Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng C
22/3/08
718
692
93
53
Em thấy các bác nói về SantaFe và Mitsu , em xin có ý kiến như sau :

- Về xe : Em có vài người bạn từng chạy Santafe, họ đều có quan điểm chung : đã đi Santafe xong thì kô bao giờ muốn đi lại Santafe nữa. Hiện tại em có cậu em đang chạy Santafe máy dầu mua đợt mid-2016, cá nhân em thấy Santafe chỉ ngon khi mới mua, rất nhanh tã. Tã ở đây em cũng kô biết giải thích thế nào, em chỉ thấy nó tã nhanh, còn máy móc thì em kô nói tới, vì hồi xưa em từng đi chiếc Matiz tuổi thọ tới giờ phải cỡ 15 năm nhưng em thấy vẫn chạy được huống chi chiếc Santafe.

- Về dịch vụ, em đã đi nhiều xe, hiện tại thì đang có Mazda và Mitsu. Em phải công nhận dịch vụ của Mitsu ... lởm thật. :D Chưa thể nào so sánh được với Toyota và Mazda về độ chuyên nghiệp, trình độ thợ thuyền. Em đem toyota hoặc mazda đi làm đồng sơn xong là đến khi nhận xe em còn kô biết họ đã sơn lại chỗ nào nữa và đã làm gì nữa. Trong khi Mitsu thì em thử 3 đại lý rồi, đều lởm cởm. Lộm cộm của Mitsu ở cả lúc đón khách, lúc mời khách uống nước, chỗ ngồi, nhận và bàn giao xe, em kô nói tệ chỗ nào, nhưng nói chung chưa thấy đi vào được 1 cái chuẩn nào như Toyota hoặc Mazda nên kô thể so sánh nổi.

Giá cả linh kiện em kô biết cái nào đắt hơn cái nào vì em toàn làm bảo hiểm cả :p

1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658
Sơn bác chọn các điểm xa trung tâm, không bị sức ép về diện tích, mặt bằng..sẽ tốt.Bù lại đi xa. Sơn lâ mảng khác, đài ngộ rất cao, trừ Toyota, thợ thường nhảy qua lại nhiều.
Một mẹo nhỏ là nếu bác đến nơi nào thấy đông xe quá thì đừng vội.
Riêng dịch vụ sơn thì hơi ngược đời. Đại lý có thể ế, nhưng sơn thì thường đắt khách.
Vi dụ một chiếc Toyota bị tai nạn, họ có thể chọn sơn ở hãng khác, như thế xe vẫn có lý lịch sạch.

• Like
Reactions: nthson
1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658
Hiện nay các đại lý Mit quanh SG gồm
Isamco Cô Giang, Bình Triêu
AMC Q4 Q7
Satco TSN
Bảo Long
Phương Nguyên..
Mình nghỉ phòng tiếp khách có thể nhỏ, nhưng vẫn đạt yêu cầu, trong đó có nói tiếp khách cũng tốt nước uống nhiều loại nét đầy đủ. Không biết các bác chê đại lý nào trong số trên.

Hạng C
21/9/14
620
8.396
93
55
Ng
Hiện nay các đại lý Mit quanh SG gồm
Isamco Cô Giang, Bình Triêu
AMC Q4 Q7
Satco TSN
Bảo Long
Phương Nguyên..
Mình nghỉ phòng tiếp khách có thể nhỏ, nhưng vẫn đạt yêu cầu, trong đó có nói tiếp khách cũng tốt nước uống nhiều loại nét đầy đủ. Không biết các bác chê đại lý nào trong số trên.
Theo y kien rieng cua toi thi trong so cac dai ly noi tren thi Isamco Co Giang la on nhat ve dich vu, ngoai tru dong va son.

Hạng D
19/10/06
2.225
12.343
113
bác @justbenice có thể chụp kỹ khung gầm PS 2017 xem có khác PS cũ những gì?

em chạy thử PS 2017 thấy nó khác xe em nhìu quá mà xem hình lại thấy khung-gầm-phuộc nó ko khác gì con cũ

Hạng C
22/3/08
718
692
93
53
bác @justbenice có thể chụp kỹ khung gầm PS 2017 xem có khác PS cũ những gì?

em chạy thử PS 2017 thấy nó khác xe em nhìu quá mà xem hình lại thấy khung-gầm-phuộc nó ko khác gì con cũ
Bác chạy ra đại lý kiểm tra coi, xe nhà em kô có cái nâng lên kô chụp đc gầm. :( Nhưng nhìn chung em thấy phuộc y như cũ :))

Hạng D
19/10/06
2.225
12.343
113
Bác chạy ra đại lý kiểm tra coi, xe nhà em kô có cái nâng lên kô chụp đc gầm. :( Nhưng nhìn chung em thấy phuộc y như cũ :))

sao chạy nó khác lắm, êm hơn ps cũ nhìu

Hạng D
19/10/06
2.225
12.343
113
Em nghĩ do lốp và cách âm, lò xo nữa. Mấy cái fuộc giống cũng kô nói lên đc điều gì cả.

bởi vậy em muốn tìm hiểu khác nhau cái gì: phuộc, lò xo, khung gầm, ...

Status
Không mở trả lời sau này.