Hạng D
14/12/13
1.332
10.199
113
Nếu anh có được kích thước hố thang chuẩn thì nhập mà táng.
Ko thì tìm ông nào có tiếng để lắp ráp cân chỉnh cho chuẩn. Vì còn vấn đề hậu lắp ráp, bảo dưỡng trong quá trình sử dụng.
Ko nữa thì thôi khỏi lắp :D

Bác biết chỗ nhập không? Xin khai sáng, mình cũng đang cần. Tầm Ngân sách 700 tr - 800 tr được không bác @nqkhanhn ?

• Like
Reactions: taylaihanoi
Hạng B2
25/2/19
409
4.436
156
41
Cảm ơn anh Gừng,

Nhưng mà,mình đang hỏi TCVN hay QCVN quy định hay không?..chứ còn giải thích mà không dựa vào Luật thì khó nói lắm..

Vách hố thang..bên thì bê tông..

View attachment 1984803

Bên thì gạch...?

View attachment 1984804
Cái hình của anh, thì vách bê tông thì nó làm giếng thang to hơn cần thiết nên nó làm hệ khung bắt ray. Hình 2 là cái bracket nó đã bắt vào cái dầm thép, rồi xây đè lên dầm thép. Chứ ray bắt vào tường gạch nó chịu sao nổi. Hãng nào nó cũng làm thế chứ ko có QC, TC gì đâu.

Hạng B2
25/2/19
409
4.436
156
41
Chả là nhà em tính lắp cái thang máy gia đình, nên lên đây hỏi các cao nhân một số thông tin trước khi lắp đặt:
  1. Nếu hố thang nhà em đang để 1750 x 2000 thì có thể lắp được thang bao nhiêu kg?
  2. Dự tính là trệt, lửng 4 lầu với sân thượng, em tính là 7 điểm dừng thì chi phí bao nhiêu tiền?
  3. Có thể lắp hộp thẻ (hay gì đó, em không biết gọi sao) để lầu 4 và sân thượng chỉ mình có thể sử dụng? không cho khách lên các lầu đó?
  4. Công ty nào làm thang tốt và giá hợp lý?
  5. Tý quên, hố thang bên dưới cần để sâu bao nhiêu?
Em đã hỏi bên điện lực, họ nói sẽ lắp điện 3 pha khi nhà em yêu cầu.

Cảm ơn góp ý của các bác.
Anh chủ cứ google mấy cty chuyên lắp đặt thang máy, tụi nó tư vấn nhiệt tình cho anh. Đầy đủ trong khoảng ngân sách của a, từ thang liên danh đến thang "có tiếng" - như Mitshu là ngon rồi. Tầm khoảng giá từ con i10 đến con Kona tha hồ lựa.

• Like
Reactions: taylaihanoi
VIP CARD MEMBER
3/2/07
1.007
230
63
54
mua thang máy lắp ráp Mitsu tầm 400tr đổ lại , đảm bảo ko có cái gì do Mitsu sx hết , cùng lắm là cái PLC là của mitsu . ( động cơ ko hộp số tên Mitsu là của 1 em Torin China chuyển qua Thái để đổi tên qua thôi)

BMX confirmed
Hạng B2
9/5/07
329
1.352
93
mua thang máy lắp ráp Mitsu tầm 400tr đổ lại , đảm bảo ko có cái gì do Mitsu sx hết , cùng lắm là cái PLC là của mitsu . ( động cơ ko hộp số tên Mitsu là của 1 em Torin China chuyển qua Thái để đổi tên qua thôi)
Giá đó thì mua máy kéo với PLC gì thì ổn anh.