Tập Lái
21/3/17
6
12
2
40
Mùa mưa sắp tới nè bác, canh xem thực tế luôn :)
Cảm ơn bác, em cũng đang căn sáng căn chiều, căn mưa căn nắng đây ạ. Vì mua để dành khi nào ông bà bô muốn ở thì ở nên không đu theo tin này tin nọ mà căn cứ vào thực tế và nhu cầu của mình. Có điều về khu này tối chắc hạn chế đi lại vì đèn đường không có, lỡ có đói lòng đêm hôm thì cũng mì tôm chiến thôi . 2 năm nữa hi vọng tiện ích với dân cư đầy đủ dần lên lúc đó mọi chuyện lại khác.

• Like
Reactions: vnpeace
Tập Lái
2/11/14
0
213
27
Q9 giờ mua đầu tư thì được chứ chả ai dám ở, mấy khu mega ngay mặt tiền vd2 xây mấy năm rui mà giờ còn vắng nói chi mấy chỗ khác ,giờ tầm vốn của bác thì đủ sức mua mấy căn chung cư dọc Nguyễn Duy Trinh Q2 đó bác

Tập Lái
21/3/17
6
12
2
40
Q9 giờ mua đầu tư thì được chứ chả ai dám ở, mấy khu mega ngay mặt tiền vd2 xây mấy năm rui mà giờ còn vắng nói chi mấy chỗ khác ,giờ tầm vốn của bác thì đủ sức mua mấy căn chung cư dọc Nguyễn Duy Trinh Q2 đó bác
Chung cư thì em không ham nữa rồi, ông bà bô em ở VHCP có mấy tháng mà sụt 3kgs vì... không có hàng xóm và suốt ngày ngồi xem TV. Em cũng đang tính mức 3 tỷ kiếm loanh quanh ở Thủ Đức cũng được nhưng dân cư hiện hữu thì chưa hẳn nề nếp văn hoá đã tốt. Bác có rành khu nào tầm giá đó mà chủ yếu công viên chức về hưu không?

• Like
Reactions: minhha3490
Hạng C
25/6/14
624
747
93
Chung cư thì em không ham nữa rồi, ông bà bô em ở VHCP có mấy tháng mà sụt 3kgs vì... không có hàng xóm và suốt ngày ngồi xem TV. Em cũng đang tính mức 3 tỷ kiếm loanh quanh ở Thủ Đức cũng được nhưng dân cư hiện hữu thì chưa hẳn nề nếp văn hoá đã tốt. Bác có rành khu nào tầm giá đó mà chủ yếu công viên chức về hưu không?

Theo em ở Thủ Đức có TDH Trường Thọ (chỗ em ở) là hợp tiêu chí hàng xóm của bác, hầu hết là gia đình có 1-2 con, có thêm ông bà ở chung. Em đang ở đây, sáng nào cũng có rất đông các bác/các chị ở dưới sân chơi trông cháu.

Tập Lái
6/3/17
13
32
13
34
Centana mà 30tr thì chủ đầu tư tự xây nhà mà ở luôn, mới mở bán cuối tháng tư giá 20. Lo ngoài mặt tiền đường trước cổng của nó còn chưa tới 27tr.
Bưng ông thoàn đoạn bên kia samsung thì đã làm rất đẹp rồi, còn phía bên park villa thì cứ từ từ thì phải. Bưng ông thoàn đoạn parkvilla thì ko có ngập, đoạn dưới về nguyễn duy trinh e ko rõ, trận nào mưa bác chạy xuống xem là biết liền à, nước ngập ko thoát đi ngay dc đâu.

• Like
Reactions: huibeatles
Tập Lái
6/3/17
13
32
13
34
Cảm ơn bác, em cũng đang căn sáng căn chiều, căn mưa căn nắng đây ạ. Vì mua để dành khi nào ông bà bô muốn ở thì ở nên không đu theo tin này tin nọ mà căn cứ vào thực tế và nhu cầu của mình. Có điều về khu này tối chắc hạn chế đi lại vì đèn đường không có, lỡ có đói lòng đêm hôm thì cũng mì tôm chiến thôi . 2 năm nữa hi vọng tiện ích với dân cư đầy đủ dần lên lúc đó mọi chuyện lại khác.
e thấy khu này bắt đầu xây nhiều dự án rồi, e có mảnh đất ở đây đang mong mọi người về đông vui là e cũng xây nhà luôn. chứ ở 1 mình 1 khu sợ lắm :)))

• Like
Reactions: huibeatles
Tập Lái
21/3/17
6
12
2
40
Theo em ở Thủ Đức có TDH Trường Thọ (chỗ em ở) là hợp tiêu chí hàng xóm của bác, hầu hết là gia đình có 1-2 con, có thêm ông bà ở chung. Em đang ở đây, sáng nào cũng có rất đông các bác/các chị ở dưới sân chơi trông cháu.
Cảm ơn bác! Em thật sự vẫn muốn ở nhà liền đất hơn ở chung cư.

Hạng B2
25/12/10
298
2.811
93
Mong các bác tư vấn giúp.
Em đang nhắm 2 dự án này, mua để dành chứ không phải do nhu cầu cần để ở ngay. Cả 2 dự án trên hiện trạng đều đang dư hàng chưa bán hết của giai đoạn 1.
Em có một khoản đủ mua Centana Điền Phú Thành không phải vay ngân hàng điều này thuận tiện vì mua xong để đó, xây dựng tự do hoặc chuyển nhượng cũng dễ. Hiện sắp có mở bán giai đoạn 2.
Em xem luôn cả bên Park Riverside, em ưng bên này hơn vì bên này thì gần TP hơn nhưng ngặt một nỗi là bán luôn cả nhà xây thô nên giá bị cao hơn và vì vậy em sẽ phải vay thêm ngân hàng một khoản đồng nghĩa với việc phải cày cuốc thêm để trả gốc và lãi cho khoản vay (việc này cũng hơi căng nhưng em có thể làm được).

Các bác tư vấn giúp em nên chọn phương án nào?
Hi bác,
Hôm qua em cũng vừa ghé Park Riverside nè, thấy xây dựng và cơ sở hạ tầng cũng OK và đẹp duy chỉ có điều đường vào hơi xấu 1 tí. Nếu bác mua em thấy xuống tiền Park Riverside là ổn, nhưng mà nghe sales báo thì hàng giai đoạn 1 bán gần hết rồi, chỉ còn những căn diện tích lớn thôi 8x23m nghe đâu 4,6 tỉ. Giai đoạn 2 thì cuối tháng này mới mở bán, nghe đâu giá rumour là 3,2 tỉ cho căn 5x15m. Chúc bác sớm có quyết định nhé.