏ qua khâu này sub sẽ không đánh hết công suất hoặc nhiễu tín hiệu thì phải làm lại từ đầu). Chúc bác toại nguyện, nếu thích thì alo cho tui.

Âm thanh xe hơi Cao Lĩnh, Gò Công Tiền Giang. 0919 447 357.

24/3/10
4.364
3.876
113
Nếu trình nghe nhạc cỡ tai trâu như em & ngân sách hạn hẹp thì pác có thể ghé pác audio_cali còn nếu thóc lúa dồi dào & trình thẩm âm kỹ thì nên ghé pác Phú hay pác Mai Đô Trần thì đẳng cấp sẽ khác hẳn ngay.

24/3/10
4.364
3.876
113
À quên, ngân sách pác dưới 5 chai thì nên ghé chỗ pác audio-cali thui. Hùng ui, có khách, có khách kìa.

Hạng B2
12/4/10
267
0
0
em đang đặt hàng con pioneer AVH - P4250 đấy bác ah, sai hàng Tung âm thanh nó quá chán đi. USB thì đọc được có 2GB, lớn hơn thì chịu. âm thanh toàn là cái j ko? thua đầu theo xe xa lắm. xe em la Kia Forte.