Hạng F
29/10/16
11.591
22.256
113
Pháp
Mình đã nói bác cứ lấy biểu thuế nhập khẩu, thuế tiêu thụ đặc biệt, thuế giá trị gia tăng ra tính là có giá sơ bộ của cái xe rồi mà sao bác ko nghe vậy? Ko lẽ bác ko biết tính ah?
Việt Nam dân số 100tr nhưng thị trường ô tô rất nhỏ bé so với các nước phát triển, trong khi đó có bao nhiêu hãng xe đã có mặt tại Việt Nam. Do đó bác nghĩ bán 1 cái xe ăn lời hơn 300tr của người tiêu dùng dễ lắm ah? Bác đánh giá thấp người Việt Nam quá vậy?
Còn tại sao phải giảm sâu bán cắt lỗ, đơn giản là:
- Kinh tế biển trở xoay chiều trở nên khó khăn một cách nhanh chóng
- Định hướng sai trong triết lý kinh doanh
- Áp lực trả vay cho NH: nợ tới hạn, tiền lãi và chi phí hoạt động tính hàng ngày khi xe cứ để ko ko bán đc
- Sắp sang 2024 nên xe VIN 2022, 2023 càng trở nên mất giá hơn
Mình biết bác là VK Pháp và là dân làm mướn ko có kiến thức tài chính nhưng ít ra cũng nên suy nghĩ và nhìn nhận vấn đề khó khăn của doanh nghiệp. Người “phương Tây” rất văn minh mà!
Em trã lời rồi, bên em không có gì hết, giá bao nhiêu trã bao nhiêu ... Hết
Vạy khi nhà ..Salon VN bớt đến 500 triệu / xe thì nó lấy gì ăn, bán < margin à ..mua 10 bán 2 ? bác biết cách thức thính margin chưa ?

Vậy bớt nửa tỉ, nhà bác có lời không ? tính toán như thế nào mà phải bán nhất định bán lỗ ...
Logic không bác

Vậy nó bớt 500 triệu thì nó vẩn còn lời hay lỗ ..rất dể hiểu .. vẩn lời cho nên mới bán

Đừng nhét vào VN trong đây, đây là giá bán thôi, các DLV cứ kéo chuyện nầy qua chuyện khác.
Còn xe Vin thì em đang đợi ở bên kế nhà em có Vinpol không, nếu có thì mua ... ngay thôi

Thứ nửa không liên quan đến cá nhân trong đây, do đó, nếu bác chỉ trích cá nhân thì thú thật em không theo được, vì trình độ em không bằng ...

Thêm nửa, em không phải việt kiều song tịch mà chỉ là gốc việt ....bác đừng lấy cái nầy chọi cái kia ..nếu muốn chứng minh và định nghĩa em cho ..
Đừng đem về tài chính mà nói đến gốc gác, rồi tây phương . dẩn dắt vdư luận theo có lợi nhất ... điều nầy em vừ học rồi

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
21/9/10
1.937
11.045
113
Em trã lời rồi, bên em không có gì hết, giá bao nhiêu trã bao nhiêu ... Hết
Vạy khi nhà ..Salon VN bớt đến 500 triệu / xe thì nó lấy gì ăn, bán < margin à ..mua 10 bán 2 ? bác biết cách thức thính margin chưa ?

Vậy bớt nửa tỉ, nhà bác có lời không ? tính toán như thế nào mà phải bán nhất định bán lỗ ...
Logic không bác

Vậy nó bớt 500 triệu thì nó vẩn còn lời hay lỗ ..rất dể hiểu .. vẩn lời cho nên mới bán

Đừng nhét vào VN trong đây, đây là giá bán thôi, các DLV cứ kéo chuyện nầy qua chuyện khác.
Còn xe Vin thì em đang đợi ở bên kế nhà em có Vinpol không, nếu có thì mua ... ngay thôi

Thứ nửa không liên quan đến cá nhân trong đây, do đó, nếu bác chỉ trích cá nhân thì thú thật em không theo được, vì trình độ em không bằng ...

Thêm nửa, em không phải việt kiều song tịch mà chỉ là gốc việt ....bác đừng lấy cái nầy chọi cái kia ..nếu muốn chứng minh và định nghĩa em cho ..
Đừng đem về tài chính mà nói đến gốc gác, rồi tây phương . dẩn dắt vdư luận theo có lợi nhất ... điều nầy em vừ học rồi
Mình nói rõ rồi mà bác vẫn ko hiểu thì mình xin thua.
Qua cái tầm hiểu biết và suốt ngày chê bai nghĩ xấu cho đất nước con người VN, từ chối mình là người Việt Nam như bác thì mình biết mặc dù bác là người Pháp thì bác cũng chỉ đc xem là 1 thằng nhập cư ko hơn ko kém, là tầng lớp đáy, là nô lệ của thực dân mà thôi.
Mình du học 5 năm ở Châu Âu nên hiểu rõ xã hội bọn đó nó phân biệt như thế nào mà, bác đừng nghĩ chỉ có bác đc sống ở EU thôi nhé

Hạng F
29/10/16
11.591
22.256
113
Pháp
Mình nói rõ rồi mà bác vẫn ko hiểu thì mình xin thua.
Qua cái tầm hiểu biết và suốt ngày chê bai nghĩ xấu cho đất nước con người VN, từ chối mình là người Việt Nam như bác thì mình biết mặc dù bác là người Pháp thì bác cũng chỉ đc xem là 1 thằng nhập cư ko hơn ko kém, là tầng lớp đáy, là nô lệ của thực dân mà thôi.
Mình du học 5 năm ở Châu Âu nên hiểu rõ xã hội bọn đó nó phân biệt như thế nào mà, bác đừng nghĩ chỉ có bác đc sống ở EU thôi nhé
Tôi nói lạ, không phải là chê bai VN, đọc kỹ lại, bạn đừng đánh chuyện bán rẽ bán đắtv qua chê VN.
Do đó chuyện bán xe là bán xe, chẵng liên quan gì đến quốc tịch, kiểu "dẩn dắt dư luận có lợi cho mục đích" ... Nên nhớ điều nầy có lẽ các bác từng học rồi
Thứ nửa tôi cũng không nói đến cá nhân, tức là chỉ trích cá nhân bất cứ một ai, đó là điều thứ 2, DLV dùng để dẩn dắt dư luận qua một mục đích, hay nói đúng là chuyển đề tài một cách khéo léo

Hiện tại bạn đang cố đẩy và che đậy cái ăn dầy của các garage VN qua chuyện quốc tếchỉ trích cá nhân. đó là thủ thuật của các DLV . Tôi từng nói vợ tôi là thạc sĩ về báo chí , tuyên truyền và truyền thông thông tin, thì không nhiều thì ít tôi phải biết điều nầy rất rỏ ràng

Bàn về chủ đề bớt cả trăm triệu trên 1 chiếc xe và các salon xe ở VN ăn dầy thế nào

Trước nhất Margin đựợc định nghĩa ...

(giá bán khôngthuế - Giá mua không thuế) / Giá bán không thuế

Và dĩ nhiên tất cả những thuế là do người mua chịu
Do đó dù có thế nhập, thuế tiêu thụ đặc biệt, vận chuyển thì người mua phải chịu
Vậy xin hỏi bớt 300 triệu thì nhà bán xe có lời hay không

Tôi rất vui vẽ và chia se kiến thức, không phải là dư luận viên cũng không chỉ trích cá nhân, và nhất là công nhận cái đúng và sai. Đó là nguyên tắc của tôi .

• Haha
Reactions: Braveman
Hạng D
21/9/10
1.937
11.045
113
Tôi nói lạ, không phải là chê bai VN, đọc kỹ lại, bạn đừng đánh chuyện bán rẽ bán đắtv qua chê VN.
Do đó chuyện bán xe là bán xe, chẵng liên quan gì đến quốc tịch, kiểu "dẩn dắt dư luận có lợi cho mục đích" ... Nên nhớ điều nầy có lẽ các bác từng học rồi
Thứ nửa tôi cũng không nói đến cá nhân, tức là chỉ trích cá nhân bất cứ một ai, đó là điều thứ 2, DLV dùng để dẩn dắt dư luận qua một mục đích, hay nói đúng là chuyển đề tài một cách khéo léo

Hiện tại bạn đang cố đẩy và che đậy cái ăn dầy của các garage VN qua chuyện quốc tếchỉ trích cá nhân. đó là thủ thuật của các DLV . Tôi từng nói vợ tôi là thạc sĩ về báo chí , tuyên truyền và truyền thông thông tin, thì không nhiều thì ít tôi phải biết điều nầy rất rỏ ràng

Bàn về chủ đề bớt cả trăm triệu trên 1 chiếc xe và các salon xe ở VN ăn dầy thế nào

Trước nhất Margin đựợc định nghĩa ...

(giá bán khôngthuế - Giá mua không thuế) / Giá bán không thuế

Và dĩ nhiên tất cả những thuế là do người mua chịu
Do đó dù có thế nhập, thuế tiêu thụ đặc biệt, vận chuyển thì người mua phải chịu
Vậy xin hỏi bớt 300 triệu thì nhà bán xe có lời hay không

Tôi rất vui vẽ và chia se kiến thức, không phải là dư luận viên cũng không chỉ trích cá nhân, và nhất là công nhận cái đúng và sai. Đó là nguyên tắc của tôi .
Lại nói nhăng nói cuộc, mời bác show data và cách tính.
Người “phương Tây” ko ai nói nhăng nói cuội như bác. Có khi nào nhìn vào gương và tự nhận thấy “mình vẫn là thằng tóc đen da vàng” chưa?

Hạng F
29/10/16
11.591
22.256
113
Pháp
Lại nói nhăng nói cuộc, mời bác show data và cách tính.
Người “phương Tây” ko ai nói nhăng nói cuội như bác. Có khi nào nhìn vào gương và tự nhận thấy “mình vẫn là thằng tóc đen da vàng” chưa?
Đúng là dư luận viên ...
Chủ đề viết là giảm 300 triệu kéo qua .... tóc vàng tóc đen da trắng da đen

Vậy bác có cách nào biện minh cho Salon bán xe ở VN giảm 300 triệu mà không ăn dầy không.

Còn "dẩn dắt dư luận theo chiều hướng có lợi" và "phương pháp định hướng dư luận xã hội" không nằm trong chủ đề của bài nầy

Hạng D
21/9/10
1.937
11.045
113
Đúng là dư luận viên ...
Chủ đề viết là giảm 300 triệu kéo qua .... tóc vàng tóc đen da trắng da đen

Vậy bác có cách nào biện minh cho Salon bán xe ở VN giảm 300 triệu mà không ăn dầy không.

Còn "dẩn dắt dư luận theo chiều hướng có lợi" và "phương pháp định hướng dư luận xã hội" không nằm trong chủ đề của bài nầy
Sao mình phải biện minh, giá đầu vào của 1 chiếc xe nhập khẩu tại Việt Nam = giá mua * thuế nhập khẩu * thuế tiêu thụ đặc biệt * thuế gtgt + chi phí vận chuyển. Đây là giá của 1 nhà NK phải trả để mang chiếc xe về Việt Nam, do đó khi bán phải cộng thêm chi phí (hoạt động, tài chính) thì mới hoà vốn đc.
Bác kêu ca giam 300tr vẫn lời dày thì chứng minh bằng data xem nào? Cứ nói nhăng nói cuội, tự nhận mình là người EU để khè ngừoi khác ah?
bản chất của bác trên diễn đàn này ai cũng biết

To all: Ai muốn biết bản chất @Osin như thê nào thì vào đây tham khảo nha

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
29/10/16
11.591
22.256
113
Pháp
Sao mình phải biện minh, giá đầu vào của 1 chiếc xe nhập khẩu tại Việt Nam = giá mua * thuế nhập khẩu * thuế tiêu thụ đặc biệt * thuế gtgt + chi phí vận chuyển. Đây là giá của 1 nhà NK phải trả để mang chiếc xe về Việt Nam, do đó khi bán phải cộng thêm chi phí (hoạt động, tài chính) thì mới hoà vốn đc.
Bác kêu ca giam 300tr vẫn lời dày thì chứng minh bằng data xem nào? Cứ nói nhăng nói cuội, tự nhận mình là người EU để khè ngừoi khác ah?
bản chất của bác trên diễn đàn này ai cũng biết
View attachment 3033066

To all: Ai muốn biết bản chất @Osin như thê nào thì vào đây tham khảo nha
Bạn đúng là dư luận viên, bây giờ qua cá nhân.
Mà theo chũ đề tôi cũng không trã lời về vấn đề nầy, nên mở thớt có liên quan

Vậy thử hỏi giá mua + tất cẳ thuế -> thì phần tất cả thuế đó ai sẽ trã ?
Do đó mới có công thức tính margin như trên. bạn đừng nói người bán trả ...dùm thuế cho người mua nhé .. Vậy theo chủ đế chính khi Salon giảm 300 triệu thì họ lời hay là bắt buộc phải bán lỗ tức là margin < 0 .

Hạng D
21/9/10
1.937
11.045
113
Bạn đúng là dư luận viên, bây giờ qua cá nhân.
Mà theo chũ đề tôi cũng không trã lời về vấn đề nầy, nên mở thớt có liên quan

Vậy thử hỏi giá mua + tất cẳ thuế -> thì phần tất cả thuế đó ai sẽ trã ?
Do đó mới có công thức tính margin như trên. bạn đừng nói người bán trả ...dùm thuế cho người mua nhé .. Vậy theo chủ đế chính khi Salon giảm 300 triệu thì họ lời hay là bắt buộc phải bán lỗ tức là margin < 0 .
Có công thức rồi đó anh “tây” da vàng, anh ko biết tính sao mà cứ nói nhăng nói cuội vậy?
Để mình dạy cho anh 1 lần cuối nhé:
Virtus sau khi giảm 300tr sẽ = 649tr
Theo như anh nói bán giá này đại lý vẫn ăn dầy thì có nghĩa:
Giá nhập khẩu * 1.7 (70% thuế nhập khẩu) * 1.35 (35% thuế TTĐB) * 1.1 (10% thuế gtgt) + 20tr( phí vận chuyển ước tính) < 649tr
Như vậy giá mua xe từ Ấn Độ phải thấp hơn 237tr { = [ 649 / (1.7 * 1.35 * 1.1) ] - 20tr } thì mới có lời.
Virtua bản base ở Ấn Độ đang bán lẻ khoảng $14.5k, vậy anh có nghĩ một nhà NK nhỏ ở Việt Nam có thể mua dứoi giá 237tr (khoảng $9.7k) hay ko? Đây là còn chưa tính chi phí hoạt động và tài chính (chi phí này hoàn toàn ko nhỏ)!
Xã hội Pháp thật kém may mắn có một công dân nhập cư kém hiểu biết và hay đặt điều như anh haizzzz