Ăn Gì - Ở Đâu? Tư vấn trạm dừng ăn sáng trên đường Sài Gòn-Vũng Tàu

Tập Lái
29/4/20
5
0
0
2272986

Sắp tới mình có chuyến SG-VT, dự kiến ăn sáng sau khi ra khỏi cao tốc, mà chưa biết chỗ nào ngon, giá cả chấp nhận được. Nhờ anh em OS giới thiệu dùm.

Cám ơn anh em nhiều

Last edited by a moderator:
Hạng D
6/9/07
2.682
4.575
113
Xác nhận
confirm
Chạy tới bà rịa hoặc vũng tàu cho rồi, bà rịa thì bánh canh long hương, hoặc vô long sơn. Ra khỏi cao tốc chỉ có mấy trạm dừng chân bò sữa hoặc bánh bao 69 thôi.
Chính xác! Nhà bx em ở VT, nên em về thường xuyên.

Nếu gia đình anh thớt có thể sắp xếp khởi hành tầm 6h kém, thì nên ăn sáng VT luôn. Hoặc Bánh Canh Long Hương cũng được. Mấy chổ dọc đường, đa phần không sạch. Giá cả cũng tùy, em đi đoàn cũng hay ghé, nhưng thật sự không thích.

Nếu gia đình không thể đi sớm, thì nên ghé đâu đó trong SG ăn sáng, rồi hãy khởi hành.

Hạng C
16/10/06
981
3.206
93
sites.google.com
Xác nhận
confirm
Chính xác! Nhà bx em ở VT, nên em về thường xuyên.

Nếu gia đình anh thớt có thể sắp xếp khởi hành tầm 6h kém, thì nên ăn sáng VT luôn. Hoặc Bánh Canh Long Hương cũng được. Mấy chổ dọc đường, đa phần không sạch. Giá cả cũng tùy, em đi đoàn cũng hay ghé, nhưng thật sự không thích.

Nếu gia đình không thể đi sớm, thì nên ghé đâu đó trong SG ăn sáng, rồi hãy khởi hành.
Anh có ăn quán gà vợ thằng đậu chổ ngã 3 nhơn trạch vô xíu ko, xưa đi cát lái hay ghé đó từ hồi qua cao tốc ko biết quán đó còn ko nữa!

Reactions: PT1015
Hạng D
6/9/07
2.682
4.575
113
Xác nhận
confirm
Anh có ăn quán gà vợ thằng đậu chổ ngã 3 nhơn trạch vô xíu ko, xưa đi cát lái hay ghé đó từ hồi qua cao tốc ko biết quán đó còn ko nữa!
Dạ không anh. Nếu thích ăn gà, em hay ghé quán Sơn Thủy ở Long Sơn cho lành. Gần nhà bx, nên hay hẹn mấy anh em chạy ra ăn, vui hơn. :)

Reactions: dccouq
Hạng B2
17/4/15
207
471
63
39
Xác nhận
confirm
Sắp tới mình có chuyến SG-VT, dự kiến ăn sáng sau khi ra khỏi cao tốc, mà chưa biết chỗ nào ngon, giá cả chấp nhận được, nhờ anh em OS giới thiệu dùm
Tới Bà Rịa cà phê ăn sáng luôn cho khỏe anh. Quẹo vô trong khỏi QL chút, nhiều quán cf sân vườn lớn.
Sung chút nữa thì tới VT luôn.. :)

Hạng C
16/10/06
981
3.206
93
sites.google.com
Xác nhận
confirm
Dạ không anh. Nếu thích ăn gà, em hay ghé quán Sơn Thủy ở Long Sơn cho lành. Gần nhà bx, nên hay hẹn mấy anh em chạy ra ăn, vui hơn. :)
Gà nướng với hào nướng long sơn thì e cũng hay ăn, nhưng chổ vợ thằng đậu cũng hay lắm bác nguyên con làm 2 3 món cháo nướng lòng xào lun,hihi. Để hôm nào quẹo vào xem thử!

Reactions: badmonkey
Hạng C
8/5/16
835
586
63
Sắp tới mình có chuyến SG-VT, dự kiến ăn sáng sau khi ra khỏi cao tốc, mà chưa biết chỗ nào ngon, giá cả chấp nhận được, nhờ anh em OS giới thiệu dùm
Em hay ăn ở cơm tấm Kiều Giang: cao tốc rẽ vào QL51 hướng đi VT khoảng 1km, bên tay phải.
Ăn đc, giá hơi cao so với mặt bằng chung.

Chỉnh sửa cuối:

Giới thiệu

• Giấy phép MXH số 526/GP-BTTTT do Bộ TTTT cấp ngày 12/10/2015.
    Chịu trách nhiệm nội dung: Ngô Kỳ Lam .
    Công Ty Cổ Phần Ô Tô Xuyên Việt
    Địa chỉ: Tầng 6, Toà Nhà Việt Úc, 402 Nguyễn Thị Minh Khai, Phường 5, Quận 3, TP.HCM, VN.
    ĐT: 028 7307 6667

Facebook