Hạng B2
19/6/07
342
152
43
Ninh Bình - Sunshine State
Chào các bác,
Xe e hay đi thường xuyên với lại nội thất màu be nên rất hay bị bẩn. Xin hỏi các bác là ở gần sân bay Tan Sơn Nhất có chỗ rửa xe nào cao cấp, sạch sẽ, dịch vụ tốt không ạ? Còn ở trong thành phố thì có chỗ nào lau chùi nội thất tốt không ạh? Xe e cần phải refill nước rửa kính và làm service máy thứ linh tinh thì ở gần sân bay có chỗ nào uy tín không ạh?
Cám ơn anh em hội bim nhiều nhiều.

Hạng D
26/3/11
1.317
3
38
39
O73

Ở gần TSN thì ko có đâu... Bác chịu khó lên Sonax ở Điện Biên Phủ, ở đó họ có kinh nghiệm rửa xe, lau xe để giảm tối đa những vết trấy ko mong muốn khi rữa , lau xe.

Rửa xe Di động kế bên cũng ok nhưng thợ chưa rành cho lam..+ khăn bên Sonax chuyên dụng hơn nên ko lo bị trầy xe.. Bác chủ Đ nên xem lại việc này nha.

Nhà e cũng gần Sbay nhưng cũng ráng chạy lên sonax để vệ sinh mỗi lúc em rảnh.

Hạng D
9/4/05
4.489
65
48
46
Vì tiêu chí là rửa xe nên theo em bác cứ ra chỗ rửa xe ưng ý - và làm lycafe sáng chủ nhật là xong - đừng tìm gần nhà làm gì

Akinnguyen giờ này còn lau chùi nội thất với rửa dọn hả bác ?

Hạng D
24/8/06
1.286
8
38
53
Sai Gon
e ở Q.7 toàn ra 7 Bằng ,,,có 50k à ...xịt gầm + hút bụi đầy đủ ...cân bánh = free luôn

Hạng D
26/3/11
1.317
3
38
39
Quan trọng là nó có biết rửa, dùng khăn đúng loại...lau đúng cách để xe k bi trầy thôi

Hạng D
22/12/07
1.971
58
48
35
máy móc xe giờ còn bị kêu to không a H ?

Hạng C
10/10/08
558
12
18
46
www.carspa.vn
TUXEDO nói:
Vì tiêu chí là rửa xe nên theo em bác cứ ra chỗ rửa xe ưng ý - và làm lycafe sáng chủ nhật là xong - đừng tìm gần nhà làm gì

Akinnguyen giờ này còn lau chùi nội thất với rửa dọn hả bác ?
Chỉ chùi thôi không lau Bác ạ:D

Hạng B2
19/6/07
342
152
43
Ninh Bình - Sunshine State
@H.I.T: vẫn vậy Hit ah. Mà xe bmw nào xài một thời gian máy cũng kêu to. 745 của ông anh nghe như công nông ấy. Hôm nào vào sg offline với anh em trong này được hả hit?
@all: ngoài sonax ra thì còn chỗ nào khác không các bác? trong sg có dịch vụ rửa xe chân dài như ngoài bắc không nhỉ?

Hạng B2
1/8/09
187
1
18
akinnguyen nói:
Sonax thì mình chưa thử còn Rửa xe di động thì potay.com
Sonax rửa rất sạch, nhưng chỉ hút bui không lau nội thất nên nhìn có vẻ dơ, sonax hợp với chăm sóc xe hơn (đánh bóng, làm sạch bảo dưỡng nội thất, rửa máy), còn đúng chất rửa xe sạch em thấy tiệm rửa xe của ông chủ Việt Kiều trên đường Vạn kiếp, từ xe máy đến xe hơi em thấy rửa rất sạch, riêng ruaxedidong thi em xin kiếu, thua cây xăng, toàn tung mấy dịch vụ khuyến mãi vớ vẫn để kéo khách đánh bóng, dọn nội thất...