Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng C
22/3/08
718
692
93
53
Mình ko nghĩ giá đó là rẻ nếu so với PSG2015. Bác mua xe xong rồi nên ko muốn giá xe giảm phải ko? Cái đó là hơi mệt cho anh em đó bác
Mình bán PSG và mua PSAN , trước khi mua mình tham khảo chán rồi. Mình kô cuồng thương hiệu nào cả. Cái nào phù hợp và giá tốt so với chất lượng đem lại thì mình mua thôi.
Mình mua cho dù giá lúc đó gần 1.7tỉ lăn bánh nhưng kô lăn tăn và cũng kô hối tiếc vì chính xác là cho tới tận hôm nay mình vẫn chưa thấy có cái xe nào trong tầm giá đó ưng ý cả về ngoại hình, nội hình, máy móc và chất lượng như PSAN 4x4 mình mua.

Nếu bác nghĩ nó đắt thì đợi 2018 mua, thuế giảm mạnh chắc chắn xe sẽ giảm giá.

• Like
Reactions: baycon
Hạng C
8/8/16
650
545
93
Mình bán PSG và mua PSAN , trước khi mua mình tham khảo chán rồi. Mình kô cuồng thương hiệu nào cả. Cái nào phù hợp và giá tốt so với chất lượng đem lại thì mình mua thôi.
Mình mua cho dù giá lúc đó gần 1.7tỉ lăn bánh nhưng kô lăn tăn và cũng kô hối tiếc vì chính xác là cho tới tận hôm nay mình vẫn chưa thấy có cái xe nào trong tầm giá đó ưng ý cả về ngoại hình, nội hình, máy móc và chất lượng như PSAN 4x4 mình mua.

Nếu bác nghĩ nó đắt thì đợi 2018 mua, thuế giảm mạnh chắc chắn xe sẽ giảm giá.
Thực ra ko phải một mình mình nghĩ xe PSAN đắt, rất nhiều anh em cũng có chung cảm nhận mà. Cái này chắc do lỗi bộ phận kinh doanh thôi. Đến 2018 thuế giảm chưa chắc giá xe chưa chắc đã giảm.
MÌnh ko nói PSAN ko tốt vì mình chjay thử và comment rất tích cực về nó. Nhưng giá PSAN thì thực sự ko đáng để nâng cấp xe. Cá nhân mình nếu nâng cấp thì thà bỏ thêm tiền để chuyển hẳn sang loại SUV trên luôn như CX-9, Pilot, . . cho bõ công đổi xe. Còn nếu chỉ nâng cấp ở tầm này mà muốn thuyết phục nhiều người dùng thì giá phải khác. Đây hoàn toàn là quan điểm cá nhân thôi bác Just

Hạng B2
30/8/08
262
218
43
Em thấy các bác nói về SantaFe và Mitsu , em xin có ý kiến như sau :

- Về xe : Em có vài người bạn từng chạy Santafe, họ đều có quan điểm chung : đã đi Santafe xong thì kô bao giờ muốn đi lại Santafe nữa. Hiện tại em có cậu em đang chạy Santafe máy dầu mua đợt mid-2016, cá nhân em thấy Santafe chỉ ngon khi mới mua, rất nhanh tã. Tã ở đây em cũng kô biết giải thích thế nào, em chỉ thấy nó tã nhanh, còn máy móc thì em kô nói tới, vì hồi xưa em từng đi chiếc Matiz tuổi thọ tới giờ phải cỡ 15 năm nhưng em thấy vẫn chạy được huống chi chiếc Santafe.

- Về dịch vụ, em đã đi nhiều xe, hiện tại thì đang có Mazda và Mitsu. Em phải công nhận dịch vụ của Mitsu ... lởm thật. :D Chưa thể nào so sánh được với Toyota và Mazda về độ chuyên nghiệp, trình độ thợ thuyền. Em đem toyota hoặc mazda đi làm đồng sơn xong là đến khi nhận xe em còn kô biết họ đã sơn lại chỗ nào nữa và đã làm gì nữa. Trong khi Mitsu thì em thử 3 đại lý rồi, đều lởm cởm. Lộm cộm của Mitsu ở cả lúc đón khách, lúc mời khách uống nước, chỗ ngồi, nhận và bàn giao xe, em kô nói tệ chỗ nào, nhưng nói chung chưa thấy đi vào được 1 cái chuẩn nào như Toyota hoặc Mazda nên kô thể so sánh nổi.

Giá cả linh kiện em kô biết cái nào đắt hơn cái nào vì em toàn làm bảo hiểm cả :p
Đã chạy Santa Fe bản Hàn đời 2010. Bác nói đúng. Thật nhanh tả. Em cạch Huyndai. Chỉ dám mua xe tải thôi.
Giờ em mới hiểu đc lý do nhanh tả. Xe giá rẻ mà option quái gì cũng có thì chất lượng ntn các bác hiểu rồi :D

• Like
Reactions: HuyMitsubishi
Hạng C
22/3/08
718
692
93
53
Thực ra ko phải một mình mình nghĩ xe PSAN đắt, rất nhiều anh em cũng có chung cảm nhận mà. Cái này chắc do lỗi bộ phận kinh doanh thôi. Đến 2018 thuế giảm chưa chắc giá xe chưa chắc đã giảm.
MÌnh ko nói PSAN ko tốt vì mình chjay thử và comment rất tích cực về nó. Nhưng giá PSAN thì thực sự ko đáng để nâng cấp xe. Cá nhân mình nếu nâng cấp thì thà bỏ thêm tiền để chuyển hẳn sang loại SUV trên luôn như CX-9, Pilot, . . cho bõ công đổi xe. Còn nếu chỉ nâng cấp ở tầm này mà muốn thuyết phục nhiều người dùng thì giá phải khác. Đây hoàn toàn là quan điểm cá nhân thôi bác Just
Thật ra dự định của em cũng là CX-9 đó chứ bác. Thậm chí là Prado nữa. Nhưng em mượn 2 chiếc xe đó về chạy vài ngày xong em đi mua luôn PSAN :D Con CX9 của anh em chạy 60k km , em mượn đi 2 ngày và thấy cách âm và giảm sóc của nó rất tệ, em đi xe cao quen, ngồi tầm nhìn thấp như CX9 em cũng thấy khó chịu nữa, nên CX9 kể cả bằng giá PSAN em cũng sẽ kô mua. Còn prado thì ngon, nhưng em lại kô thích cái hộp số và máy nó lắm nên bỏ ra thêm tầm 600tr để lên hẳn Prado em thấy kô đúng ý lắm.
Nhìn chung Mitsubishi làm công tác quảng cáo và bán hàng cực kém.

Điểm kô ưng ý nhất của em ở PSAN chỉ nằm ở 2 chỗ, 1 là cái đầu DVD đểu, 2 là sơn khá mỏng, va chạm nhẹ đã lòi lớp đen bên trong :(

• Like
Reactions: namtuong and nthson
Hạng D
14/12/13
1.332
10.199
113
Thật ra dự định của em cũng là CX-9 đó chứ bác. Thậm chí là Prado nữa. Nhưng em mượn 2 chiếc xe đó về chạy vài ngày xong em đi mua luôn PSAN :D Con CX9 của anh em chạy 60k km , em mượn đi 2 ngày và thấy cách âm và giảm sóc của nó rất tệ, em đi xe cao quen, ngồi tầm nhìn thấp như CX9 em cũng thấy khó chịu nữa, nên CX9 kể cả bằng giá PSAN em cũng sẽ kô mua. Còn prado thì ngon, nhưng em lại kô thích cái hộp số và máy nó lắm nên bỏ ra thêm tầm 600tr để lên hẳn Prado em thấy kô đúng ý lắm.

Điểm kô ưng ý nhất của em ở PSAN chỉ nằm ở 2 chỗ, 1 là cái đầu DVD đểu, 2 là sơn khá mỏng, va chạm nhẹ đã lòi lớp đen bên trong :(

Kinh vậy!

Hạng C
8/8/16
650
545
93

Bác Just, đúng là Prado thì động cơ quá tệ, đạp sâu ga 1 chút là gào lên, ko nên xài con này. Tuy nhiên mình cũng chạy CX-9 đời 2013 gần 2k km (khi mới bán Innova), xe CX-9 cách âm rất tốt mà bác Just, âm thanh cũng hay hơn PSAN rất nhiều, ko gian thì rộng hơn hẳn rồi, . . . tất nhiên mỗi người 1 cảm nhận và sự lựa chọn
PS2015 nổi tiếng vỏ cứng sơn dày đúng chất SUV cục mịch, nếu PSAN sơn mỏng dễ bong thì ko tốt

Hạng D
14/12/13
1.332
10.199
113
Xe em bị dính 3 phát rồi. Em thấy nó chẳng phủ phiếc gì cả. Chỉ gồm 1 lớp sơn đen cực mỏng sau đó tới lớp sơn trắng ngoài cực mỏng nữa thôi.

Chắc là công nghệ đặc biệt gì đấy mà mấy anh chưa biết thôi mà.

Status
Không mở trả lời sau này.