Hạng D
25/6/09
1.674
10.188
113
Nếu anh có được kích thước hố thang chuẩn thì nhập mà táng.
Ko thì tìm ông nào có tiếng để lắp ráp cân chỉnh cho chuẩn. Vì còn vấn đề hậu lắp ráp, bảo dưỡng trong quá trình sử dụng.
Ko nữa thì thôi khỏi lắp :D
Hố có 1750x2100 thôi Khánh. Nhà phố chứ có phải bui đinh đâu. Khộ thế :(
Mà ông nào có tiếng??

Hạng D
7/3/07
2.225
54.967
113
Tiện thể,cho mình hỏi mấy anh kỹ sư kết cấu.,thang máy.?

@thaytulangman , @btpaul ,@liquid ..?

Tường ,vách hố thang có TCVN nào quy định bắt buộc phải là BÊ TÔNG toàn bộ không các anh? Nhiều khi,C/cư cao 30-40 tầng..ray dẫn của nó phải gá và bắt toàn bộ vào tường bê tông chứ? chứ đôi khi chỉ có gạch thì bắt vào sao mà chắc chắn được?

Cho mình hỏi nu xíu nha?
Làm dầm giữa tầng dc rồi anh, bê tông hay thép đều được, không nhất thiết phải đúc lõi thang BT
1 người từng làm giám sát hố thang 6 tháng cho thang máy hisa elevator cho biết :p

Hạng B2
11/7/18
115
3.132
84
Quan trọng nó phải phù hợp với diện tích nhà mình nữa, chứ nó to hơn lỗ thang nhà mình thì thua.

Vâng,thì em nói cái thang FOSCO đó..thằng bạn như bắt được vàng..con thang đó,giá trên mạng..mà đa phần SX tại TQ.Hàn quốc..ráp tại TQ giá không dưới 480tr..Otis sx..

công tháo dỡ,vận chuyển,lắp lại..hiệu chỉnh nghe nói gần gần 30tr,..total khoảng 60tr..cực rẻ,cực xịn trong tầm giá..

Ngang x sâu x cao

1450 x 1575 x 2420..mm

em mới hỏi,nó bẩu vậy..đi êm zu bà zù..nó mất em 1 chầu chìm xuồng tại bến cho em..công giới thiệu.Tại vì,Nedfon fan là bên bạn em có vp ở đây..giới thiệu cho em bít....

• Like
Reactions: taylaihanoi
Hạng D
25/6/09
1.674
10.188
113
Vâng,thì em nói cái thang FOSCO đó..thằng bạn như bắt được vàng..con thang đó,giá trên mạng..mà đa phần SX tại TQ.Hàn quốc..ráp tại TQ giá không dưới 480tr..Otis sx..

công tháo dỡ,vận chuyển,lắp lại..hiệu chỉnh nghe nói gần gần 30tr,..total khoảng 60tr..cực rẻ,cực xịn trong tầm giá..

Ngang x sâu x cao

1450 x 1575 x 2420..mm

em mới hỏi,nó bẩu vậy..đi êm zu bà zù..nó mất em 1 chầu chìm xuồng tại bến cho em..công giới thiệu.Tại vì,Nedfon fan là bên bạn em có vp ở đây..giới thiệu cho em bít....
Vậy thì quá ngon. Nhưng thang mấy người mà ngang nhỏ thế?

Trùm Cô
27/11/07
855
47.231
93

Ngang x sâu x cao

1450 x 1575 x 2420..mm

Giá nghe thơm quá anh. Không biết kiếm nguồn nào có hàng thang máy TL nhỉ. Sắp tới mình cũng có nhu cầu.