Tập Lái
27/4/16
18
13
3
35
ghép ngang có 2 cảm biến là bên phải xe và phí sau xe!

Vậy cái cảm biến bên phải nó nằm chỗ nào vậy bác? Có phải là phía trên bên phải không?

Do đó có thể là nhiều người rớt là do khi vào chỉ mới chạm cảm ứng sau, nên không báo bài. Phải chạy lên để bánh xe phải chạm cạm ứng bên phải, rồi lùi lại lần nữa chạm vào cảm ứng sau. Như vậy nó mới báo bài.

Em cũng đã sửa bằng cánh chạy lên, nhưng có lẽ là sợ đụng vạch trên nên lên chưa tới cảm ứng, rồi lùi lại nên vẫn không kêu.

Hạng B2
22/2/16
140
75
28
38
Vậy cái cảm biến bên phải nó nằm chỗ nào vậy bác? Có phải là phía trên bên phải không?

Do đó có thể là nhiều người rớt là do khi vào chỉ mới chạm cảm ứng sau, nên không báo bài. Phải chạy lên để bánh xe phải chạm cạm ứng bên phải, rồi lùi lại lần nữa chạm vào cảm ứng sau. Như vậy nó mới báo bài.

Em cũng đã sửa bằng cánh chạy lên, nhưng có lẽ là sợ đụng vạch trên nên lên chưa tới cảm ứng, rồi lùi lại nên vẫn không kêu.
mún báo bài là cảm ứng lùi sau lưng và cảm ứng bên hông phải lun đó bạn!

• Like
Reactions: vutrongtien
Hạng B2
18/10/16
207
277
63
Sài gòn
Chắc em là đen nhất, em về tới bài ghép ngang (bài cuối) còn tới 95đ và hơn 5p, nhưng do lúc tập từ 5-7h (do hết giờ trống chứ em tự biết trời tối quá em cũng bị hạn chế tầm nhìn), lại thêm mưa to vật vã, không nhìn thấy mấy cái vạch canh để đánh lái, nên ông thầy dựng tạm chai nước để làm dấu, đến ngày thi thì thằng mất dạy nào dẹp mẹ chai nước của em, làm tới đó em thấy có tới 2 vạch vàng (vạch to và nhỏ), như thói quen em đè vạch nhỏ mà canh, đánh lái xong thì de vào thì bị đè vạch, trả lái de thêm tí nữa cho thẳng xe thì dính luôn 2 bánh sau (tổng cộng 15đ rồi), mặt mày tái xanh trả thẳng lái thì vừa trả dính phát 5đ, xuống xe khóc thầm luôn :(((((
:3dcuoi: tội thằng dẹp chai nước đang nghĩ dọn rác cho sạch trường..kkk

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
4/7/16
21
2
3
45
Có ai rớt 2 lần không các bác. em cũng rất tự tin... ở lần đầu.... mà tháng 11 thi lại :( giờ hết tự tin luôn

Hạng D
4/5/15
4.007
21.734
113
Có ai rớt 2 lần không các bác. em cũng rất tự tin... ở lần đầu.... mà tháng 11 thi lại :( giờ hết tự tin luôn
Có...vợ em rớt 2 lần :3dcuoi:, 21/11 nảy thi lại.
Chạy rất ok, 100 điểm, tới bài đỗ xe, loay hoay mãi mà cảm biến nó ko kêu, xong hết giờ nó thông báo bạn bỏ bài thi mặc dù còn tới 100 điểm. :3dbuonngu:

• Like
Reactions: tomn9d
Tập Lái
27/4/16
18
13
3
35
Chạy rất ok, 100 điểm, tới bài đỗ xe, loay hoay mãi mà cảm biến nó ko kêu, xong hết giờ nó thông báo bạn bỏ bài thi mặc dù còn tới 100 điểm. :3dbuonngu:

Bác chỉ vợ theo mẹo của mấy bác trên này xem sao. Chứ em hỏi bạn em một vòng, cũng toàn rớt ghép ngang. mặc dù ai cũng nói mình làm đúng.

Tập Lái
4/7/16
21
2
3
45

Hix em cũng thế, thực hành lúc nào cũng 95 100 + rất tự tin, ấy thế mà lại rớt... giờ lo lắng hoang mang quá chừng :(

Hạng B2
9/7/16
304
247
43
Hix em cũng thế, thực hành lúc nào cũng 95 100 + rất tự tin, ấy thế mà lại rớt... giờ lo lắng hoang mang quá chừng :(
Minh 3-11 thi nè, nghe các Bác nói hoang mang quá. Hay nhiều khi k bằng hên...

• Like
Reactions: tomn9d
Hạng B2
15/8/16
236
242
43
Đã nói rồi, khi ghép ngang ok mà máy ko báo nhận bài thì de tới de lui cũng chỉ làm tối đa 2 lần.
Lần thứ 2 nếu ko được, để nguyên vị trí xe đã de nghiêm chỉnh đúng luật, lấy dt chụp hình đồng đồ tính điểm, chụp xung quanh xe. Giữ nguyên hiện trường, xong tới bàn ban giám khảo khiếu nại: đó là lỗi do thiết bị chứ ko phải do bạn.
Ban giám khảo sẽ cho thi lại, nếu ko cho thi lại, bạn làm um sùm lên !