Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
19/4/09
291
54
28
2010 mà ra... thì họ sẽ bán cho thị trường trong nước trước, bán trong nước chưa hết, thì lấy đâu ra mà xuất khẩu. Vì vậy thị trường nước ngoài muốn mua được thì e là sẽ khó hơn một chút... chưa biết khi nào mới có xe 2010 về VN.

Hạng B2
23/2/09
316
13
18
VN
Các bác chính sách nhà ta sao cứ để tỷ giá usd tăng chóng mặt thế ko biết. tỷ giá usd thế giới lúc lên lúc xuống, còn ở vn chỉ có tăng thôi, hic.

Hạng B2
28/4/09
247
50
28
Đất Quảng
cyber nói:
Các bác chính sách nhà ta sao cứ để tỷ giá usd tăng chóng mặt thế ko biết. tỷ giá usd thế giới lúc lên lúc xuống, còn ở vn chỉ có tăng thôi, hic.

Bác ơi, mình có được công nhận là kinh tế thị trường đâu fully, mà KT kém phát triển, lạm phát cao, đầu cơ giỏi có thả nổi tiền đồng thì dân ta đầu cơ một lúc, thì tiền đồng nhà ta thành tiền $Zimbabwe mất!
Khổ thân cho anh em mua xe nhập thôi, tháng tư bị quả thuể giờ lại bị quả tiền đồng mất giá, chắc a/e ta phải biểu tình nhịn mua xe trong vài tháng cho mấy ổng hết ăn dày luôn!

Hạng D
10/6/09
3.965
2
36
TP-HCM
Như các bác đã biết!...em ngắm nghé đổi xe trước ngày tăng thuế TTĐB 1/4 lận cơ đấy!...nhưng vì lúc đó "đấu tranh" với vợ Cả chưa xong nên kg thực hiện dc!... giờ mới mua... biết rằng đắt hơn vài nghìn đô, cộng với tỷ giá chênh lệch cao...nhưng vì "mê" hội SFC quá nên mặc kệ. Chờ đến bao giờ mình mới mua dc xe rẻ các bác nhỉ?!

Hạng B2
28/4/09
247
50
28
Đất Quảng
Minh Kỳ nói:
2010 mà ra... thì họ sẽ bán cho thị trường trong nước trước, bán trong nước chưa hết, thì lấy đâu ra mà xuất khẩu. Vì vậy thị trường nước ngoài muốn mua được thì e là sẽ khó hơn một chút... chưa biết khi nào mới có xe 2010 về VN.

Bác sâu này nói giống hệt như mua bán xe ở VN vậy, xe sf10 bán đi khắp thế giới chứ bán cho dân Hàn thì Hyundai ăn .... à với lại hyundai ta nói 1/7 là debut chứ có fải là sản xuất xe đâu, họ chuẩn bị vụ này lâu rồi, và test xe kiểm định chất lượng Mỹ nữa, em dám chắc các bác giờ ở xường Hyundai xe sf10 nằm đầy dẫy chở xuất đó! Có bác oto12banh bên otofun nói rất chí lí, rằng giá xe sf10 một vài tháng đầu sẽ cao như bảng báo giá ban đầu, mục đích là để giải phóng hàng tồn sf 09 trong vài tháng, sau khi hết hàng tồn thì sẽ giảm giá sf10 về bằng giá cũ thôi, còn để cạnh tranh quốc tế nữa chứ!

Hạng B2
6/1/09
190
0
0
Santa cruise nói:
Bác sâu này nói giống hệt như mua bán xe ở VN vậy, xe sf10 bán đi khắp thế giới chứ bán cho dân Hàn thì Hyundai ăn .... à với lại hyundai ta nói 1/7 là debut chứ có fải là sản xuất xe đâu, họ chuẩn bị vụ này lâu rồi, và test xe kiểm định chất lượng Mỹ nữa, em dám chắc các bác giờ ở xường Hyundai xe sf10 nằm đầy dẫy chở xuất đó! Có bác oto12banh bên otofun nói rất chí lí, rằng giá xe sf10 một vài tháng đầu sẽ cao như bảng báo giá ban đầu, mục đích là để giải phóng hàng tồn sf 09 trong vài tháng, sau khi hết hàng tồn thì sẽ giảm giá sf10 về bằng giá cũ thôi, còn để cạnh tranh quốc tế nữa chứ!

Bác nói đúng quá.Bác đã mua được SF chưa.Em mua được rồi đấy,ah mà bác biết vụ Ngọc Anh chưa.Mày mà hôm em gọi điện đến đấy bảo không có xe chứ bảo có thì em cũng bị một vố

Hạng B2
28/4/09
247
50
28
Đất Quảng
Carens2009: Em có nghe vụ đó bên OF rồi bác ạ, hú hồn!. Chắc em đợi ra 2010 thôi, mua CLX cũng được nhưng động cơ ngon!
Bác có đủ giấy tờ chưa vậy? để op ẹp với anh em cho nó oách!

Hạng B2
23/2/09
316
13
18
VN
Đúng vậy Hyundai đang định hướng thương hiệu nên họ giỏi có tầm nhìn, chính họ đã thành công ngay trên đất Mỹ thời suy thoái, ngay cả GM cũng bái phục cách họ tăng doanh số ngay lúc suy thoái mà. Không nhưng thế họ còn sắp cho ra mắt nhiều sản phẩm hot nữa đấy. Mời các bác tham khảo
http://www.vtc.vn/31-218158/oto-xe-may/he-lo-ve-cac-chien-binh-moi-cua-hyundai.htm

Hạng B2
19/4/09
291
54
28
Đúng là Hyundai bán ra khắp thế giới... Nhưng những thông tin mà mọi người có được từ Internet chính là phiên bản Santa Fe 2010 được bán ở Hàn Quốc từ tháng 07 sắp đến. Còn phiên bản bán cho thị trường châu Âu, và Mỹ thì vẫn chưa có thông tin gì...

Nếu thật sự Santa Fe 2010 là cơn sốt như tất cả mọi người mong đợi, thì ít nhất Hyundai phải giải quyết cơn khát nội địa trước khi xuất khẩu xe ra nước ngoài...

Status
Không mở trả lời sau này.