Hạng B1
31/8/16
81
53
18
36
Chào các bác, chẳng là nhà em có ý định mua xe trong tầm 2-3 tháng tới. Lần đầu mua xe nên cũng có nhiều thắc mắc mong các bác có kinh nghiệm chia sẻ ạ.
Số là nhà em đang kinh doanh khách sạn, giờ muốn sắm cái xe trước là để phục vụ gia đình, sau là phục vụ đưa đón khách ra sân bay hoặc đi tour. Ngân sách tầm 550-600tr hiện giờ em đang nhắm 2 em này
+ Innova (đời càng cao càng tốt) em này thì ăn uống nhẹ nhàng. Dễ cho thuê, dễ thanh lý. Nhược điểm là vỏ mỏng, ít an toàn, em cũng ko kết dáng của ỉn lắm.
+ Everest tầm đời 2010, 2011 em này ăn uống tốn kém hơn tí, thanh lý cũng mất giá hơn. Được cái dáng chắc chắn, hợp nhãn em hơn. (Có lẽ khách đi cũng thích hơn Ỉn)
+ Ngoài ra còn thêm lựa chọn nào nữa không ạ?
Em thì cũng không có thời gian chạy xe (em làm nhà nước). Nên tính thuê ông em họ làm tài. Lương tầm 3.5 - 4 củ, có khách thì chạy xe, không khách thì phụ em mảng điện đóm bên khách sạn.
Em mang lên đây nhờ các bác xem giúp nên chọn xe nào? Phương án kinh doanh thế có khả thi không? Khi mua cần chú ý gì? Cả 2 phương án nếu có xe số tự động thì tốt ạ. Thi thoảng em lấy xe tự lái cho nhẹ nhàng. Em ở tỉnh, định mua xe ở SG hoặc các tỉnh phía nam.
Cảm ơn các bác đã dành thời gian.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
2/5/16
1.926
1.874
143
Theo em thì bác thêm chút tiền chọn em Ertiga mói tinh của Suzuki đi, máy 1.4 thì không mạnh lắm nhưng bù lại rất tiết kiệm xăng.

• Like
Reactions: BBQ10 and sthn
Tập Lái
9/7/16
38
75
18
34
Theo em thì bác thêm chút tiền chọn em Ertiga mói tinh của Suzuki đi, máy 1.4 thì không mạnh lắm nhưng bù lại rất tiết kiệm xăng.
Hợp lý nè.
Mua con ỉn cũ làm vẹo gì cho khổ đời.

Tập Lái
19/8/16
45
22
8
34
Em thấy 7 chỗ thì thêm chút làm em Ertiga là phù hợp đấy bác ạ ko thì Carens
5 chỗ thì Cruze số sàn cũng tiết kiệm nhiên liệu, form đẹp mà giá cũng tầm vừa túi ( lăn bánh chưa tới 600 đâu ạ) mà lại được xe mới

• Like
Reactions: BBQ10
Hạng B1
31/8/16
81
53
18
36
Mình cũng có xem qua Ertiga và Rondo nhưng tầm 700tr thì hơi quá sức. Ngân sách 600tr là mình đã vay 200tr rồi

Tập Lái
19/8/16
45
22
8
34
Mình cũng có xem qua Ertiga và Rondo nhưng tầm 700tr thì hơi quá sức. Ngân sách 600tr là mình đã vay 200tr rồi
Vậy hơp lý là Aveo AT hoặc Cruze MT bác ạ.
Có gì bác add zalo hoặc alo em nhé : 0973 642 556 em Phương
Em sẽ hầu bác 24/24 luôn ạ :D

Hạng B2
14/10/14
191
113
43
Cần Thơ
Chào các bác, chẳng là nhà em có ý định mua xe trong tầm 2-3 tháng tới. Lần đầu mua xe nên cũng có nhiều thắc mắc mong các bác có kinh nghiệm chia sẻ ạ.
Số là nhà em đang kinh doanh khách sạn, giờ muốn sắm cái xe trước là để phục vụ gia đình, sau là phục vụ đưa đón khách ra sân bay hoặc đi tour. Ngân sách tầm 550-600tr hiện giờ em đang nhắm 2 em này
+ Innova (đời càng cao càng tốt) em này thì ăn uống nhẹ nhàng. Dễ cho thuê, dễ thanh lý. Nhược điểm là vỏ mỏng, ít an toàn, em cũng ko kết dáng của ỉn lắm.
+ Everest tầm đời 2010, 2011 em này ăn uống tốn kém hơn tí, thanh lý cũng mất giá hơn. Được cái dáng chắc chắn, hợp nhãn em hơn. (Có lẽ khách đi cũng thích hơn Ỉn)
+ Ngoài ra còn thêm lựa chọn nào nữa không ạ?
Em thì cũng không có thời gian chạy xe (em làm nhà nước). Nên tính thuê ông em họ làm tài. Lương tầm 3.5 - 4 củ, có khách thì chạy xe, không khách thì phụ em mảng điện đóm bên khách sạn.
Em mang lên đây nhờ các bác xem giúp nên chọn xe nào? Phương án kinh doanh thế có khả thi không? Khi mua cần chú ý gì? Cả 2 phương án nếu có xe số tự động thì tốt ạ. Thi thoảng em lấy xe tự lái cho nhẹ nhàng. Em ở tỉnh, định mua xe ở SG hoặc các tỉnh phía nam.
Cảm ơn các bác đã dành thời gian.
Tầm giá đó bác làm con innova là chuẩn như Bao Chuẩn luôn. Theo e là thế này nhé: lần đầu mua xe nên mua innova cũ, dễ sữa chữa, phụ tùng rẻ. Sau 2 or 3 năm bán lại lỗ chút đỉnh. Mua xe mới là lỗ sặc máu.
Ỉn 2009 tầm giá 550, form 2012, 2013 thì khoảng 650. Chạy 1nam lỗ chừng 30trieu, trong khi đó bác cho thuê xe ít gì cũng 10 trieu/tháng.
E khuyên bác nên mua Ỉn. Chào thân ái.

Hạng B1
31/8/16
81
53
18
36
Em vừa được tăng ngân sách nên có thể lên được Rondo hoặc Ertiga. Các bác có kinh nghiệm 2 dòng này tư vấn thêm cho em với ạ. Bác nào có giá tốt cứ cho vào chỗ kín ạ.
Lần này em chỉ quan tâm xe 7 chỗ hoặc 5+2 nên bác nào có sedan hoặc hatchback cho em hẹn dịp khác ạ. Cảm ơn cả nhà đã quan tâm.

Hạng B2
14/10/14
191
113
43
Cần Thơ
Em vừa được tăng ngân sách nên có thể lên được Rondo hoặc Ertiga. Các bác có kinh nghiệm 2 dòng này tư vấn thêm cho em với ạ. Bác nào có giá tốt cứ cho vào chỗ kín ạ.
Lần này em chỉ quan tâm xe 7 chỗ hoặc 5+2 nên bác nào có sedan hoặc hatchback cho em hẹn dịp khác ạ. Cảm ơn cả nhà đã quan tâm.
Rondo chật lắm bác. Nếu bác đi full thì nhớ mua thêm mấy chai dầu cù là hiệu con gà nhé. Còn nếu đi 4 thì ok. Băng cuối để hành lý. Ertiga thì còn tệ hơn, nếu sau 5 năm bác mới đổi xe thì quất xe mới, còn trong vòng 3 năm thì khuyên bác nên lấy xe cũ. E cũng đang chạy Ỉn đc 2 năm, ko phải fan của Toy nhưng hài lòng với những ji toy mang lại cho e. Nếu giadinh + dvu thì Ỉn là vô đối.

Hạng D
5/3/14
2.016
711
113
TPHCM
Có gì bác inbox cho em số phone hoặc gọi em theo số: 0938 868 369, em tên Tài, có gì em sẽ tư vấn cho bác dòng xe mà bác có thể mua được trong tầm tiền này để chạy và kinh doanh hợp lý nhất nha bác,

• Like
Reactions: BBQ10