Tập Lái
27/4/16
18
13
3
35
Em học ở Hoàng gia tháng 3, tháng 6 thi! Học đường trường là ông thầy tên Tuấn B, tổ trưởng đi biển số xanh cuối là 007, học rất ức chế, lên xe toàn cảm tám, khó chịu, hỏi gì cũng trả lời qua loa, mình yêu cầu đổi thì trung tâm nói phải theo sắp xếp thời gian của trung tâm (trước đó mình đóng thêm tiền để học thứ 7) và ko còn chỗ trống, nếu đổi phải đợi 1 vài tháng nữa! Cuối cùng phải học ổng lun! Toàn ngồi Facebook, ngủ gà gật trên xe, bỏ 10tr ra mà mang cục tức, nói năng phải khép nép dạ thưa!

Học trên bãi tập mấy ông đó cũng dạy kiểu lèo èo, nếu ai gợi ý ngày thi nhét điện thoại trên xe ngày thi thì mấy ổng thay đổi thái độ, vui mừng liền!

Cuối cùng nhắn với các bác sắp thi lưu ý bài 11, bài ghép xe ngang, bài này rớt rất nhìu lý do cảm ứng chỉ có bên phải và sau lưng (khác với lùi chuồng có cảm ứng 2 bên và sau lưng), nên nếu các bác vào ko sát phía bên phải (phải cán sơn vàng) thì khi lùi cảm ứng ko nhận hoàn thành bài! Lúc mình thi lùi quài ko nhận, 1 hồi báo cán vạch trừ 5 điểm, lúc đó còn 95 đỉm nên thôi thí lun đánh xe ra về đích, vừa ra nó báo BẠN ĐÃ BỎ BÀI THI, BẠN ĐÃ THI TRƯỢT! rồi rớt lun!
Đồng cảnh ngộ bác. Em vào song song cách vạch một khoảng 10cm khá đẹp. Ko kêu. Lùi tới lui cũng ko kêu. Ý bá c là nên lùi sát vạch vàng bên phải gần cán ống hơi luôn à?

Hạng B2
22/2/16
140
75
28
38
Đồng cảnh ngộ bác. Em vào song song cách vạch một khoảng 10cm khá đẹp. Ko kêu. Lùi tới lui cũng ko kêu. Ý bá c là nên lùi sát vạch vàng bên phải gần cán ống hơi luôn à?
Rất nhìu người rớt như vậy đó bác
1/ là bác làm y chang như mấy ông thầy đó dạy, tới đâu dừng, tới đâu đánh lái.....thì cảm ứng nhận
2/ nếu ko nhận thì bác phải xào qua xào lại sao cho bên phải cán vạch sơn vàng, đừng cán lên ống hơi! Rồi lùi sẽ nhận!
Xin lỗi hơi thô tục 1 chút, mấy thằng thầy đó ko hề nói cái zụ đó, đến khi mình thi rớt, mình la làng kiện trung tâm là cảm ứng của Hoàng Gia bị hư, nó mới ngồi giải thích như zậy, bữa đó hết mấy người rớt lỗi y chang như zậy, và sau này mình đọc mới bít đa phần đều rớt bài này đều cùng 1 lý do!

• Like
Reactions: vutrongtien
Tập Lái
27/4/16
18
13
3
35
Rất nhìu người rớt như vậy đó bác
1/ là bác làm y chang như mấy ông thầy đó dạy, tới đâu dừng, tới đâu đánh lái.....thì cảm ứng nhận
2/ nếu ko nhận thì bác phải xào qua xào lại sao cho bên phải cán vạch sơn vàng, đừng cán lên ống hơi! Rồi lùi sẽ nhận!
Xin lỗi hơi thô tục 1 chút, mấy thằng thầy đó ko hề nói cái zụ đó, đến khi mình thi rớt, mình la làng kiện trung tâm là cảm ứng của Hoàng Gia bị hư, nó mới ngồi giải thích như zậy, bữa đó hết mấy người rớt lỗi y chang như zậy, và sau này mình đọc mới bít đa phần đều rớt bài này đều cùng 1 lý do!
Thanks bác. Thôi tháng 11 cố gắng vậy. Bữa nay em cũng buồn não ruột. Thôi học tài thi phận vậy.

Hạng B2
6/12/12
340
4.165
93
Em buồn quá mới mò ra topic này bác ơi. Với lại tập ok nên cũng tự tin.
Thi rớt nó cũng có cái hay bác ah. Sau này ra đời lái xe trầm tĩnh hơn. Nó như vết thương nhắc mình đường đời luôn ko ngờ để mình dự trù tình huống xấu mà tránh trước. Còn thi đậu liền dễ tự tin vào bản thân, nghĩ mình sẽ làm được mọi thứ nên chủ quan, lái xe ko được cẩn trọng. Ngày e thi rớt cũng tự vằn vặt bản thân mấy ngày liền.

• Like
Reactions: vutrongtien
Tập Lái
27/4/16
18
13
3
35
Mấy bác cho em hỏi. Có phải ghép ngang có 2 cảm biến (trên và dưới) cho bánh phải trước và sau không? Nên khi chúng ta lùi chạm cảm biến dưới, nhưng chưa chạm cảm biến trên nên phải chạy lên. Để nó nhận bánh trước đã vào. Rồi lại lùi lại lần nữa nó mới kêu.

Có khi nào nhiều người rớt là do sợ cán vạch trước nên chạy lên chưa đủ đến cảm ứng trên. Rồi lùi lại ngay nên cảm ứng trên chưa nhận.

Hạng B2
22/2/16
140
75
28
38
Mấy bác cho em hỏi. Có phải ghép ngang có 2 cảm biến (trên và dưới) cho bánh phải trước và sau không? Nên khi chúng ta lùi chạm cảm biến dưới, nhưng chưa chạm cảm biến trên nên phải chạy lên. Để nó nhận bánh trước đã vào. Rồi lại lùi lại lần nữa nó mới kêu.

Có khi nào nhiều người rớt là do sợ cán vạch trước nên chạy lên chưa đủ đến cảm ứng trên. Rồi lùi lại ngay nên cảm ứng trên chưa nhận.
ghép ngang có 2 cảm biến là bên phải xe và phí sau xe!