Tập Lái
14/2/12
44
0
0
37
Thành Phố Hồ Chí Minh
Nếu các bác có hứng như vậy, tại sao không lập 1 thớt riêng, bàn bạc chuyện đi du lịch qua Pháp nhỉ ? em đang định đi phượt bên đó đây, tính đi 1 mình cho khỏe, bác nào tham gia chung cho vui

Hạng B1
14/10/11
76
4
8
AnhVietTourist nói:
Nếu các bác có hứng như vậy, tại sao không lập 1 thớt riêng, bàn bạc chuyện đi du lịch qua Pháp nhỉ ? em đang định đi phượt bên đó đây, tính đi 1 mình cho khỏe, bác nào tham gia chung cho vui
Em cũng muốn tham gia, nhưng lại k bik chi phí hết bao nhiêu???

hxq
Tập Lái
13/10/11
47
1
8
AnhVietTourist nói:
hứng thú là một chuyện, còn một chuyện là phải sắp xếp được thời gian và tiền bạc bác à :D

Hạng B1
14/10/11
76
4
8
AnhVietTourist nói:
mrdt90 nói:
AnhVietTourist nói:
mrdt90 nói:
AnhVietTourist nói:
pokemontungtang nói:
AnhVietTourist có vào trong tham quan bảo tàng Louvre k vậy? Thấy bác chụp ảnh ở ngoài cổng kìa :D. Em là e mê cái bảo tàng ấy lắm
sẵn cho hỏi bảo tàng ấy nổi tiếng lắm hả bác, triển lãm cái gì trong đó là chủ yếu vậy? Em chưa đi nên không rành lắm :)
Có chứ bác, Đến Pháp Paris tất nhiên là phải vào tham quan Bảo tàng Lourve rồi. Đến Paris có 5 điểm nên đến tham quan, chưa tham quan 5 điểm này là chưa đến Paris: Tháp Eiffel, Khải Hoàn Môn, bảo tàng Lourve, cung điện Versailles, và đồi Montmarte.
Em nghe nói bảo tàng Lourve rộng lắm. Đi cả ngày không hết. Bác sướng thật, chắc ngóc nghách nào của Paris cũng biết hết :D
đúng rồi bác ạ, bảo tàng Lourve muốn đi hết phải đi cả ngày, nhưng nếu đi nhanh, ít chụp hình thì 1/2 ngày là hết. trong đây có những tác phẩm nghệ thuật rất độc đáo, bác thử đi 1 chuyến xem sao.
Em đi là em ở trong đó cả ngày luôn quá. Hồi trước đọc cuốn mật mã Davanci nên nghiện Lourve luôn rồi, muốn vào đó khám phá
Đi 3 ngày là chỉ đi 5 điểm đó thôi đó bác. Chương trình tour bên em thiết kế rất vừa phải, và dựa vào tình hình sức khỏe của cả đoàn để tham quan, chứ ko nhồi nhét chương trình như bác nói đâu.Đã có những người đi trước, và họ rất hài lòng về chương trình của Ảnh Việt Tourist ^^
[/quote]
Em đã đi nhiều tour rồi. gần đây nhất là Thái Lan và HK. Toàn là dẫn đi những chỗ vớ vẩn, đi trên xe cả ngày, di chuyển liên tục nên nói chung là ngán lắm. Bi giờ chỉ muốn phượt thôi :d

Hạng B2
30/10/11
113
4
18
hxq nói:
thấy các bác nói tới Pháp là muôn vàn cảm xúc, nên em cũng góp 1 chút, cái này là em trích dẫn từ bài dự thi của bạn Nguyễn Anh Thảo, ko phải của em :D

Paris… trong trí nhớ của tôi…
Là những con đường, những vỉa hè dọc sông Seine mà nơi ấy cứ cách vài bước chân lại có một người nghệ sĩ tài hoa. Họ vẽ, họ đóng kịch, họ đàn, họ hát, họ níu kéo những ánh nhìn đầy ngưỡng mộ và những bước chân ngập ngừng như muốn dừng lại cả ngày bên họ.
Là những bảo tàng đồ sộ và những cung điện tráng lệ, những nhà thờ cổ kính và những tòa tháp lộng lẫy, mà khi đã một lần đặt chân đến, bạn sẽ không bao giờ muốn cất bước ra về.
Là những con người mà nụ cười của họ, ánh mắt của họ… tất thảy đều như chính đất nước của họ, ân cần và hào hiệp, lịch lãm và lãng mạn vô cùng.

đúng là nói về Pháp cảm xúc của mọi người dạt dào quá, mà cái này là thi gì vậy, thi viết về Pháp à.

Hạng B1
14/10/11
76
4
8
oreo nói:
hxq nói:
thấy các bác nói tới Pháp là muôn vàn cảm xúc, nên em cũng góp 1 chút, cái này là em trích dẫn từ bài dự thi của bạn Nguyễn Anh Thảo, ko phải của em :D

Paris… trong trí nhớ của tôi…
Là những con đường, những vỉa hè dọc sông Seine mà nơi ấy cứ cách vài bước chân lại có một người nghệ sĩ tài hoa. Họ vẽ, họ đóng kịch, họ đàn, họ hát, họ níu kéo những ánh nhìn đầy ngưỡng mộ và những bước chân ngập ngừng như muốn dừng lại cả ngày bên họ.
Là những bảo tàng đồ sộ và những cung điện tráng lệ, những nhà thờ cổ kính và những tòa tháp lộng lẫy, mà khi đã một lần đặt chân đến, bạn sẽ không bao giờ muốn cất bước ra về.
Là những con người mà nụ cười của họ, ánh mắt của họ… tất thảy đều như chính đất nước của họ, ân cần và hào hiệp, lịch lãm và lãng mạn vô cùng.

đúng là nói về Pháp cảm xúc của mọi người dạt dào quá, mà cái này là thi gì vậy, thi viết về Pháp à.
Hình như là suy nghĩ, cảm xúc, cảm tưởng về nước Pháp trong suy nghĩ của mình :D

Hạng B2
14/10/11
107
11
18
Mọi người chỉ thấy về mặt cảnh quan ở Pháp thôi à ! Em thấy phong cách ẩm thực ở đây đặc sắc, cũng có thể làm văn lai láng nữa đó .

hxq
Tập Lái
13/10/11
47
1
8
thì đi qua một đất nước nào thì ngoài tìm hiểu về danh lam thắng cảnh, còn phải tìm hiểu về văn hóa con người và văn hóa ẩm thực. ẩm thực Pháp cũng được xem là một trong những tinh túy của ẩm thực thế giới phải ko ?

Tập Lái
15/4/12
35
0
0
AnhVietTourist nói:
đi thế nào bác, tự đi hả bác, đi theo tour hay là đi du lịch theo kiểu balo bụi??

Hạng B1
14/10/11
76
4
8
hxq nói:
thì đi qua một đất nước nào thì ngoài tìm hiểu về danh lam thắng cảnh, còn phải tìm hiểu về văn hóa con người và văn hóa ẩm thực. ẩm thực Pháp cũng được xem là một trong những tinh túy của ẩm thực thế giới phải ko ?
Chánh xác đó bác. Em là em ghiền đồ ăn Pháp nhất. Mà muốn ăn ngon phải zô Ngôi nhà nhỏ ở ĐBP