Tập Lái
29/4/20
14
47
13
Cảm ơn các anh, sẵn chỉ dùm mình chỗ nào ăn buffet ổn ở Vũng Tàu luôn. Lâu rồi không có đi nên không biết qua đợt dịch vừa rồi còn chỗ nào ăn được không nữa

Chạy tới bà rịa hoặc vũng tàu cho rồi, bà rịa thì bánh canh long hương, hoặc vô long sơn. Ra khỏi cao tốc chỉ có mấy trạm dừng chân bò sữa hoặc bánh bao 69 thôi.
Chính xác! Nhà bx em ở VT, nên em về thường xuyên.

Nếu gia đình anh thớt có thể sắp xếp khởi hành tầm 6h kém, thì nên ăn sáng VT luôn. Hoặc Bánh Canh Long Hương cũng được. Mấy chổ dọc đường, đa phần không sạch. Giá cả cũng tùy, em đi đoàn cũng hay ghé, nhưng thật sự không thích.

Nếu gia đình không thể đi sớm, thì nên ghé đâu đó trong SG ăn sáng, rồi hãy khởi hành.
Hết cao tốc ra vòng xoay quay lại hướng Long thành 1 chút xíu. Quán phở 10 tây.
View attachment 2269742
Tới Bà Rịa cà phê ăn sáng luôn cho khỏe anh. Quẹo vô trong khỏi QL chút, nhiều quán cf sân vườn lớn.
Sung chút nữa thì tới VT luôn.. :)
Em hay ăn ở cơm tấm Kiều Giang: cao tốc rẽ vào QL51 hướng đi VT khoảng 1km, bên tay phải.
Ăn đc, giá hơi cao so với mặt bằng chung.
Vừa ra cao tốc có cơm tấm Kiều Giang, cũng tạm được

Hạng D
6/9/07
4.511
37.902
113
Cảm ơn các anh, sẵn chỉ dùm mình chỗ nào ăn buffet ổn ở Vũng Tàu luôn. Lâu rồi không có đi nên không biết qua đợt dịch vừa rồi còn chỗ nào ăn được không nữa
Lần đầu em nghe buffet ở VT.

Nếu bác thích nhà hàng, hơi sang chút, sạch sẽ, lịch sự thì ghé Gành Hào.

Nếu bác thích hải sản bình dân, ngon miệng, thì ghé quán Ốc Tự Nhiên, Thành Phát.

Mấy chục năm du lịch, ăn chơi ở đây, em chưa vô mấy chổ buffet bao giờ. :)

• Like
Reactions: otomoichaypin
Hạng B2
14/2/20
341
169
43
44
Ngoài lề xi, cho mình hỏi từ mai chí thọ đi cao tốc ra vũng tàu, giá nhiu, xe 7 chỗ

Hạng D
16/10/06
1.547
9.999
113
sites.google.com
Lần đầu em nghe buffet ở VT.

Nếu bác thích nhà hàng, hơi sang chút, sạch sẽ, lịch sự thì ghé Gành Hào.

Nếu bác thích hải sản bình dân, ngon miệng, thì ghé quán Ốc Tự Nhiên, Thành Phát.

Mấy chục năm du lịch, ăn chơi ở đây, em chưa vô mấy chổ buffet bao giờ. :)

Ốc hùng chi oser hay ghé nữa a,hihi

• Like
Reactions: badmonkey
Hạng D
26/3/15
1.349
19.894
113
Anh có ăn quán gà vợ thằng đậu chổ ngã 3 nhơn trạch vô xíu ko, xưa đi cát lái hay ghé đó từ hồi qua cao tốc ko biết quán đó còn ko nữa!
Quán này đổi chủ nên giờ rất tệ, dân địa phương hầu như ko ghé nữa, chỉ có mấy người ko biết tưởng quán cũ nên mới ghé

P/s: Bác chủ thớt có thể chạy xuống tới đoạn chùa Thường Chiếu, đối diện chùa (qua khỏi đoạn con lươn hở 50m) có quán bún bò Huế do người Huế chính gốc nấu, khá ngon và giá hợp lý ạ

Hạng D
16/10/06
1.547
9.999
113
sites.google.com
Quán này đổi chủ nên giờ rất tệ, dân địa phương hầu như ko ghé nữa, chỉ có mấy người ko biết tưởng quán cũ nên mới ghé

P/s: Bác chủ thớt có thể chạy xuống tới đoạn chùa Thường Chiếu, đối diện chùa (qua khỏi đoạn con lươn hở 50m) có quán bún bò Huế do người Huế chính gốc nấu, khá ngon và giá hợp lý ạ

Cám ơn thông tin của bác, về sau đi cao tốc thì vô long sơn ăn gà nướng cũng ổn, chỉ là quán vợ thằng đậu có cháo gà với lòng xào mướp nữa, cũng hơi tiếc!

• Like
Reactions: nghiarom