Hạng B2
22/2/16
140
75
28
38
Đã nói rồi, khi ghép ngang ok mà máy ko báo nhận bài thì de tới de lui cũng chỉ làm tối đa 2 lần.
Lần thứ 2 nếu ko được, để nguyên vị trí xe đã de nghiêm chỉnh đúng luật, lấy dt chụp hình đồng đồ tính điểm, chụp xung quanh xe. Giữ nguyên hiện trường, xong tới bàn ban giám khảo khiếu nại: đó là lỗi do thiết bị chứ ko phải do bạn.
Ban giám khảo sẽ cho thi lại, nếu ko cho thi lại, bạn làm um sùm lên !
ko ăn thua với bên đó đâu bác! la làng cũng zậy ah! bác nào thi bài này nên làm răm rắp theo mấy ổng dặn, tức là tới đâu là dừng, tới đâu đánh lái, tới đâu là lùi..chắc chắn đậu, còn ko thì chỉ có tiêu cực mới đậu dc thôi các bác!

Tập Lái
25/8/16
35
20
8
39
Có...vợ em rớt 2 lần :3dcuoi:, 21/11 nảy thi lại.
Chạy rất ok, 100 điểm, tới bài đỗ xe, loay hoay mãi mà cảm biến nó ko kêu, xong hết giờ nó thông báo bạn bỏ bài thi mặc dù còn tới 100 điểm. :3dbuonngu:
Mình mới thi ngay 31/10, may mắn vào là báo bài luôn. Bác vào chuồng 1 cảm ứng có vẽ ok hơn, với lại , cho bánh xe cán vạch vàng là đánh lái đảm bảo nhận bài.
Thi cái này hên xui lắm , tùy xe và tùy chuồng nữa

• Like
Reactions: vutrongtien
Tập Lái
27/4/16
18
13
3
35
Mình mới thi ngay 31/10, may mắn vào là báo bài luôn. Bác vào chuồng 1 cảm ứng có vẽ ok hơn, với lại , cho bánh xe cán vạch vàng là đánh lái đảm bảo nhận bài.
Thi cái này hên xui lắm , tùy xe và tùy chuồng nữa

Chuồng 1 là chuồng trước hả bác?

Hạng B2
24/3/16
150
160
43
36
Các bác tài mới ơi đừng hoang mang vs lo lắng, rồi các bác sẽ vượt qua hết thoy, chỉ là nhanh hay chậm thôi có je đâu nè, lần 1 2 3... chiện nhỏ thoy, vấn đề là tgian sẽ giúp các bác điềm tĩnh vs tự tin sau vô lăng sau này thoy, chúc các bác may mắn nhé, trân trọng.

Tập Lái
25/8/16
35
20
8
39
Chuồng 1 là chuồng trước hả bác?
Đúng bác, ghép dọc, ghép ngang bác cứ chọn chuồng 1 hết. Vì cảm ứng 2 chuồng đó ổn nhất và dễ báo bài. Vài bữa bác thử đi sẽ thấy mình nói đúng . Bác chọn xe số 8-12 , các xe này mình để ý ok, mình chọn xe số 8

Tập Lái
25/8/16
35
20
8
39
Như bài khởi hành ngang dốc , thầy dạy không dùng ga. Nhưng mình hỏi kinh nghiệm mấy người trước đều cần đệm ít ga. Mình làm theo ý mình nhả từ từ côn , đệm 1 tý ga, xe qua ngon ơ. Nên mình nghĩ đôi lúc ông thầy nói làm mình hoang mang , chứ chưa hẳn đã chính xác

Tập Lái
4/7/16
21
2
3
45
Như bài khởi hành ngang dốc , thầy dạy không dùng ga. Nhưng mình hỏi kinh nghiệm mấy người trước đều cần đệm ít ga. Mình làm theo ý mình nhả từ từ côn , đệm 1 tý ga, xe qua ngon ơ. Nên mình nghĩ đôi lúc ông thầy nói làm mình hoang mang , chứ chưa hẳn đã chính xác

Cái này bác nói chính xác 100%, mình cũng bị trường hợp này đây. Tập thì không sao, khi thi nhả chân côn xong nhả thắng lại bị tuột dốc, thắng gấp lại (may mà thắng kịp), nhả côn thêm tý ... tắt máy... hoang mang .. đề máy nhả côn lại, nhanh chân bỏ thắng, đạp ga ... xe qua dốc ngon lành. Tuy nhiên "Bạn đã quá thời gian" HIX.

Cứ nhớ thầy nói nhả côn thì "cứ từ từ", thé là mình "cũng từ từ"... nhả từ từ mà thời gian lại ... không từ từ. hix loại trực tiếp buồn thúi ruột.

Tập Lái
25/8/16
35
20
8
39
Cái này bác nói chính xác 100%, mình cũng bị trường hợp này đây. Tập thì không sao, khi thi nhả chân côn xong nhả thắng lại bị tuột dốc, thắng gấp lại (may mà thắng kịp), nhả côn thêm tý ... tắt máy... hoang mang .. đề máy nhả côn lại, nhanh chân bỏ thắng, đạp ga ... xe qua dốc ngon lành. Tuy nhiên "Bạn đã quá thời gian" HIX.

Cứ nhớ thầy nói nhả côn thì "cứ từ từ", thé là mình "cũng từ từ"... nhả từ từ mà thời gian lại ... không từ từ. hix loại trực tiếp buồn thúi ruột.

Có nhiều bí quyết trong bài thi sa hình mà đôi khi thầy không nói hết ý. Bữa tập bi bị tụt dốc vì không đệm tý ga. Nên lần sau , mình tập lại và cứ làm theo ý mình là thêm chút ga, mặc dù thầy không nói là thêm tý ga. Bác cứ thử lúc tập nhã tý côn xe hơi run chút là buông thắng đệm chút ga, thành công 90%. Qua được cái dốc là đậu 70% rùi. Còn ghép song song qua nữa là xong

• Like
Reactions: tomn9d
Hạng B2
9/7/16
304
247
43

Đọc bài của tả lúc thi thấy vui ghê, khá hài hước. Theo kinh nghiệm mình cũng thi ơ HG, làm gì có chuyện k đệm ga ma qua được dốc. chắc hôm đi thi k đệm thầy trước nên ông bảo là k đệm ga chứ gì :3dcuoi:

• Like
Reactions: tomn9d
Hạng B1
21/5/16
75
130
33
52
Sao ai cũng sợ bài ngang dốc thế nhỉ. Bài này nếu cảm nhận được chân côn thì quá dễ dàng.
Nhả chân côn từ từ, đến khi nào thấy xe hơi rần rần thì giữ nguyên chân côn ở vị trí đó ( Sai lầm của mọi người là ở đây , cứ nhả côn từ từ mà không ngừng, đến khi tắt máy thì hoảng ). Vẫn giữ nguyên chân côn, thả nhẹ phanh , nếu thấy xe hơi bị trôi thì lại đạp phanh . Nhích chân côn ra thêm một chút xíu rồi lại giữ nguyên , lại thả phanh. Nếu thấy xe đứng yên mà không trôi thì bỏ chân phanh qua chân ga, đệm nhẹ ga chút là xe leo lên ngon lành. Có thể nhả thêm chút côn nếu cần.
Tất cả các giai đoạn đều cần giữ nguyên chân côn, không nhấp nhả liên tục vì dễ lộn, có khi tắt máy hoặc xe trôi luôn.
Nếu làm đúng như thế thì xe cùi cỡ nào cũng qua dốc được. Hi