Hạng D
26/3/15
1.349
20.122
113
Cám ơn thông tin của bác, về sau đi cao tốc thì vô long sơn ăn gà nướng cũng ổn, chỉ là quán vợ thằng đậu có cháo gà với lòng xào mướp nữa, cũng hơi tiếc!
Quán vợ thằng Đậu thì đặc sản là gà nướng chao ăn kèm rau luộc vị rất lạ và cá lóc hấp bầu, ngày xưa còn cá lóc đồng nên ăn bộ ruột rất ngon và ko bị hôi rêu/sình, nhưng giờ cá đồng hiếm rồi..., cũng gần 10 năm mình chưa ghé lại, ko biết có gì ngon ko. Còn món cháo gà với lòng xào mướp thì quán gà Tám Phước (AKA gà chó chụp) ở gần trung tâm huyện Nhơn Trạch mới ngon, giờ đổi chủ ẹ lắm rồi bác ạ

Hạng B2
11/3/17
153
908
103
Em thì trăm lần như 1: lái xe tới trạm Hoa mai, cả nhà đi vệ sinh xong thì ghé vô trong mua mấy ly cafe sữa pha máy + mấy cái bánh kếp mang ra ghế đá ngồi thưởng thức.

Cafe ở đây cả nhà em đều thích. Thơm ngon lạ kỳ.

Hạng B2
3/8/12
295
252
63
Các bác làm ơn cho hỏi trên đường đi từ SG - VT có gì cần phải chú ý, cẩn thận không?

Chỗ nào xxx hay phục kích....

Em lâu cũng không đi đường này mà mấy hôm tới phải đi tuyến SG - Long hải nên muốn hỏi các bác một chút kinh nghiệm cho chuyến đi thuận buồm xuôi gió!

Tiện thể các bác cho em hỏi thêm khu vực Long hải có ks hoặc resort nào có thể nghỉ 1 đêm ổn không ( tiêu chí giá thành và chất lượng tốt để hưởng không khí biển cũng như bơi biển 1 chút). Em định đi 5-6 người.

Cảm ơn các bác

Hạng D
6/9/07
4.511
37.902
113
Các bác làm ơn cho hỏi trên đường đi từ SG - VT có gì cần phải chú ý, cẩn thận không?

Chỗ nào xxx hay phục kích....

Em lâu cũng không đi đường này mà mấy hôm tới phải đi tuyến SG - Long hải nên muốn hỏi các bác một chút kinh nghiệm cho chuyến đi thuận buồm xuôi gió!

Tiện thể các bác cho em hỏi thêm khu vực Long hải có ks hoặc resort nào có thể nghỉ 1 đêm ổn không ( tiêu chí giá thành và chất lượng tốt để hưởng không khí biển cũng như bơi biển 1 chút). Em định đi 5-6 người.

Cảm ơn các bác
Đường SG - VT biển báo rõ ràng, vào/ra KDC có biển. Toàn tuyến có con lươn giữa, nên chạy khá an toàn. CSGT bắn tốc độ đứng công khai, nên anh thấy các ảnh thì yên tâm đi tiếp, còn bị gọi vô, là chắc chắn "tèo" rồi. :D

Resort ở LH nhiều lắm, bác thích cái nào cứ vô, tùy theo nhu cầu gia đình, giá cả. Em mấy lần ở Resort Thùy Dương khá ổn. Gần đó có cái Chùa Khỉ, xẹt vô tham quan.

• Like
Reactions: ksxdcd
Hạng D
26/8/13
1.947
5.496
113
42
Biên Hòa - Đồng Nai
Đường SG - VT biển báo rõ ràng, vào/ra KDC có biển. Toàn tuyến có con lươn giữa, nên chạy khá an toàn. CSGT bắn tốc độ đứng công khai, nên anh thấy các ảnh thì yên tâm đi tiếp, còn bị gọi vô, là chắc chắn "tèo" rồi. :D

Resort ở LH nhiều lắm, bác thích cái nào cứ vô, tùy theo nhu cầu gia đình, giá cả. Em mấy lần ở Resort Thùy Dương khá ổn. Gần đó có cái Chùa Khỉ, xẹt vô tham quan.

Thùy Dương biển hơi đá nên sau này em ít đi, cao cấp hơn xíu thì có Lan Rừng Phước Hải, Thùy Dương chạy lên xíu là tới

• Like
Reactions: badmonkey