Hạng D
24/2/20
4.489
7.414
113
37
Nó quảng cáo láo thì liên quan gì đến chạy xe vậy bác?
Nó quảng cáo láo gì vậy bác? theo em biết thì cx8 chỉ lấy máy của cx5 còn khung gầm hệ thống treo của cx9, khi bác chạy nhiều 2 xe bác sẽ thấy cx8 trên cx5 1 phân khúc từ kích thước, độ dày thân vỏ,độ ổn định thân xe,độ cách âm đến opption hay gói an toàn i-activesense, vì cx8 là con xe đầu bảng của mazda tại việt nam nên nó sẽ được trang bị tất cả những gì mazda việt nam có.Bù lại cx5 tiết kiệm xăng và chạy bốc hơn cx8 do cx5 nhẹ hơn cx8 gần 300kg.

• Like
Reactions: npt and tuan0809
Hạng C
6/8/17
851
687
103
bốn bể
Nó quảng cáo láo gì vậy bác? theo em biết thì cx8 chỉ lấy máy của cx5 còn khung gầm hệ thống treo của cx9, khi bác chạy nhiều 2 xe bác sẽ thấy cx8 trên cx5 1 phân khúc từ kích thước, độ dày thân vỏ,độ ổn định thân xe,độ cách âm đến opption hay gói an toàn i-activesense, vì cx8 là con xe đầu bảng của mazda tại việt nam nên nó sẽ được trang bị tất cả những gì mazda việt nam có.Bù lại cx5 tiết kiệm xăng và chạy bốc hơn cx8 do cx5 nhẹ hơn cx8 gần 300kg.

CX8 nó là bản kéo dài của CX5, bọn Thaco quảng cáo là phiên bản mới của CX9 là bố láo. CX9 nó dùng khung gầm hoàn toàn khác

The Mazda CX-8 is a mid-size crossover SUV produced by Mazda since the end of 2017.[6] It is a seven seater version of the CX-5.[7] First unveiled on 14 September 2017, the CX-8 is Mazda's flagship SUV in Japan, as the larger CX-9 is not sold in the country.[8] Outside of Japan, the CX-8 is available in China, Oceania, and Southeast Asia

Hạng D
24/2/20
4.489
7.414
113
37
CX8 nó là bản kéo dài của CX5, bọn Thaco quảng cáo là phiên bản mới của CX9 là bố láo. CX9 nó dùng khung gầm hoàn toàn khác

The Mazda CX-8 is a mid-size crossover SUV produced by Mazda since the end of 2017.[6] It is a seven seater version of the CX-5.[7] First unveiled on 14 September 2017, the CX-8 is Mazda's flagship SUV in Japan, as the larger CX-9 is not sold in the country.[8] Outside of Japan, the CX-8 is available in China, Oceania, and Southeast Asia
Bác nghe bọn tư bản quảng cáo chi?:) em chỉ biết là ngồi hàng 3 cx8 thỏa mái nhất phân khúc so với san,sò,crv,out,pho tủn, everest.

Hạng D
24/2/20
4.489
7.414
113
37
Em không có CX-8 mà đang chạy Mazda 2
Nhưng theo kinh nghiệm của em nếu CX-8 máy xăng 2.5 thì đường trường cỡ < 8,5 lít, còn trong Sài gòn trung bình khoảng 13~14 L/100km.
Bác nhìn đồng hồ 17L/100km có thể là xe mới nó vậy, chạy khoảng 5000 đến 10,000 km sẽ thấy khác.

Xe Mazda 2 của mình lúc mới lấy về báo 9,5 L trong SG, giờ còn chưa tới 8L

Nếu cẩn thận bác có thể đo đếm trực tiếp khi đổ đầy bình rồi chia ra số km là chính xác nhất.

Chắc chắn CX-8 không thể 17L/100km trong đô thị nếu máy 2.5 ạ.
Nếu kẹt xe quá nhiều có thể mức đó vì pre 1 cầu của em chạy phố sg là 11l trong khi của bác chủ là AWD nên sẽ hao xăng hơn và xác lại nặng hơn bản 1 cầu.

• Like
Reactions: Khanhngo2212
Hạng C
13/6/10
514
196
43
Cảm giác lái thế nào, khả năng lội nước thế nào, bao nhiêu tuis khí? Có phanh cảm biến? Có acc không? Những tính năng an toàn và trợ giúp lái xe thì không thấy bác chủ review?

Hạng D
24/2/20
4.489
7.414
113
37
Cảm giác lái thế nào, khả năng lội nước thế nào, bao nhiêu tuis khí? Có phanh cảm biến? Có acc không? Những tính năng an toàn và trợ giúp lái xe thì không thấy bác chủ review?
Volang chính xác và mịn ( nhưng hơi nặng nếu là nữ lái), gầm 200mm cao nhất phân khúc,6 túi khí, bản pre của bác chủ có acc, cảnh báo va chạm trước sau,phanh tự động trước sau, đèn tự động thích ứng, cảnh báo chệch làn và hỗ trợ giữ làn, ghế da nappa ( duy nhất trong phân khúc) 10loa bose.

• Like
Reactions: linhmc
Tập Lái
19/4/21
40
94
18
47
Volang chính xác và mịn ( nhưng hơi nặng nếu là nữ lái), gầm 200mm cao nhất phân khúc,6 túi khí, bản pre của bác chủ có acc, cảnh báo va chạm trước sau,phanh tự động trước sau, đèn tự động thích ứng, cảnh báo chệch làn và hỗ trợ giữ làn, ghế da nappa ( duy nhất trong phân khúc) 10loa bose.
Mình vừa ra giấy con này, làm chuyến test Mã Đà. Xe đi ngon, đúng như bạn nói về volang nhạy, vài cái công nghệ cũng vui vui như trời mưa tự gạt cũng hay, xe êm cách âm tốt hơn fortuner, êm hơn fortuner. Cái mình thấy hay hay mà theo mình khá hữu ích là HUD, có cái này suốt hành trình gần như rất ít nhìn đồng hồ, làm mình khá tập trung khi lái. Nói chung là khá ổn trong tầm giá. Xe cũng khá bốc chứ kg lỳ như 1 số người nói. máy xăng thì êm ru.