Tổng thầu
1/6/16
2.682
31.526
113
Bake Central Park
Mình làm ăn trên O.S, làm với ACE người bắc rất nhiều. Ai cũng đàng hoàng tử tế!

hôm 6 Tây, em ra Hưng Yên, tư vấn hợp đồng cho một công ty khá lớn ở trong Nam, ra tới nơi em rất bất ngờ vì họ là 1 công ty gốc Nam 100%, nhưng toàn bộ bộ máy ngoài đó là người Bắc, 18 năm ở ngoài đó, họ có một thị trường rất rộng, phần nhiều nhân viên làm việc từ 3 năm đến 18 năm...

Hạng B2
22/1/13
331
7.067
93
Mình làm ăn trên O.S, làm với ACE người bắc rất nhiều. Ai cũng đàng hoàng tử tế!
đó là Bác bán thực phẩm nhu yếu phẩm thiết yếu thôi ạ , em đang làm ở Bạc Liêu củng với ae người bắc nhưng cứ mở bài kêu luôn là Em ko làm việc kiểu bắc kỳ , cứ mở bài như nam kỳ nhà em mà chơi , hố hố
củng kiếm đc ít cá đù gởi Hn làm quà ạ , đa tạ Bác Hà đã giúp :D:D:D:D

Tổng thầu
1/6/16
2.682
31.526
113
Bake Central Park
đó là Bác bán thực phẩm nhu yếu phẩm thiết yếu thôi ạ , em đang làm ở Bạc Liêu củng với ae người bắc nhưng cứ mở bài kêu luôn là Em ko làm việc kiểu bắc kỳ , cứ mở bài như nam kỳ nhà em mà chơi , hố hố
củng kiếm đc ít cá đù gởi Hn làm quà ạ , đa tạ Bác Hà đã giúp :D:D:D:D

bán hàng 1 lời 3 thì cũng nên cho thiếu 1/3.

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
149.183
113
www.phindeli.com
Nhân đọc bài này
https://vnexpress.net/the-gioi/nhat...7-co-so-tu-van-du-hoc-o-viet-nam-3856662.html
Rồi đọc tin hàng loạt công ty BĐS chây lỳ trả nợ cho nhà thầu phụ. Cảm giác nhiều doanh nghiệp Viêt Nam làm ăn chụp giật quá, không giử uy tín trong kinh doanh. Những cty trong link trên vô tình làm ảnh hưởng đến những cty VN còn lại, và làm ảnh hương đến uy tín của người VN.
Bản thân mình thấy nản nản. Các anh thì thấy như thế nào?
Nản thật

Nhưng cũng 1 phần do ngành nghề mình chọn, và năng lực cạnh tranh của mình nữa

Nếu có thể thì chọn cách kinh doanh không có công nợ.

Tổng thầu
1/6/16
2.682
31.526
113
Bake Central Park
Nản thật

Nhưng cũng 1 phần do ngành nghề mình chọn, và năng lực cạnh tranh của mình nữa

Nếu có thể thì chọn cách kinh doanh không có công nợ.

sản suất smart phone bán hoặc bán buôn thép giá thấp hơn giá nhà máy, anh ạ .