Tập Lái
15/4/12
35
0
0
Hothiky nói:
croissant hình như là bánh cua mà phải không nhỉ :) mấy thứ này ở VN mình có mà.Ăn hoài ấy chứ ^^
baguette có nghe qua rồi, croissant dù giống bánh cua nhưng có hương vị khác chứ. Chắc béo và thơm ngon hơn hẳn ^^. Thử vị cafe của Pháp chưa?

hxq
Tập Lái
13/10/11
47
1
8
Hothiky nói:
Tình yêu nước Pháp trong tôi là... Là sự ngạc nhiên của đứa trẻ tiểu học khi nghe cô giáo nói "Nhìn hình thì thấy vậy chứ thực ra tháp Eiffel có cả nhà hàng và hầm rượu trên đó". Là bầu trời xanh trong veo buổi sáng và ánh mặt trời chói mắt buổi tối mùa hè. Là những bữa điểm tâm giản dị với các loại bánh mì rất thơm ngon, rất đặc biệt và rất "Pháp".Là từ trên tháp nhìn xuống toàn cảnh Paris như 1 bức tranh nhạt màu êm dịu.
bác đi thi văn hay được rồi đó, văn chương bay bổng thế kia :)

Hạng B2
14/10/11
107
11
18
Mình thì thích đoạn này trong một bài văn ... Từ trên đỉnh tháp Eiffel nhìn xuống toàn cảnh kinh đô ánh sáng, bạn sẽ hiểu vì sao người ta đã ưu ái bảo rằng: Chỉ cần thêm hai chữ cái, Paris trở thành thiên đường (Paradis, nghĩa là thiên đường). Quả thật, thủ đô nước Pháp thơ mộng và mơ màng như thể ai đó vừa lỡ tay đánh rơi chín tầng mây trên trời lạc xuống trần gian.

Hạng B1
14/10/11
76
4
8
Hothiky nói:
croissant hình như là bánh cua mà phải không nhỉ :) mấy thứ này ở VN mình có mà.Ăn hoài ấy chứ ^^
Đúng rồi đó bác. Nhưng mà croissant ở Pháp có rất nhiều loại, có loại nhân chocolate nữa. Em có 1 mong muốn qua đó học một lớp nấu ăn ăn Pháp mà sao khó quá

hxq
Tập Lái
13/10/11
47
1
8
thấy các bác nói tới Pháp là muôn vàn cảm xúc, nên em cũng góp 1 chút, cái này là em trích dẫn từ bài dự thi của bạn Nguyễn Anh Thảo, ko phải của em :D

Paris… trong trí nhớ của tôi…
Là những con đường, những vỉa hè dọc sông Seine mà nơi ấy cứ cách vài bước chân lại có một người nghệ sĩ tài hoa. Họ vẽ, họ đóng kịch, họ đàn, họ hát, họ níu kéo những ánh nhìn đầy ngưỡng mộ và những bước chân ngập ngừng như muốn dừng lại cả ngày bên họ.
Là những bảo tàng đồ sộ và những cung điện tráng lệ, những nhà thờ cổ kính và những tòa tháp lộng lẫy, mà khi đã một lần đặt chân đến, bạn sẽ không bao giờ muốn cất bước ra về.
Là những con người mà nụ cười của họ, ánh mắt của họ… tất thảy đều như chính đất nước của họ, ân cần và hào hiệp, lịch lãm và lãng mạn vô cùng.

Hạng B1
14/10/11
76
4
8
Nhắc tới Pháp mà hok nhắc tới Cannes là thiếu sót lớn đó nha :D

hxq
Tập Lái
13/10/11
47
1
8
mỗi thành phố ở Pháp mang một nét đẹp riêng, phải có một quỹ thời gian kha khá để tìm hiểu.

Tập Lái
14/2/12
44
0
0
37
Thành Phố Hồ Chí Minh
mrdt90 nói:
AnhVietTourist nói:
mrdt90 nói:
AnhVietTourist nói:
pokemontungtang nói:
AnhVietTourist có vào trong tham quan bảo tàng Louvre k vậy? Thấy bác chụp ảnh ở ngoài cổng kìa :D. Em là e mê cái bảo tàng ấy lắm
sẵn cho hỏi bảo tàng ấy nổi tiếng lắm hả bác, triển lãm cái gì trong đó là chủ yếu vậy? Em chưa đi nên không rành lắm :)
Có chứ bác, Đến Pháp Paris tất nhiên là phải vào tham quan Bảo tàng Lourve rồi. Đến Paris có 5 điểm nên đến tham quan, chưa tham quan 5 điểm này là chưa đến Paris: Tháp Eiffel, Khải Hoàn Môn, bảo tàng Lourve, cung điện Versailles, và đồi Montmarte.
Em nghe nói bảo tàng Lourve rộng lắm. Đi cả ngày không hết. Bác sướng thật, chắc ngóc nghách nào của Paris cũng biết hết :D
đúng rồi bác ạ, bảo tàng Lourve muốn đi hết phải đi cả ngày, nhưng nếu đi nhanh, ít chụp hình thì 1/2 ngày là hết. trong đây có những tác phẩm nghệ thuật rất độc đáo, bác thử đi 1 chuyến xem sao.
Em đi là em ở trong đó cả ngày luôn quá. Hồi trước đọc cuốn mật mã Davanci nên nghiện Lourve luôn rồi, muốn vào đó khám phá
[/quote]
Đi 3 ngày là chỉ đi 5 điểm đó thôi đó bác. Chương trình tour bên em thiết kế rất vừa phải, và dựa vào tình hình sức khỏe của cả đoàn để tham quan, chứ ko nhồi nhét chương trình như bác nói đâu.Đã có những người đi trước, và họ rất hài lòng về chương trình của Ảnh Việt Tourist ^^