Hạng B2
3/8/12
295
252
63
Ở Long hải có khu resort Biển Long hải ( Oceanami ? ) có được không các bác?

Hạng D
6/9/07
4.511
37.902
113
Ở Long hải có khu resort Biển Long hải ( Oceanami ? ) có được không các bác?
Bên trong em không biết, chưa ở. Nhưng em nhớ bãi biển khúc này toàn đá. Nếu bác chỉ đến nghĩ dưỡng, bơi hồ bơi ... chắc ổn.

PS, bác nên gọi KS hỏi bãi biển có xuống tắm được không.

• Like
Reactions: ksxdcd
Hạng C
18/5/20
712
1.027
93
Ngoài lề xi, cho mình hỏi từ mai chí thọ đi cao tốc ra vũng tàu, giá nhiu, xe 7 chỗ
7 chỗ thì ko biết còn 4 chỗ là 40k nha bác. Chắc cùng giá hoặc hơn 10k (em đoán thế)

Hạng D
24/9/13
1.111
1.456
113
Sài Gòn - Vũng Tàu 100km cứ cách 100m có quán ăn, muốn ghé đâu chã được hơi đâu nhịn cho đau bao tử để tìm tới một nơi vừa đông vừa sợ covid :D

• Like
Reactions: truongthi2525
Hạng D
9/2/18
3.408
5.004
113
41
Bà Rịa Vũng Tàu
Chính xác! Nhà bx em ở VT, nên em về thường xuyên.

Nếu gia đình anh thớt có thể sắp xếp khởi hành tầm 6h kém, thì nên ăn sáng VT luôn. Hoặc Bánh Canh Long Hương cũng được. Mấy chổ dọc đường, đa phần không sạch. Giá cả cũng tùy, em đi đoàn cũng hay ghé, nhưng thật sự không thích.

Nếu gia đình không thể đi sớm, thì nên ghé đâu đó trong SG ăn sáng, rồi hãy khởi hành.
Ghé thử bánh canh Thuý (quán gốc Long Hương) gần bánh canh Long Hương nhé sẽ thấy khác biệt, vì ngay cổng chào quán Long Hương là quán chủ khác lấy đất làm lại.
Không thì vô trong trung tâm Phú Mỹ hoặc TP Bà Rịa ngon hơn quán dọc đường vì bán cho khách du lịch.

• Like
Reactions: badmonkey
Hạng D
6/9/07
4.511
37.902
113
Ghé thử bánh canh Thuý (quán gốc Long Hương) gần bánh canh Long Hương nhé sẽ thấy khác biệt, vì ngay cổng chào quán Long Hương là quán chủ khác lấy đất làm lại.
Không thì vô trong trung tâm Phú Mỹ hoặc TP Bà Rịa ngon hơn quán dọc đường vì bán cho khách du lịch.
Em ghé bánh canh LH cũng hơn chục năm trước, lúc chưa lấy vợ VT. Sau này toàn ráng chạy thêm 30p về tới nhà, ăn ở nhà cho phẻ.

• Like
Reactions: PMH82
Hạng C
28/4/10
580
705
113
Sài Gòn
Nếu muốn ăn sáng trong Bà Rịa thì có mấy chỗ sau ăn được:
  • Mì/hủ tiếu: hẻm đối diện cửa hàng TGDĐ, bên phải đường (cổng chào BR chạy thẳng vào theo đường CMT8 gần tới bùng binh nhà sách Bạch Đằng)
  • Bún bò Huế: đường Nguyển Thanh Đằng (cổng chào BR chạy thẳng vào theo CMT8, đến ngã tư với Nguyễn Thanh Đằng thì quẹo trái, vừa qua khỏi ngã tư Huỳnh Tấn Phát nhìn bên tay mặt)
  • Phở Phú Vương: cũng rẽ trái vào Nguyễn Thanh Đằng nhưng tiếp tục chạy thẳng qua bùng binh để vào đường đôi Hùng Vương chạy thêm chừng 500m (qua khỏi 1 ngã tư) sẽ thấy quán ngay góc đường bên trái.
  • Cháo lòng: chạy thẳng CMT8 qua bùng binh nhà sách Bạch Đằng sẽ gặp ngã 3 Tôn Đức Thắng, quẹo trái chạy thẳng TĐT qua ngã 4 với Trần Hưng Đạo sẽ thấy quán bên tay trái.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
3/12/19
723
2.026
93
Đồng nai
nguyên đoạn từ cao tốc tới BR k có quán nào ngon hết, bác siêng thì vòng lại long thành nhiều quán ăn ok, k thì vô nhơn trạch, có phở Ao Sen, Phở Nghĩa cũng ngon.
Tốt nhất đi sớm chạy xuống Bà Rịa vô thành phố ăn đi bác. Quấn nào thì các bác ở trên chia sẻ rồi :d