Hạng B2
18/6/14
256
448
63
Dù gặp nhiều nhưng mình vẫn muốn chia sẽ 1 trường hợp vượt xe thiếu an toàn, gây nguy hiểm cho người khác của bạn này. Đa số xe biển Sì Gòn mới đau.

Vẫn cao tốc Long Thành, vượt xe thiếu an toàn, gây nguy hiểm cho người khác

Tình huống: Mình thường đi cao tốc Long Thành, mình luôn chạy với tốc độ tối đa 120km/h, luôn chạy làn giữa nếu không có xe đi chậm.

Hôm qua mình vẫn đi như thường lệ, làn giữa 120, thấy xe khách phía trước chạy chậm mình chuyển làn trái sát con lươn để vượt thì bất ngờ có bạn xe đỏ chạy lên tấp đầu xe mình.
Do đoán được tình huống trước nên mình đã đề chân qua chân thắng và rà lại kịp thời bảo vệ gia đình mình.

Video:

Mình đăng lên đây không phải để ca hay chính quyền phạt xe đỏ, chỉ mong ae trên group Sài Gòn có đi xe cùng đường thì đừng lái xe kiểu giết người như này nhé.
Xe mình có 2 đứa nhỏ và vợ mình nữa, tội lắm, xin cám ơn.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
6/11/12
185
94
28
Mình đoán bạn chạy 120km/h đến cuối cao tốc thì bạn bỏ xa chiếc xe màu đỏ (vì mình gặp nhiều xe chạy như vậy vượt ẩu, chạy lane khẩn cấp, xào chẻ....mình cứ đúng biển báo mà chạy cuối cao tốc thì bỏ xe kia mất hút.)

Hạng D
14/8/11
4.167
88.024
113
Dù gặp nhiều nhưng mình vẫn muốn chia sẽ 1 trường hợp vượt xe thiếu an toàn, gây nguy hiểm cho người khác của bạn này. Đa số xe biển Sì Gòn mới đau.

Tình huống: Mình thường đi cao tốc Long Thành, mình luôn chạy với tốc độ tối đa 120km/h, luôn chạy làn giữa nếu không có xe đi chậm.
Hôm qua mình vẫn đi như thường lệ, làn giữa 120, thấy xe khách phía trước chạy chậm mình chuyển làn trái sát con lươn để vượt thì bất ngờ có bạn xe đỏ chạy lên tấp đầu xe mình.
Do đoán được tình huống trước nên mình đã đề chân qua chân thắng và rà lại kịp thời bảo vệ gia đình mình.

Video:

Mình đăng lên đây không phải để ca hay chính quyền phạt xe đỏ, chỉ mong ae trên group Sài Gòn có đi xe cùng đường thì đừng lái xe kiểu giết người như này nhé.
Xe mình có 2 đứa nhỏ và vợ mình nữa, tội lắm, xin cám ơn.

Vượt lên mà còn đè thắng ( đỏ dèn ) và rà sát đường land ngoài thì chắc là cố tình khiêu khích bác chủ rồi chứ không phải là vô tình chạy vậy đâu !!

Hạng D
11/4/10
1.521
3.096
113
TP.HCM
xe đỏ vượt trong đk ko đủ khoảng cách an toàn, phán đoán của tx cũng thuộc dạng trẻ trâu...chỉ cần 1 sự cố nhỏ là cả đám lãnh đủ, thôi bỏ đi cho nhẹ lòng Bác chủ nhé!
Chúc Bác và gia đình bình an trên mọi nẽo đường!

Hạng B2
27/7/07
253
301
63
Trường hợp này khả năng cao là lái mới, chưa có kinh nghiệm đi cao tốc nhiều nên phán đoán kém (sợ ăn cái đờ ít xe khách nên rà thắng đỏ chót) dẫn đến tình huống tạt đầu nguy hiểm thôi. Tụi xào chẻ là nó sẽ làm cái ào qua đầu xe khách đi luôn chứ nó không né sát con lươn mà rà thắng đâu bác. Thôi, bỏ qua cho nhẹ lòng bác à. Còn vụ biển TP hay tỉnh này tỉnh nọ thì giờ cũng không biết đc đâu bác ơi, ở đâu cũng có ốc mượn hồn cả kkk

Hạng F
7/8/17
7.468
10.176
113
Trường hợp này khả năng cao là lái mới, chưa có kinh nghiệm đi cao tốc nhiều nên phán đoán kém (sợ ăn cái đờ ít xe khách nên rà thắng đỏ chót) dẫn đến tình huống tạt đầu nguy hiểm thôi. Tụi xào chẻ là nó sẽ làm cái ào qua đầu xe khách đi luôn chứ nó không né sát con lươn mà rà thắng đâu bác. Thôi, bỏ qua cho nhẹ lòng bác à. Còn vụ biển TP hay tỉnh này tỉnh nọ thì giờ cũng không biết đc đâu bác ơi, ở đâu cũng có ốc mượn hồn cả kkk
Xào chẻ nó vượt phải cho nhanh.

Hạng F
7/8/17
7.468
10.176
113
Này lái mới thui bác ơi, thông cảm xíu. Với lại lúc nó xinhan bác giảm ga xíu nhường cũng dc, vì xi nhan 3-4s mới chuỷen lane mà, còn tụi chạy láo no làm cái ào luon
Ra cao tốc mà thấy chạy gần xe làn bên quá thì nên chủ động 1 là vượt qua nó 2 là giảm ga lại để tạo khoảng trống đủ rộng cho xe muốn vượt. Như thế là lịch sự.