Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
27/10/15
5
32
13
Tôi có miếng đất ở Khu phố 6, P. Linh Đông, Q.Thủ Đức ; DT: 238m2; ngang 8,8m; dài: 27m; hai mặt tiền đường nội bộ 5m. Rất mong các bác OS tư vấn dùm là với miếng đấtnhư vậy thì mình xây phòng trọ cho thuê thì nên xây thế nào, và cần trang bị những gì, tổng chi phí hết bao nhiêu ?

Đọc trên OS thấy có bác nvquang kinh doanh phòng chọ nghe mà ham quá. Các bác nào có kinh nghiệm thì tư vấn dùm. Nếu xây hết diện tích như trên thì được bao nhiêu phòng ??? Tôi không trực tiếp kinh doanh mà sẽ giao sỉ luôn.
Tư vấn xây phòng trọ Q. Thủ Đức

Cám ơn các bác trước.

Tập Lái
24/3/14
0
16
3
Không liên quan nhưng em xin phép rao ké cái nha bác..
Hiện em đang bán một vài nền đường số 5, p. Linh chiểu, gần VinCom Thủ Đức. Đã có sổ hồng riêng từng nền, diện tích 60m2, xây dựng tự do.
Giá: ~ 1,9 tỷ/nền.
Bác nào quan tâm alo em nhé:
Hoàng Văn - 0931.458.250

Attachments

Hạng D
28/6/13
1.030
1.276
113
HCM
Em cũng quan tâm tới lĩnh vực nhà trọ này, hóng bác @nvquang vào tư vấn cho chủ thớt để anh em cùng đc mở mang tầm mắt :)

• Like
Reactions: tranlinhvtoto
Cò Đất
22/6/12
5.457
39.641
113
Tiền xây mua thêm miếng nữa. Ta được gì?
1. Có 2 tài sản, muốn bán cũng dễ hơn tài sản đã xây chọ.
2. Hai năm sau bán bớt 1 cái. Chắc lãi kiếm đc cũng ko thua gì tiền thu chọ trong 2 năm. Mà còn thảnh thơi hơn.

Hóng anh Quang khô sặc dzô ném đá. :p

20/3/15
398
3.482
93
Tiền xây mua thêm miếng nữa. Ta được gì?
1. Có 2 tài sản, muốn bán cũng dễ hơn tài sản đã xây chọ.
2. Hai năm sau bán bớt 1 cái. Chắc lãi kiếm đc cũng ko thua gì tiền thu chọ trong 2 năm. Mà còn thảnh thơi hơn.

Hóng anh Quang khô sặc dzô ném đá. :p
Phèo cũng đang phân vân, nửa muốn xây chọ, nửa không. Nhưng vẫn nghiêng về không đó cho nó phẻ, sau này muốn đẩy đi cũng nhanh mà khỏi lổ tiền xây chọ.

Tập Lái
27/10/15
5
32
13
Nghe lời tư dzấn của bác ba bác phèo, nở thấy chí lí quá chừng.
Nhưng hổng bít tính như bài toán này thì các bác thấy sao
Đất giá 3,2 tỷ + 3,8 tỷ = 7 tỷ
Được 40 phòng , khoán doanh thu trọn gói thu về 50 chẹo.
600tr/7000 = 8,5%
Như vậy là khoảng 8 năm sẽ thu hồi vốn đầu tư.
Rất mong các bác cho ý kiến .
Hóng Bác quang tư dzấn dùm nở.

• Like
Reactions: tranlinhvtoto
Hạng B2
27/6/13
258
1.985
93
tùy vào khẩu vị rủi ro + khả năng kiếm kèo thơm của bác thôi, bác bán miếng đất + thêm tiền xây nhà nhắm dc kèo nào lợi nhuận khả quan hơn thì múc, còn quay qua quay lại hỏi bạn bè 4 phương mà éo thấy kèo gì ngon hết thì cứ xây trọ lụm tiền lẻ thôi chứ sao giờ :D

Status
Không mở trả lời sau này.