Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng C
8/8/16
650
545
93
Độ vọt cũng không ấn tượng lắm. Không biết tại em không dám đạp hay xe nó vậy.
Mình chạy thử thì thấy:
Ở chế độ 2H, PSAN thường chuyển số khi vòng tua khoảng 1500 - 1800v/ph nên không vọt lắm
Nếu bách chuyển sang chế độ 4H thì PSAN chuyển số (từ số 1 - đến số 3) ở vòng tua cỡ 2500 - 2800v/ph cảm giác vọt tốt và bốc hơn nhiều
Ngoài ra cũng có thể bác chưa mạnh chân ga lắm

Hạng D
19/10/06
2.225
12.248
113
Đã thử PSAN, cảm giác chòng chành như cũ, không khác gì là mấy, chắc tại phuộc y chang.

Nó là xe đa địa hình. Giống GX460 nên sẽ chòng chành hơn xe dành cho đi TP. Thậm chí em đôi lúc còn cảm giác chòng chành hơn cả PSG vì giảm xóc nó kô cứng như PSG.

chòng chành hơn à?

he...he...
mấy bác thích xe êm mà chòng chàng hay phuộc xe cứng sóc nhưng ko chòng chành?

Hạng C
8/8/16
650
545
93
Có bác nào nói hàng ghế thứ 3 chỉ điều chỉnh độ nghiêng bằng 1 sợi dây phía sau, nếu đặt hành lý vô cốp là hết điều chỉnh. Sai. Nó cũng còn 1 sợi dây phía trước, nên vẫn điều chỉnh được.
Thực ra Mit làm hai sợ dây chỉnh lưng ghế là rất cải tiến và tiện. Trước đây có 1 dây ở chỗ tựa vai khi gập lưng ghế xuống cứ phải với theo 1 chút
Ngoài ra có hai mấu cố định ghế trẻ em ở hàng ghế cuối là khá tốt
Chỉ có điều cái seatbelt cho ghế giữa của hàng ghế hai để mấu treo lơ lửng trên trần, hơi chướng mắt. Nếu để mấu cố định ở vai ghế hàng thứ 2 thì tốt hơn nhiều

• Like
Reactions: truong195
Hạng C
22/3/08
718
692
93
53
Hình trên có cái thắng tay điện tử, nếu người nào thiếu cẩn thận, em nghĩ lâu lâu sẽ quên xả thắng tay. Khả năng này rất cao.
Xe kô thể chạy đc nếu cài thắng tay điện, em thử rùi, hehe, nên kô sợ đâu. Có khả năng do thắng đĩa sau nên nó thắng cứng luôn kô như loại tang trống.

• Like
Reactions: thuytram_dep
Hạng C
22/3/08
718
692
93
53
chòng chành hơn à?

he...he...
mấy bác thích xe êm mà chòng chàng hay phuộc xe cứng sóc nhưng ko chòng chành?
Gặp ổ gà khi chạy chậm nó mới chòng chành. Bình thường cả ngày mới gặp một hai lần :p

• Like
Hạng D
19/10/06
2.225
12.248
113
Gặp ổ gà khi chạy chậm nó mới chòng chành. Bình thường cả ngày mới gặp một hai lần :p

em hiện đang lăn tăn vấn đề này, em có 2 options chọn lựa: phuộc ps zin thì cứng & xóc hơn phuộc độ thì êm hơn nhưng chòng chành hơn. Phuộc độ thì chạy nhanh, đg xấu nó nuốt rất tốt.

theo các bác thì chọn cái nào?

• Like
Hạng C
22/3/08
718
692
93
53
em hiện đang lăn tăn vấn đề này, em có 2 options chọn lựa: phuộc ps zin thì cứng & xóc hơn phuộc độ thì êm hơn nhưng chòng chành hơn. Phuộc độ thì chạy nhanh, đg xấu nó nuốt rất tốt.

theo các bác thì chọn cái nào?
Em chọn phuộc êm. Vì cơ bản xe chỉ chòng chành khi đi chậm thật chậm và gặp gờ cao hoặc ổ gà. Hiếm gặp lắm.

1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658
Nó là xe đa địa hình. Giống GX460 nên sẽ chòng chành hơn xe dành cho đi TP. Thậm chí em đôi lúc còn cảm giác chòng chành hơn cả PSG vì giảm xóc nó kô cứng như PSG.
Cái này do độ cứng nhún. Ngày xưa, lâu lắm, các bác Pajero đã mua Thái nhún 7 tầng. Sau này có nhún điều khiên bằng điện, mìn dễ dàng làm theo ý thích.

Hạng C
8/8/16
650
545
93
Cái này do độ cứng nhún. Ngày xưa, lâu lắm, các bác Pajero đã mua Thái nhún 7 tầng. Sau này có nhún điều khiên bằng điện, mìn dễ dàng làm theo ý thích.
Bác Trường:
Mình muốn thay nhún PS2015 bằng nhún khác êm hơn thì có giải pháp nào ổn ko bác?

Status
Không mở trả lời sau này.