Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
6/5/07
324
1
16
46
QN_HCM
Dạo này e thấy bác huythanhtv và bác santa-lusia phấn khích quá...dù sao cũng chúc mừng bác. Cảm giác lái của vợ 2 các bác rất Fe ở mấy điểm thế này ( theo ý kiến chủ quan của em thôi) :

- MỚi ; khi làm việc với bất cứ cái gì mới, đều có sự thú vị của sự khám phá.
- MÀU TRẮNG ; cứ tưởng tượng bác đang sở hữu trên 1 trong 3 chiếc màu trắng duy nhất ở Sài Gòn (một thành phố năng động, trẻ trung bật nhất VN), cảm giác cứ lâng lâng khó tả(cái này rất thật , em không nói ngoai đâu vì hôm ở cảng em đã thử chạy 1 vòng trên cả xe màu bạc của bác datda rồi).
- Cuối cùng SANTA FE CHIẾC XE AN TOÀN, HIỆN ĐẠI, LÀ NIỀM TỰ HÀO CỦA NGƯỜI HÀN QUỐC, mà anh em phải tốn không ít sức lực và tiền bạc,tính mạng và của cải, cả sự lo lắng chờ đợi, mất ngủ mới có đc.

Vài cảm nhận chợt đến trong ngày nhận xe ( em không đc nhận đợt này cùng các bác ). Hôm nay em mới rãnh ngồi viết nó ra. Chúc các bác vui vẻ và cũng xin chân thành gởi lời cảm ơn đến các anh Hunguyen123, chelvo, Kiến vàng ...đã sát cánh cùng anh em trong thời gian mầt ăn mất ngủ vừa qua.
Cũng không quên Chúc công ty Triều An và bác Kỳ càng ngày càng phát đạt!
Chào thân ái quyết thắng!

Last edited by a moderator:
Hạng B2
25/8/06
236
1
18
47
Em mong Bác colorpen nhận một em 2010 đầu tiên của Việt Nam.

Tập Lái
20/6/09
3
0
0
Bài bị xóa vì viết bài không dấu, vi phạm nội quy. Bác Haiquanvn tuân thủ quy định của OS nhé!

Last edited by a moderator:
Hạng F
6/12/08
9.717
33
48
Ukraine
haiquanvn nói:
Minh Kỳ nói:
haiquanvn nói:
Bác chủ thớt ơi em hỏi tí, giá xe bác tính theo giá USD nào thể? nếu theo thị trường tự do thì 18,300 roài, nhưng bên bác trả tiền thuế theo tỷ giá liên Ngân hàng có 16,970 thôi (tổng thuế khoảng 22.000 usd) nếu vậy thì tiền chênh lệch thuế là gần 30 triệu đồng đó bác, e là lính mới, mê santaFE lắm, nếu bác tính cho em theo tỷ giá như bác đóng thuế cho Hải quan thì tốt quá, cái xe còn lại bác để cho em nhé.

Cảm ơn bác nhiều lắm

Mình có thể biết ngay ai viết bài này... Nhưng không tiện nói ra đâu. Bác cứ xài nick thật, người thật, việc thật đi, làm gì phải reg nick mới vậy ạ?

Xin giải thix rõ thêm. Tỉ giá liên ngân hàng là tỉ giá bình quân giữa các ngân hàng do ngân hàng nhà nước quy định. Ngoài ra còn một yếu tố nữa là biên độ giao động giữa tiền đồng và USD. Thường là 5%, cũng do ngân hàng nhà nước quy định luôn. Các ngân hàng không được niêm yết giá USD cao hơn hoặc thấp hơn tỉ giá liên ngân hàng cộng/trừ biên độ giao động.

Sao bác dám khẳng định bên em trả tiền thuế theo tỉ giá liên ngân hàng??? Bác nên nói cho đúng một chút kẻo oan cho cty em lắm. Giá USD liên ngân hàng: 16.952, giá USD ngân hàng niêm yết cao nhất = 16.952 x 1.05 = 17.800d. Hiện tại tỉ giá USD của ngân hàng đang ở nóc rồi đó ạ. Tính gía trị xe để áp thuế và đóng thuế cũng quy ra từ tỉ giá ngân hàng, làm gì có việc tính theo tỉ giá liên ngân hàng???
Bac co the scan cai To khai Hải quan mà bác khai báo nộp thuế xem nào, en dám chắc tỷ giá bác nộp không đến 17.000 (nhan voi tien thue bac dong la 22.000 usd, cac bac thu tinh nham xem chenh lệch bao nhiêu?) bac dong y tinh ty gia do la của thuế theo giá Hải quan tính cho bác thì em lay cai xe con lai, con khong co ma ham moi lay gia do khi ma em biet gia ca bac phai nop thue the nao ma

Cụ mua xe phát biểu thế này anh em đếch nghe được . Nếu cụ mua xe thật sự cụ gọi điện đàm phán với bác Kỳ tỷ giá tiền đừng post lên đây phản cảm - cụ thử mua hàng của em mà tính tỷ giá đó em cho văng ra ngoài đường lâu rồi . Nếu cụ la sâu của chỗ khác cụ đi chơi chỗ khác đừng chọc nghẹo anh em . Nếu cụ là HQ cụ biến luôn anh em nhờ đây không phải là phòng nơi làm việc cụ cụ . Các bác khác thông cảm vì em nghe chướng tai quá ném mấy hòn gạch cho cụ haiquanvn biến đi . Có phải cả SG có mình cụ cần mua xe đâu - cụ tôn trọng anh em khác với cho anh em nhờ nhé

Hạng C
29/3/05
814
137
43
51
Bình tĩnh tí đi bác odessa, ko nói thì ai đọc bài cũng hiểu mà bác :D

Hạng D
10/6/09
3.965
2
36
TP-HCM
manhodessa nói:
haiquanvn nói:
Minh Kỳ nói:
haiquanvn nói:
Bác chủ thớt ơi em hỏi tí, giá xe bác tính theo giá USD nào thể? nếu theo thị trường tự do thì 18,300 roài, nhưng bên bác trả tiền thuế theo tỷ giá liên Ngân hàng có 16,970 thôi (tổng thuế khoảng 22.000 usd) nếu vậy thì tiền chênh lệch thuế là gần 30 triệu đồng đó bác, e là lính mới, mê santaFE lắm, nếu bác tính cho em theo tỷ giá như bác đóng thuế cho Hải quan thì tốt quá, cái xe còn lại bác để cho em nhé.

Cảm ơn bác nhiều lắm

Mình có thể biết ngay ai viết bài này... Nhưng không tiện nói ra đâu. Bác cứ xài nick thật, người thật, việc thật đi, làm gì phải reg nick mới vậy ạ?

Xin giải thix rõ thêm. Tỉ giá liên ngân hàng là tỉ giá bình quân giữa các ngân hàng do ngân hàng nhà nước quy định. Ngoài ra còn một yếu tố nữa là biên độ giao động giữa tiền đồng và USD. Thường là 5%, cũng do ngân hàng nhà nước quy định luôn. Các ngân hàng không được niêm yết giá USD cao hơn hoặc thấp hơn tỉ giá liên ngân hàng cộng/trừ biên độ giao động.

Sao bác dám khẳng định bên em trả tiền thuế theo tỉ giá liên ngân hàng??? Bác nên nói cho đúng một chút kẻo oan cho cty em lắm. Giá USD liên ngân hàng: 16.952, giá USD ngân hàng niêm yết cao nhất = 16.952 x 1.05 = 17.800d. Hiện tại tỉ giá USD của ngân hàng đang ở nóc rồi đó ạ. Tính gía trị xe để áp thuế và đóng thuế cũng quy ra từ tỉ giá ngân hàng, làm gì có việc tính theo tỉ giá liên ngân hàng???
Bac co the scan cai To khai Hải quan mà bác khai báo nộp thuế xem nào, en dám chắc tỷ giá bác nộp không đến 17.000 (nhan voi tien thue bac dong la 22.000 usd, cac bac thu tinh nham xem chenh lệch bao nhiêu?) bac dong y tinh ty gia do la của thuế theo giá Hải quan tính cho bác thì em lay cai xe con lai, con khong co ma ham moi lay gia do khi ma em biet gia ca bac phai nop thue the nao ma

Cụ mua xe phát biểu thế này anh em **** nghe được . Nếu cụ mua xe thật sự cụ gọi điện đàm phán với bác Kỳ tỷ giá tiền đừng post lên đây phản cảm - cụ thử mua hàng của em mà tính tỷ giá đó em cho văng ra ngoài đường lâu rồi . Nếu cụ la sâu của chỗ khác cụ đi chơi chỗ khác đừng chọc nghẹo anh em . Nếu cụ là HQ cụ biến luôn anh em nhờ đây không phải là phòng nơi làm việc cụ cụ . Các bác khác thông cảm vì em nghe chướng tai quá ném mấy hòn gạch cho cụ haiquanvn biến đi . Có phải cả SG có mình cụ cần mua xe đâu - cụ tôn trọng anh em khác với cho anh em nhờ nhé

Ừ...em cũng thấy cái bác HQ làm sao ấy?!...anh em đang vui mà lại!!!... bác ManhOdessa cho em ké...
2 viên với nhá!

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội
Báo cáo các bác là anh em mua xe ngoài Hà Nội cũng phải mua theo giá chợ đen hết, 18.000/USD là quá thơm rồi!

Hạng B2
23/10/07
128
0
16
Theo em khi công ty Bác Kỳ trả các bác giấy tờ đi đăng ký thì sẽ có giấy nộp thuế cho HQ ( Có thể là của cả 6 xe, giá tính thuế của SF 2.0 là 12000 USD thì phải), các bác sẽ biết ngay tỷ giá là bao nhiêu mà.

Hạng D
10/6/09
3.965
2
36
TP-HCM
Báo cáo với các bác!
Hôm nay em với bác Iamnofear đã đến CTY Triều An đóng 50% tiền giá trị của xe rồi ạ!...và tỷ giá hôm nay là 18.410$/usd...cao thế mà em vẫn sướng! Đơn giản là em đã mua được chiếc xe mà em yêu thích,
đồng thời CTY Triều An đã lấy xe về đúng tiến độ vừa để em kịp lúc đi OFF với các bác!(việc này quan trọng nhất)
"Trâu cột ghét trâu ăn"!... Triều An cứ tiếp tục làm ăn nghiêm chỉnh có uy tín với khách hàng thì...
"Hữu xạ tự nhiên hương"...khách hàng sẽ tìm đến Triều An ngày càng đông, không chỉ là Sant Fe mà có thể là nhiều loại xe khác nữa.

Hạng F
6/12/08
9.717
33
48
Ukraine
Santa_Lucia nói:
Báo cáo với các bác!
Hôm nay em với bác Iamnofear đã đến CTY Triều An đóng 50% tiền giá trị của xe rồi ạ!...và tỷ giá hôm nay là 18.410$/usd...cao thế mà em vẫn sướng! Đơn giản là em đã mua được chiếc xe mà em yêu thích,
đồng thời CTY Triều An đã lấy xe về đúng tiến độ vừa để em kịp lúc đi OFF với các bác!(việc này quan trọng nhất)
"Trâu cột ghét trâu ăn"!... Triều An cứ tiếp tục làm ăn nghiêm chỉnh có uy tín với khách hàng thì...
"Hữu xạ tự nhiên hương"...khách hàng sẽ tìm đến Triều An ngày càng đông, không chỉ là Sant Fe mà có thể là nhiều loại xe khác nữa.

Hic đấy khách hàng thật sự phải thế chứ . Má ơi sao Obama nhẩy ghê vậy bác tuần trwuwosc thứ 6 mới 18.31 thôi mà , teo anh em NK rồi

Status
Không mở trả lời sau này.