Hạng D
15/10/06
1.832
26
48
3lan
Sau một thời gian đi Rexton (tôi mới chỉ đi 10000km, xe đời 2005, lúc mua đồng hồ chỉ 19000km), đi đủ các loại đường từ đường trường, tắc xe trong thành phố, đường băng tuyết, đường gồ ghề, đường đồi núi, đường đất có nhiều vũng sình mà xe thường bó tay, tôi có một số cảm nhận sau muốn chia sẻ cùng các bác:
1. Cái đầu tiên muốn nói Rexton đúng là loại xe địa hình thật sự 4WD, đi qua các địa hình khó nếu chuyển đổi hệ thống dẫn động hợp lí thì đi rất tốt
2. Hệ thống ABS và ESP hoạt động khá hiệu quả, đi xe số tự động rất thoải mái.
3. Xe lúc đi bình thường dẫn động bánh sau nên lúc tăng tốc cảm giác rất phê, tuy nhiên vì xe khá nặng (2t), phân khối lớn nên tiếng máy khá ồn và tốn nhiên liệu (ít nhất cũng đã là 11 lít dầu/100km)
4. Xe dùng máy 2,7l và hộp số tự động từ Mercedes ML270CDI, tuy là công nghệ cũ nhưng rất tốt
5. Trang thiết bị trong xe đối với loại cao cấp nhất khá đầy đủ như ABS, ESP, ghế điện da có sưởi, kính điện, túi khí hông,… , chỉ còn thiếu hệ thống máy tính trung tâm (dùng để đo tiêu hao nhiên liệu, quãng đường ,….)
6. Giá cả phải chăng, so với xe cùng hạng (nhưng có mác cao cấp hơn) như Toyota Landcruiser, Jeep Grand Cherokee thì rẻ hơn đến gần 15-20 nghìn USD (đối với xe mới).

Hạng D
23/10/04
2.240
1.785
113
RE: Vài cảm nhận khi dùng xe SsangYong Rexton 2,7

Con này ở VN có bán không bác?

T
TamPhan
Guest

VN có bán chứ bác,giá 50k

Hạng C
6/3/07
725
15
0
58
HN

Bác này ở đâu mà lại có cả đường băng tuyết thế nhỉ??? Về độ ồn thì em này thua máy xăng nhưng hơn tất cả các loại máy dầu khác, nhưng cũng chỉ người lái thôi nghe thấy ồn thôi, chứ ngồi băng sau thì êm ru.

Hạng D
15/10/06
1.832
26
48
3lan

Tôi ở Balan bác à, nên mùa đông thỉnh thoảng tuyết rơi, trời lạnh đường rất trơn . Về độ ồn thì tôi thấy nó ồn hơn so với chiếc xe trước đó của tôi, vốn là xe con cũng chạy dầu. Còn so với các xe địa hình khác mà tôi đã thử qua như Pajero, Patrol thì nó cũng tương tự. so sánh Rexton với xe loại khác như Grand Cherokee, Toyota Land Cruise (ở VN hình như gọi là Prado) tôi có trang web này các bác tham khảo, chỉ bằng tiếng Balan nhưng có thông số kĩ thuật coi qua cũng biết
http://www.motofakty.pl/artykul/ssangyong_rexton_kontra_toyota_land_cruiser.html
http://www.motofakty.pl/artykul/grand_cherokee_kontra_rexton.html

Hạng D
23/11/06
1.911
31
48

Trích đoạn: tommyle

Sau một thời gian đi Rexton (tôi mới chỉ đi 10000km, xe đời 2005, lúc mua đồng hồ chỉ 19000km), đi đủ các loại đường từ đường trường, tắc xe trong thành phố, đường băng tuyết, đường gồ ghề, đường đồi núi, đường đất có nhiều vũng sình mà xe thường bó tay, tôi có một số cảm nhận sau muốn chia sẻ cùng các bác:
1. Cái đầu tiên muốn nói Rexton đúng là loại xe địa hình thật sự 4WD, đi qua các địa hình khó nếu chuyển đổi hệ thống dẫn động hợp lí thì đi rất tốt
2. Hệ thống ABS và ESP hoạt động khá hiệu quả, đi xe số tự động rất thoải mái.
3. Xe lúc đi bình thường dẫn động bánh sau nên lúc tăng tốc cảm giác rất phê, tuy nhiên vì xe khá nặng (2t), phân khối lớn nên tiếng máy khá ồn và tốn nhiên liệu (ít nhất cũng đã là 11 lít dầu/100km)
4. Xe dùng máy 2,7l và hộp số tự động từ Mercedes ML270CDI, tuy là công nghệ cũ nhưng rất tốt
5. Trang thiết bị trong xe đối với loại cao cấp nhất khá đầy đủ như ABS, ESP, ghế điện da có sưởi, kính điện, túi khí hông,… , chỉ còn thiếu hệ thống máy tính trung tâm (dùng để đo tiêu hao nhiên liệu, quãng đường ,….)
6. Giá cả phải chăng, so với xe cùng hạng (nhưng có mác cao cấp hơn) như Toyota Landcruiser, Jeep Grand Cherokee thì rẻ hơn đến gần 15-20 nghìn USD (đối với xe mới).
Bác cho em xin thêm vài tấm hình của em nó đi bác!:)

Hạng B2
2/5/06
239
5
18
tp/HCM

Trích đoạn: tommyle

Tôi ở Balan bác à, nên mùa đông thỉnh thoảng tuyết rơi, trời lạnh đường rất trơn . Về độ ồn thì tôi thấy nó ồn hơn so với chiếc xe trước đó của tôi, vốn là xe con cũng chạy dầu. Còn so với các xe địa hình khác mà tôi đã thử qua như Pajero, Patrol thì nó cũng tương tự. so sánh Rexton với xe loại khác như Grand Cherokee, Toyota Land Cruise (ở VN hình như gọi là Prado) tôi có trang web này các bác tham khảo, chỉ bằng tiếng Balan nhưng có thông số kĩ thuật coi qua cũng biết
http://www.motofakty.pl/artykul/ssangyong_rexton_kontra_toyota_land_cruiser.html
http://www.motofakty.pl/artykul/grand_cherokee_kontra_rexton.html

Bác Tommyle ở Polska là tại thành phố nào vậy ? Em trước ở Gdynia , có khi nào ta đã gặp nhau rồi không nhỉ ???... Đang có ý định đi du lịch chuyến theo dạng " về thăm chiến trường xưa ...":D:D:D
Bác bây giờ sang quá, lúc em ở đấy chỉ có mấy chiếc Fiat 128p và Polonez thôi !

Xin lỗi các bác , leo lề tý !

Last edited by a moderator:
Hạng D
15/10/06
1.832
26
48
3lan

Em mới chụp mấy cái ảnh vợ bé, các bác coi nhé, tiện thể đố các bác xem cái xe bé compact (chồng bé của vợ cả em) bên cạnh là xe gì :)

Last edited by a moderator:
Hạng D
15/10/06
1.832
26
48
3lan

Em ở Vácsava bác ạ, em đi Gdynia mấy lần rồi, hồi xưa có mấy đưá bạn học hàng hải chỗ đó, bác đi thăm chiến trường xưa đi, bên này nhiều thay đổi lắm. Sắp tới còn thay đổi nhiều, vì 5 năm nữa sẽ có Euro 2012 bác ạ

Hạng B2
2/5/06
239
5
18
tp/HCM

Em trước cũng học Hàng hải tại Gdynia đó bác , lúc đó đang trẻ, mộng mơ nên cũng có nhiều kỷ niệm đẹp ...với lại lúc đó em thấy Polki là đẹp nhất thế giới đó bác :D:D:D- Chắc tại tuổi đang trẻ .... Thấy bác như vậy là cũng thành đạt, mừng cho bác . Điều kiện bây giờ đi lại cũng dễ dàng , chắc rồi cũng có dịp vể "nơi chốn cũ "...!