Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
22/3/17
5
1
3
33
Em mới đi 3 người max và chưa đi đèo bao giờ :D Có phi lên cầu sài gòn (khá cao) với tốc độ 120km/h thấy bình thường, máy hú hơn chút thôi.

Bác hỏi chính xác khúc đường trên thì hỏi bác nào ở ngoài đấy, dễ gì có bác nào trong này chạy tuốt ra ngoài đó thử mà biết. Lên OF coi có bác nào thử chưa? Em chưa chạy đèo con này nhưng đã đi quanh quanh khắp nước, có khúc đường bác nói luôn, chủ quan em nghĩ chỉ là chuyện nhỏ với em ấy.

Leo đèo đó 2WD 2.0 5 số AT vẫn leo tốt, đằng này 8 số 3.0 4WD số mạnh, bình thường Bác.

Xe PSG 2015 1 cầu, có cùng động cơ, moment xoắn chỉ 281Nm, chở 5 người lớn (toàn trên 70kg/ng) + 1 đống hành lý, máy ảnh dư sức vượt Mã Pí Lèng, Lũng Cú hay Tú Lệ, Khau Phạ, Mù Căng Chải. Về khoản trèo đèo, lội suối thì bác hoàn toàn tin tưởng PS được
Có ảnh mắt rồng dưới chân cột cờ Lũng Cú và cánh đồng Cau Phạ ở chân đèo Khau Phạ đây bác
View attachment 638012

View attachment 638026

Tuyệt vời. Cảm ơn các bác đã nhiệt tình trả lời.
Tiện đây em hỏi vụ DVD của bác chủ đã giải quyết được chưa ạ

• Like
Reactions: Thofth
Hạng C
21/9/14
620
8.403
93
55
Đang thấy ra con:
- Honda CRV 2017 07 chỗ
- VW Tiguan 2017 07 chỗ :D
Viec dinh danh xe 07 cho ngoi hay 5+2 gi gi do khong anh huong nhieu den do rong rai cua mot chiec xe CUV, SUV hay MPV. Chinh chieu dai co so cua chinh chiec xe do moi quyet dinh.
Do vay, dung ky vong vao hang ghe thu 3 cua may chiec xe nay noi rieng va cac xe co chieu dai co so duoi 2800mm noi chung

Hạng D
5/7/16
1.955
13.921
113
Hôm nay em thử "đua" với 1 chiếc Mazda 6 2.5 ở đường Phạm Văn Đồng kết quả như sau :

Đầu tiên là em đang đi tầm 90km/h, tự nhiên thấy 1 em mazda 6 làm cái vèo qua . Đi thêm tầm gần 100m thấy đèn đỏ thì thấy em đó cũng đang đợi đèn đỏ. Em ngứa chân với muốn thử xe + đường vắng thế là khi đèn xanh em đề ba nút cán theo chiếc Mazda 6. Kết quả là em ...thua. Nó vọt rất nhanh!

Được 1 đoạn thì lại đèn đỏ cả 2 dừng lại. Khá nóng máu em lần này kô chạy D nữa mà chạy lẫy số. Lẫy số 1 và nút ga rồi vào số 2. Kết quả là từ 0->50km/h thì 2 xe gần song song, từ 50km/h ->100km/h thì xe em ăn chiếc mazda 6 tầm 5 thân xe. Từ 100km/h-140km/h thì PSAN hình như vào trớn hay sao mà PSAN lên cực nhanh, chiếc mazda 6 hút tít phía sau. Lên tới 140km/h mà em mới chỉ vào số 5 . hic.

Điểm đáng chú ý là khi em đi tới 150km/h , xe vẫn cực đầm và yên tĩnh. Good car ! Good máy . Máy 3.0 V6 cõng chiếc xe gần 2 tấn mà vẫn rất vọt.

em nhường bác đó ;)) PVD đường ko đủ dài để kéo lên 100 suốt tuyến nên em thấy bác sung wa' thôi em nhường...

• Like
Reactions: justbenice
Hạng D
5/7/16
1.955
13.921
113
CRV 2017 7c chỉ so với Outlander 7c thôi bác, chật lắm, chỉ là 5+2 thôi. PS thì bố trí ghế được 7c.

PS hay FT hay Eve hay Mux đều là 5+2 hết bác ơi. - mid size SUV

còn CRV 7 chỗ, Out, Xtrail là CUV 5+2 - mid size CUV

1 số con full size SUV như LX570/Land CS, Cad Escalade, Ford Expedition, Chevy Suburban...
1 số con full size CUV như Explorer, GLS..

full size ngồi hàng 3 khác hẳn, còn 5+2 thì lỡ cỡ có cái ngồi thoải mái (FT, PS) khá thoải mái, Eve đời trước là cực hình, đời sau đỡ hơn nhiều.. còn lại Xtrail hay Out thì.....

• Like
Reactions: Billca
Hạng D
5/7/16
1.955
13.921
113
sau khi lái thử thì em mê con này rồi các bác ah....

tổng quan ok dù nội thất đặc biệt DVD quá sức lởm làm đôi chút thất vọng. nhưng nhìn chung thì duyệt... e rất lăn tăn với Everest giữa máy dầu/xăng, công nghệ 2 bên và bảo dưỡng (do nhà em cách Ford CT có 200m, còn Mitsu gần nhất cũng 10km :(

xem mấy lần vẫn chảy nc miếng :))

• Like
Reactions: A New Level
1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658
sau khi lái thử thì em mê con này rồi các bác ah....

tổng quan ok dù nội thất đặc biệt DVD quá sức lởm làm đôi chút thất vọng. nhưng nhìn chung thì duyệt... e rất lăn tăn với Everest giữa máy dầu/xăng, công nghệ 2 bên và bảo dưỡng (do nhà em cách Ford CT có 200m, còn Mitsu gần nhất cũng 10km :(

xem mấy lần vẫn chảy nc miếng :))

Thì Bác vào Ford bảo dưỡng, chỉ có thay nhớt và kiểm tra hư hỏng bất ngờ thôi mà.

Status
Không mở trả lời sau này.